Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dubai debt crisis raises financial turmoil fears

Discussion in 'International Forum' started by MaxShimba, Nov 27, 2009.

  1. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #1
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    By JEREMIAH MARQUEZ, AP Business Writer Jeremiah Marquez, Ap Business Writer – 1 hr 43 mins ago

    HONG KONG – The fallout from Dubai's debt crisis rippled across the globe Friday, raising concerns of another wave of financial turmoil and showing how vulnerable the world economy remains despite signs of recovery.

    As global stock, commodity and currency markets went into a tailspin, the possible spillover effects from Dubai surfaced from London to South Korea, with banks big and small drawing concern for any losses they could suffer as a result of their exposure to the massively debt-laden emirate.

    A year after the global slump derailed Dubai's explosive growth, the city-state's main investment arm, Dubai World, revealed this week it was asking for at least a six-month delay on paying back its $60 billion debt.

    Major credit agencies responded by slashing debt ratings on Dubai's state companies, saying they might consider the plan a default.

    More here
    http://news.yahoo.com/s/ap/20091127/ap_on_bi_ge/dubai_debt_fallout
     
  2. H

    Haki JF-Expert Member

    #2
    Nov 27, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Haya ndiyo matatizo ya kudili na Mayahudi. Dubai mmeshaingizwa mkenge now they pay the price. Hayo mambo ya kulipa interest rate hayatakiwi ktk hizo nchi hizo. Dubai kumbuka where you came from. Conservative Islamic law ndiyo way to go from now, stop this bul***.
     
  3. BabuK

    BabuK JF-Expert Member

    #3
    Nov 27, 2009
    Joined: Jul 30, 2008
    Messages: 1,841
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wadau, si suala la kuingizwa mkenge na Wayahudi.... walikuwa na mikakati ya kufanya maajabu katikati ya jangwa bila kuzingatia kwamba maendeleo yeyote yana gharama...na yanatakiwa yawanufaishe wananchi. Luxury Resorts, Viwanja vya michezo ya barafu/theluji jangwani na majumba mithili ya yale ya nchi ya kufikirika .. na kuwa kitovu cha biashara cha mashariki ya kati na dunia.

    Vyote hivi vilitegemea kuwavuta matajiri toka pembe zote za dunia kuja kutanua na kuleta pesa nyingi na pia wafanya biashara kuja kununua mali kwa wingi lakini kwa mtikisiko wa uchumi duniani hii ndoto ilikuwa ni ya muda mfupi na wakati wa kuzinduka ndio umewadia.

    Hii ina maana Dubai kupitia wadau wake na waliotamani kujitajirisha waliwekeza kwa fujo kwa matumaini makubwa. Dubai ikaomba isaidiwe kutimiza ndoto yake na Abu Dhabi kwa kuwapa pesa zaidi za ndoto zake za maendeleo ya miundo mbinu.

    Makampuni yaliyopata tenda za kujenga miundo mbinu zikaajiri wafanyakazi wahamiaji wengi wanaofanya kazi ngumu kwa ujira wa kijungu jiko na kuishi katika mazingira duni sana. watu kumi kuishi chumba kimoja ili mradi wapate pesa za kuwapelekea ndugu zao bara Asia, Afrika na kwingineko.

    Matajiri wengine walinunua majumba ambayo hawajui wayafanyie nini huko baada ya soko la nyumba kuanguka na uingiaji wa wawezekaji nchini Dubai kuthibitiwa sana.
    "Ni fahari mama wa ujinga" ndo iliyopelekea hali hii na Dubai na nchi nyingine za Falme za Kiarabu wanaweza kujifunza kwamba kutumia pesa usiyokuwa nayo si jambo jema pamoja na dhamana ya utajiri wa mafuta waliyo nayo!
     
  4. H

    Haki JF-Expert Member

    #4
    Nov 27, 2009
    Joined: Jan 14, 2009
    Messages: 356
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dubai ilitegemea mikopo kutoka Western countries, halafu walikuwa wanataka waifanye Dubai World Financial Center! kitu ambacho ni impossible. Miji kama London, na NY ilikuwa inajua kabisa Dubai ni threat ktk uchumi wao. Sasa hivi kitu utackachokiona kutoka Wastern ni kuincrease interest rate, halafu kuifanya Dubai ilipe hiyo mikopo ktk muda mrefu. Sasa kama si mkenge ni nini? Usifanye biashara na Mayahudi kama hujui the outcome. Next day, utasikia Dubai imecolapse!! Kazi kwao..
    Dubai go back to your history (Islam Way) and stop act like your Western.
     
  5. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #5
    Nov 27, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    It's funny how Israelis are blamed for every problem in the Arabic world. Kazi kweli.
     
  6. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #6
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Matatizo madogo tu haya ..so big deal..media has taken it out of proportion,

    look mtu akisema mimi umenikopa naomba uniongezea muda wa kulipa na tuangalie upya huu mkopo ..kwenye business deal ni kitu ya kawaida..sana..I get give you number of american and UK firms wanaofanya hivyo...

    washabakia wanaopenda na wasiopenda (competative cities)wa dubai growth watakuwa wamecheza vizuri sana na media kuwa-fanya investors wawe scared...

    It is up to Dubai world..to calm the situation and improve investors level of confidence, let wait and see.

    Msishabakie kwa muelekeo wa or them arabs or muslims or hiyo kitu itahit vibaya sana karikoo.siyo nzuri kwa TRA.
     
  7. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #7
    Nov 27, 2009
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Dubai got to work hard to clear this cloud.
     
  8. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #8
    Nov 27, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    The way I see wame-media has taken it out of proportionate nikisoma kwenye source..maana what is strange ku-negoatiate bill payments modalities in financing a project..we do this in every project we take everyday!

    Na benki wakiringa unahama vilevile kwasababu wao kazi yao ni kukupa fedha ufanye kazi..so wakiambiwa wasubiri miezi sita na tubadilishe bill payment modalities inakuwa issue??NO idon't think so

    Nafikiri Dubai world waangalie competative wao..wanaweza kuwa na wanacheza na media..ili ku-scare investors..the speculatins..ndiyo inayoimaliza US kwa sasa..
     
  9. Semilong

    Semilong JF-Expert Member

    #9
    Nov 27, 2009
    Joined: Mar 5, 2009
    Messages: 1,697
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    tatizo hapo ni western banks ndio zitakula hasara
    HSBC haijawahi kuwa bailed out tokea financial crisis ianze lakini wao wanaidai dubai $17bn. hii wa ki default lazima uk wawape mkopo HSBC na hichi kitu serikali haitaki. kwa hiyo hapa dubai wana advantage ya ku renegotiate na ya kupewa mda kulipa taratibu.
     
  10. Eqlypz

    Eqlypz JF-Expert Member

    #10
    Nov 28, 2009
    Joined: May 24, 2009
    Messages: 4,069
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Sasa waisrael wameingiaje hapa? Hii itachangia mafuta kushuka bei.
     
  11. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #11
    Nov 28, 2009
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Fafanua mafuta yatashukaje bei..kutokana na hili just curious?
     
  12. Eqlypz

    Eqlypz JF-Expert Member

    #12
    Nov 29, 2009
    Joined: May 24, 2009
    Messages: 4,069
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Soma chini hapa

     
  13. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #13
    Nov 30, 2009
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    so where are JF's inhouse financial analysts?
     
Loading...