Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr Slaa na Zanzibar

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Pepombili, Mar 9, 2011.

  1. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Zanzibar ni sehemu ya Jamuhuri ya muungano wa Tanzania (Yaani muunganiko wa nchi mbili ya Zanzaibar na Tanganyika) katika kupitia habari nyingi kutoka kwenye vyanzo mbali mbali vya habari nimegundua kwamba Dr Slaa pamoja na chama chake cha Chadema huwa siwasikii kuyaongelea sana masuala ya Zanziabar na hata hizo harakati zinazofanyika Tanganyika yaani upande mmoja wa Jamhuri ya Muungano hazihusishi sana upende wa pili wa Muungano yaani Zanzibar je kwa mtazamo huo, Tunaweza kusema ya kwamba Chadema na uongozi wa Chadema hawana habari na Zanzibar. kwa nini Chadema wasipeleke nguvu zao Zanzibar maana naamini Zanzibar kama upande wa pili wa muungano chadema haijulikani kama vile CCM na CUF.(nao pia wanahitaji kusikia sera zao, kwa nini wanawatenga wanzanzibari)

    Naomba kuwasilisha.
     
  2. Lu-ma-ga

    Lu-ma-ga JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 2,417
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    chadema inaamini katika MFUMO WA SERIKALI TATU.Hakuna tija kwenda Zanzibar.Kutokana na harakati za kudai katiba mpya baada ya muda fupi tutakuwa na serikali tatu ndani ya nchi mbili.Ni wastage of resources kuhangaika na zanzibar wakati hakuna muda muundo wa muungano utabadilika
     
  3. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,970
    Likes Received: 368
    Trophy Points: 180
    kuwa huwasikii wakiyaongelea haina maana kuwa hawayaongelei!
     
  4. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hata Wazanzibari wengi pia wanataka serikali tatu nadhani kama wakienda Zanziabar wanaweza kupata support zaidi kwa sera yao hio maana ukichunguza kiundani utagundua Wazanziabri wengi ni waelewa wa mabo zaidi kuliko huko bara au Tanganyika maana wengi wa jamii ya wazanzibari ni wasomi kwa mfano wewe angalia mabadiliko ya kisiasa halafu pima na Tanganika ndio utagundua kwamba wazanzibari ni waelewa wakubwa wa mambo kuliko huko bara wanapofanyia harakati zao au hasa maeneo ya pwani ambapo watu wengi wanakuponda ni sehemu yenye mabadiliko makubwa ya kiuchumi na kisiasa kuliko bara sasa mie naona Chadema huko walipoanzia harakati zao wanazidi kuingia chaka maana watu wa huko ni wazito sana kuelewa pimeni naomba upime haya maneno yangu kabla ya kujibu
     
  5. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ukitaka kugundua kuwa wazanzibari ndio waelewa zaidi pima toka ulipoanza uchaguzi wa kwanza mwaka 1995 utagundua kwamba wazanibari ni watu wenye uelwa mkubwa sana na hata hawajalala kama munavyodhania angalieni mapinduzi ya kisisa yalivyotokea zanzibar halafu pimeni na bara hasa bara sio pwani maana hata pwani watu wengi walishaanza kuvichagua vyama vya upinzani kama znz hii inaonesha wazanzibari ni kiio cha watanganyika kuyaendea mapinduzi ya kisiasa na kiuchumi.
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hahahaha,azibue masikio
     
  7. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unaposema Brakashia unamaanisha nini ?
     
  8. K

    Kijallo JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 409
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Usiwe na haraka mkuu,mkakati upo wa kwenda kuokoa watoto yatima,walioachwa na cuf kwa tamaa yao ya madaraka,SUBIRI UONE!
     
  9. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,153
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    Yakhe tuna historia tofauti.Zanzibar mna dini moja na tamaduni moja hilo ni jambo zuri.Ila,kuna watwana(wamakonde,nyamwezi,shiraz)halafu kuna waarabu wa pemba(oman).CUF ni PEMBA PEOPLES PARTY ambayo haifuati sheria ya muingereza bali wanyamwezi ambao wana uhusiano wa damu sio wa kirafiki na watwana wa huko!CCM huko ni sawa na AFRO tu yakhe! imebidi mkubali tu kushindwa vibaraka wenu huku bara hawana la maana!
    Kwa hiyo ndio hivyo yakhe mambo ya kojani huku bongo hayalipi,kajiungeni nawangazija au kwa blaza bashir!
     
  10. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Zanzibar tayari kuna Seif wa CUF hakuna haja ya CDM kuizungumzia sana, kwani wanaiamini sana CUF ingawaje siku hizi haina tofauti na CCM.
     
  11. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Tanzania ni pamoja na Zanzibar!
     
  12. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0

    Si rahisi kwa Chadema kufikiria kufanya kampeni au kuelekeza nguvu Zanzibar. Hiyo inatokana na mfumo wao walijiwekea na malengo yao yapo tofauti kabisa na Zanzibar.

    Mfumo wao mkuu ni ukanda, Ukabila na Udini kitu ambacho kinawawia vigumu sana kufikiria Zanzibar.
     
  13. WiseLady

    WiseLady JF-Expert Member

    #13
    Mar 9, 2011
    Joined: Jan 22, 2010
    Messages: 3,233
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    nimeipenda hii,,,,
     
  14. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,648
    Likes Received: 1,532
    Trophy Points: 280
    Wazanzibari ndio waelewa zaidi? Waelewa wa nini? Kuolewa na CCM ndio uelewa? Laiti mngejua mlivyousaliti upinzani usileta porojo zako hapa.
     
  15. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,584
    Likes Received: 569
    Trophy Points: 280
    Hivi kweli yule mgombea mwenza wa PhD. Slaa alikuwa anatoka Mkuranga vile au ni Mafia?
     
  16. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Huwenda maneno yako yanatokana na ukweli nakusikiliza zaidi
     
  17. Pepombili

    Pepombili JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 439
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Unaonekana una kichwa kibovu sana, sasa huyo mgombea yuko wapi kama kweli alikuwa mgmbea au gelesha tu.
     
  18. M

    Mkwele JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 206
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wao!!!!!
     
  19. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Huenda wakawa na hiari ya kutazama upepo ni wapi wanaweza kuchanga vizuri karata zao,
     
  20. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #20
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Huyo Jesuit kaja kuharibu mada......
     
Loading...