Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dr. Slaa akosoa uharibifu wa nyavu za uvuvi haramu ulinaofanywa na Magufuli

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Rutashubanyuma, Oct 22, 2010.

  1. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Alipokuwa kwenye kampeni zake katika kanda ya Ziwa, Dr. Slaa alionyesha kukerwa na mkakati wa Dr. Magufuli - Waziri wa uvuvi na ufugaji - katika kupambana na uvuvi haramu.

    Kwa Dr. Magufuli ni kuharibu nyavu za uvuvi haramu ambazo yasadikiwa zinavua samaki wachanga na ambazo husababisha kupungua kwa kasi ya kukua kwa uzao wa samaki. Hivyo, kuwaharibia nyavu wavuvi hao Dr. Magufuli anaamini ya kuwa kwanza anawaongezea gharama za uvuvi haramu wahusika hao na pili analinda uzao wa samaki hao kutovunwa au kubakwa mapema mno kwa vichanga hivyo..

    Kwa Dr. Slaa kitendo cha kuchoma nyavu ni uchafuzi wa mazingira. Nyavu zingeliweza kurudishwa kiwandani na kutengenezwa upya badala ya kuchomwa kwa nyavu hizo. Lakini kubwa zaidi mbona hao wakubwa wenye hivyo viwanda au wasafirishaji na wauzaji wa hizo nyavu zinazokamata samaki wachanga hawathibitiwi?

    Sasa inakuwaje mvuvi ambaye ana kipato kidogo aumizwe na hatua za serikali wakati yule aliyemsababishia madhara hayo anaachwa aendelee na biashara yake hiyo haramu?

    Haya ni maswali ya kimsingi kabisa na ndiyo maana vita dhidi ya uvuvi haramu havina mafanikio kwa sababu vita hivyo havitafuti kumaliza kiini cha tatizo ila kumjenga Mheshimiwa Magufuli ili aonekane machoni pa watanzania kuwa anachapakazi lakini ukweli ni kuwa anatwanga maji kwenye kinu.............
     
  2. Mziba

    Mziba JF-Expert Member

    #2
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 7, 2010
    Messages: 226
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Nakubaliana na Mzee Slaa kwenye mada hii. Na Mzee Magufuli nadhani ajitahidi kuwadhibiti hao wanyonya damu wa soko huria. Sheria ni Msumeno. Soko huria bila sheria bora turudi tuliko kua. tafadhalini wakuu. looo!
     
  3. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #3
    Oct 24, 2010
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    hana lolote mbona hoja ni dhaifu sana


    magufuli alitembelea hadi maduka yenye kuuza nyavu na kutoa angalizo la kushughulikiwa

    ila anapaswa ajue ktk utekelezaji wa jambo kuna vyombo vingi na ngazi nyingi zinahusika

    mropokwaji ambae yeye kila kitu lazima akisemee hata kile asichokijua unajiangusha sio kujishusha
     
  4. Kabuche1977

    Kabuche1977 JF-Expert Member

    #4
    Oct 24, 2010
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 441
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    ok sasa tuambie wewe hoja yako nini? ungekuwa wewe ungefanya nini, ungewafuatilia hao wanaotengeneza nyavu au ungeenda kuharibu nyavu za hao watu ambao hata hawaelewi impact ya hizo nyavu wanazouziwa? acha negative zako zisizo na msingi wowote. Ukitaka kupambana na matatizo hayo lazima uende kwenye root of the cause, lazima uhakikishe kuwa wattengenezaji wa hizo nyavu wanaeleimishwa au wanadhinitiwa and then uende kuwaaelimisha watumiaji.

    Achana na ushabiki usio na tija yoyote
     
  5. Monstgala

    Monstgala JF-Expert Member

    #5
    Oct 24, 2010
    Joined: Aug 25, 2009
    Messages: 1,069
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 135
    Sio lazima kila hoja uchangie na negative views zako.Mropokaji ni wewe ambaye whatever concerns Dr Slaa argument lazima ukurupuke tu.
     
Loading...