Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dhana ya Serikali kutokuwa na Dini au Serikali ya Kisekula

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by wimbi la mbele, Jul 5, 2012.

  1. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    [FONT=&quot][/FONT][FONT=&quot][/FONT] [FONT=&quot] [/FONT]

    GREAT THINKERS. Naamimi sisi ni watu ambao tunaupeo mkubwa kuliko vyombo vya habari vilivyojaa proganda na waandishi uchwara ambao hawapendi kuuliza maswali wala kuwa na ma critical thinkers.

    Nadhani siko peke yangu ninaliyechoshwa na upuuzi na propaganda toka wa wanasiasa wetu wa CC, CHADEMA na vyama vyote vya siasa kuwa serikali haina dini lakini raia wake wanazo dini.

    Dhana hiyo ni maarufu Tanzania. Mara nyingi katika masuala yahusuyo dini, viongozi wa serikali husikika wakisema «serikali haina dini, ila wananchi wake wana dini zao


    Hoja ya usekula wa serikali ni ya kihistoria. Ilijengwa kiasi cha miaka miambili iliyopita ikitaka serikali ijiepushe na shughuli za kidini hususan katika masuala ya elimu, mafundisho ya maadili na na ibada.
    Japokuwa Tanzania imekuwa ikidai kwamba serikali yake ni ya kisekula, hali halisi haioneshi hivyo. Pamoja na madai hayo, serikali ya Tanzania imewahi kuingia katika msuguano na Waislamu na baadhi ya wasiokuwa waislamu pale Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi ilipotaka kuanzisha somo la dini au maadili ya nchi. Kadhia hii ni maarufu kwa jina la “dini mseto”. serikali ya kisekula haiwezi ikaja na mipango ya kusomesha dini kwa jina lolote lile liwe la maadili au vyovyote vile.
    Mifano mingine inayotia wasiwasi usekula wa serikali ya Tanzania ni hii ifuatayo:
    1. Wimbo wa Taifa – unaomba mungu aibariki nchi

    2. Dua ya Bungeni – ina muomba mungu

    3. Idara za serikali kutenga mabilionioni kwa ajili ya sherehe za kidini




    3. Kuapishwa kwa wanaochukua nafasi za uongozi. Japo wanaoapa huapa kwa dini zao, aneapisha si kiongozi wa dini husika bali wa serikali au wa bunge.




    Utaratibu huo hauendani na madai kuwa nchi au serikali ya Tanzania haina dini, bali wananchi wake ndiyo wenye dini.

    Swali ni je, tunapomtaja Mungu katika wimbo wa taifa



    au katika dua ya bungeni, na kadhalika, tunamkusudia mungu yupi?

    1.Mungu wa Waislamu?

    2.Wa Wakristo?

    3.Wa dini za asili?

    Je, kuna mungu wa kitaifa? Mungu huyo wa kitaifa ni yupi na ni wa dini gani?



    Je, katika hali hiyo, ni kweli serikali haina dini?


    Hivi kwa nini hawa wanasiasa wa CCM, CHADEMA na vyama vingine wanapenda kutufanya sisi wajinga?
     
  2. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    umetugusa sana mkuu

    Lakini hilo la kuwaunganisha CHADEMA na CCM umemaliza maana wote wapo kwa ajili ya kutetea maslahi yao
     
  3. Ruge Opinion

    Ruge Opinion JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2012
    Joined: Mar 22, 2006
    Messages: 1,483
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kuna tofauti kati ya Serikali ya nchi kuwa na dini rasmi (k.m. Jamhuri ya Kiislam ya Iran) na nchi kutowanyima watu wake uhuru wa kuabudu. Watu wako huru kuwa na imani kadri wanavyoona inafaa na serikali haiingilii kuwaelekeza ni imani ipi iliyo bora kuliko zingine. Huko ndiyo serikali kutokuwa na dini. Tanzania inatambua kuwepo kwa dini nyingi lakini haiipi upendeleo dini mojawapo. Kuala kihapo kwa kutumia misahafu na kumtaja Mungu katika wimbo wa taifa siyo sawa na serikali kuwa na dini. Dini nyingi ninazozijua zikiwemo baadhi ya dini zetu za jadi zinamtambua Mungu mmoja. Uislam, Ukristo, Uyahudi, n. k. ni tofauti zilizotokana na mapungufu ya kibinadamu zikiwemo uchu wa madaraka, kiburi, dharau, ubaguzi, tofauti za tamaduni, n.k. Dhana yetu ni tofauti na Ukomunisti ambao unasema wazi kabisa kuwa hauamini kuwepo kwa Mungu.
     
  4. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #4
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nadhani kuna umuhimu wa separation ya haya mambo

    lakini sio kuongopeana
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ndipo Waislamu wakatetea uwepo na utambulikanaji wao ndani ya Katiba wakiwa na madai yenye msingi ,kwani wamechoka kuambiwa serikali haina dini ,vipi serikali haina dini inawahukumu wenye dini na kusema huna dini ni dini vilevile.
     
  6. Wisdom

    Wisdom JF-Expert Member

    #6
    Jul 8, 2012
    Joined: Sep 28, 2010
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa na nivizuri yukaeleweshwa kwa sababu Mungu wa Wakristo na mungu wa waislam ni tofauti, sasa inapofika bunge linaomba kwa mungu na wimbo wa taifa unamtaja mungu ni mungu yupi?

    Nathubutu kusema ndo maana nchi inazidi kuchanganyikiwa kwa sabubu haijui inamuomba mungu yupi
     
  7. w

    wimbi la mbele JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2011
    Messages: 647
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kadi za mwezi wa ramadhani zishaanza kutolewa maofisini
     
  8. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2012
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ulichosema ni sawia kabisa. Mungu anayetajwa katika wimbo wa Taifa wenu ni Mungu Gani?
     
Loading...