Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Deni la Trilioni 17. 1 TANZANIA imesingiziwa ? au Ni Ukweli ?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by jnuswe, Jun 16, 2011.

  1. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #1
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwa watanzania wote wenye mapenzi mema suala hili pengine linahtaji mjadala wa kitaifa juu ya Deni la Taifa ambalo sasa linafikia takribani trilion 17.1, nimeangalia jinsi linavyoendelea kupanda kila kukicha, mwaka 2008 lilikuwa trilion 7.6 mwaka 2009 Trilion 10.5 na sasa trilion 17.1 ,
    Yaani hii inamanisha kwamba wanaolidai taifa wakisema ndani ya mwaka 2011/2012 tulipe deni lote. Deni hilo litakomba bajeti yote ya Mkullo na tutafungwa maana haitatosha.
    Ndiyo maana nikatangulia kusema hapa mjadala wa kitaifa ni muhimu , uchumi wa nchi hii uko ICU, sijui wadau mnasemaje juu ya hili
     
  2. segwanga

    segwanga JF-Expert Member

    #2
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 2,773
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wao wanasema uchumi unapaa kila mwaka.Hawa jamaa majuha kweli.Inakuwa vp uchumi unapaa wakati den linazidi kuongezeka? Kama lingekuwa deni la kijasilia mali (strategic debt) isingekuwa taab manake lingeweza kuisha hata kesho.Lkn la kwetu ni la kijinga hata mpangilio wa kulipa ni wa kijinga vile vile
     
  3. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #3
    Jun 16, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii kali, yawezekana Serikali iilikopa ili kupeleka waimba taarabu mjengoni.
     
  4. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #4
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Nashukuru sana mkuu nawe kwa kuliona hilo, yaani huyu jamaa inaonyesha baada ya kumaliza akiba iliyokuwa imeachwa na Beni, yeye akaanza kukopa tu na kutuongezea mzingo usiokuwa na maana, eti unakopa alafu huoni manufaa ya mkopo haya maajabu !
     
  5. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #5
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Baada ya trillioni kuna nini?....maana tulitoka deni la milioni...kisha billioni...sasa trilioni
     
  6. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #6
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    hapo na fikiri ni mwisho, kitakachofuatwa sasa ni watanzania kuuzwa ili kulipa deni, maana wanyama ambao ni maaliasili ya Taifa wameanza kusafirishwa kwa ndege si jajua kama ni sehemu ya kulipa deni au laa, nchi hii uozo mtupu
     
  7. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #7
    Jun 16, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Itabidi tuwaulize jirani zetu Zimbabwe
     
  8. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #8
    Jun 16, 2011
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 186
    Trophy Points: 160
    WABUNGWE WALIPWE POSHO ZAIDI.

    Serikalini Posho ziongezwe maana zitasababisha ufanisi uongezeke na kipato cha taifa kupanda....

    Msiwe na wasiwasi, uchumi wetu unaendelea vizuri sana. Hata USA wana madeni na ni matajiri wa dunia.
     
  9. TOWNSEND

    TOWNSEND JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2011
    Joined: May 8, 2011
    Messages: 2,582
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    rais yupo ulaya kazi yake kulalamika tuuuu kila siku eti vyombo vya habari vya africa kazi yao kuzungumza mabaya tuuu...najisikia aibu kuwa mtanzania...sosi habari tbc sijui hata kaenda eti mkutano wa ILO...sijui hakuna wzr au hamuamini, eti alikuwa anaongea na mabalozi.
    Na bado tutakoma kwani nini tutakao lipa ni sisi wtz hasa ungizingatia hata budget haitoshi yote matumizi wataendelea kukopa mpaka wamalize kipindi chao lazima deni liwe trilion 40
     
  10. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,792
    Likes Received: 896
    Trophy Points: 280
    Bajeti yetu ni Tshs. 13. Trillion.
    Deni letu ni Tshs. 17.1 Trillion!

    Hivi kuna hata wanaodhubutu kutukopesha kweli?
     
  11. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #11
    Jun 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Zillion.
     
  12. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #12
    Jun 16, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,182
    Likes Received: 521
    Trophy Points: 280
    Wapo coz wanajilipa 'indirect'
     
  13. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #13
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Lazima waendelee kutukopesha ili deni lidumu milele na hatimaye watu-dictate milele!
     
  14. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #14
    Jun 16, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,762
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 145
    Hahahahahaaaa... Trillioni Kumi na saba??????

    Tumekwisha............
     
  15. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #15
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakati huo huo tunaambiwa uchumi wa nchi umepaa kwa 7% lakini umasikini umebaki pale pale!shame upon us.
     
  16. Jaguar

    Jaguar JF-Expert Member

    #16
    Jun 16, 2011
    Joined: Mar 6, 2011
    Messages: 3,409
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Wakati huo huo tunaambiwa uchumi wa nchi umepaa kwa 7% lakini umasikini umebaki pale pale!
     
  17. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #17
    Jun 16, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,020
    Likes Received: 1,321
    Trophy Points: 280
    Muda si mrefu tutauzwa kama nchi ya GREECE ilivyo mnadani sasa!
     
  18. j

    jnuswe JF-Expert Member

    #18
    Jun 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,271
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    sasa hofu nyingine ni kwamba hao wanao tudai na hivi wameanza kusikia Bahi kuna uranium watasema tulifidie Deni kwa njia hiyo maana dhahabu ni kama imekwisha sijui kama imebaki na kama bado ipo ya kutosha nayo watawapa
     
  19. gango

    gango Member

    #19
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 30
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hi kama unajifunza darasa la kwanza ukimaliza kujifunza herifi ya mwisho (za ze zi zo zu)....inafata harufi gani
    au nda ..nde..ndi ...ndo....
     
Loading...