Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

DC Lt-Col. Ndomba to CoS Lt-Gen Ndomba in ten years!

Discussion in 'Jamii Intelligence' started by RUTAJUMBUKIRWA, Sep 22, 2012.

  1. RUTAJUMBUKIRWA

    RUTAJUMBUKIRWA Senior Member

    #1
    Sep 22, 2012
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 185
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkapa alimwacha akiwa na cheo cha Luteni Kanali na akiwa DC wa Ngara. Leo ana cheo cha Luteni Jenerali, yaani amevuka vyeo vya Kanali, Brigedia na Meja Jenerali.
    Alikuwa DC sasa Chief of Staff, mtendaji mkuu wa jeshi. Ndomba ana kismatiiiii:baby::third:
     
  2. H

    Hemed Maronda Senior Member

    #2
    Sep 24, 2012
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 138
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Luteni Jenerali Ndomba si kusema kuwa ana bahati bali ni utendaji mzuri kwa majukumu anayokabidhiwa huwa anayatekeleza kwa weledi mkubwa! Huyu jamaa hajavuka vyeo,mpaka anapandishwa cheo kuwa Luteni Jenerali alikuwa Meja Jenerali na Mkuu wa Jeshi la Kujenga Taifa hivyo si sawa sawa kusema aliviruka vyeo vingine kwa mfano kabla ya kuwa Mkuu wa JKT alikuwa Mkuu wa Utumishi jeshini akiwa na Cheo cha Brigedia Jenerali hivyo si sawa sawa
    kukurupuka na kusema kitu ambacho hauna uhakika nacho tujifunze kusema baada ya kufanya utafiti.
     
  3. Moshe Dayan

    Moshe Dayan JF-Expert Member

    #3
    Sep 24, 2012
    Joined: Feb 10, 2008
    Messages: 810
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Spot on.., kweli tupu.
     
  4. President Elect

    President Elect JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 693
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Was with him for a short while in Ngara when he arrived to succeed then outgoing DC Mtambalike, salute to Gen. Ndomba, very smart upstairs!
     
  5. U

    UMUCHAMICHI Member

    #5
    Oct 20, 2012
    Joined: Oct 20, 2012
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HIi mbona kawaida mbona majaji wa vodafasta hamkusema?hadi pale lissu alipo waanika,vyeo hivyo na vile vya jeshi la wokovu kunatofauti?
     
  6. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #6
    Oct 20, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Eeh UMUCHAMICHI kana nke ughuchamicha hano? Hahaha tata issue ya majaji wa vodafaster haiwezi kujustify promotion za Lt.Gen. Ndomba kama hazikuwa zikifuata sheria na taratibu zilizopo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Janjaweed

    Janjaweed JF-Expert Member

    #7
    Oct 20, 2012
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 9,445
    Likes Received: 764
    Trophy Points: 280
    are you sure unazungumzia mtu mmoja?
     
  8. b

    blessings JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 2,962
    Likes Received: 870
    Trophy Points: 280
    kuhusu ndomba kwa kweli sijaelewa maana mara anakuwa DC (Ngara) then RC (Arusha) baadae anarudishwa Jeshini hakika sijaelewa formula iliyotumika kumrusha rusha katika maeneo mawili tofauti (Jeshini) then SIASA then Jeshini au ni shosti na Mkulu?
     
  9. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #9
    Nov 21, 2012
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Naona ushahidi wa mazingira unaashiria kuwepo kwa "ushosti/uswahiba" wa namna fulani na ikulu.
     
  10. morphine

    morphine JF-Expert Member

    #10
    Dec 6, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 2,372
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    hata mimi akili yangu ilikua inajiuliza ni upeo wangu mdogo wa kupambanua masuala au ni ile mipango ya hali ya juu zaidi? Kwa kumpandisha cheo afande awe mkurugenzi wa idara nyeti na akiwa active on military ina maana atakua anapokea direct order za amirijeshi mkuu bila kuhoji chochote, maana yake mambo yatamnyookea pale anapoona jahazi linakaribia kuzama.

    **Ni mtazamo tu**:confused2:
     
  11. salimkabora

    salimkabora JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2012
    Joined: Nov 10, 2012
    Messages: 2,455
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Hebu achaneni na huyo Ndomba kwani hamjui kete inayoenda kingi kwenye mchezo wa draft ni ile iliyoko mbele? Kama iko mbele na haijaliwa na kete za adui ( hajaharibu kazi ) kwanini isiende kingi? Nchi yetu imeharibika ufisadi kila kona matatizo kibao lakini ktk pumba nyingi wapo wachache waliosimama vizuri na hao lazima wapae. Ndomba ni safi mi sitashangaa akija kuwa Rais wa nchi hii ingawa sijui kama ana mawazo hayo. Yeye alikuwa mkuu wa jkt kwa maana hiyo yuko mbele mlitaka atolewe mtu nyuma yake aje kuwa C of S? mbona aliporudishwa jeshini hamkusema? Yule ni jembe ndio mana wakubwa walipokuna vichwa nani wa kulirudisha jeshi letu katika msitari Ndomba aliangaza juu ya wengine sasa wangemuacha tu kwa kuwa mtasema? au kwa kuwa ni shostito wa wakubwa? na ni mtendaji gani mzuri ataacha kupendwa na wakubwa? kuwa shostito wao?
     
  12. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Ni kweli kabisa unayosema. Wengi hatuna ukweli wa vitu ila tunatoa comments kama vile tunajua tunachokiongea. Kama mtu mchapakazi, kwanini asipandishwe vyeo? Tumejaza majitu majinga majinga kwenye system zetu sababu ya kufuata mfumo usioleta tija yoyote. Nakubaliana kabisa na wewe kwamba sasa hivi tumpe nguvu afanye vizuri kazi yake. Tuache kumpiga majungu yasiyo na msingi.
     
  13. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,052
    Likes Received: 6,734
    Trophy Points: 280
    simjui huyu ndomba lakn km anagonga mzgo wacha apewe mavyeo.kuna vilaza kibao kwenye sistem lol
     
  14. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #14
    Dec 9, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,544
    Likes Received: 2,058
    Trophy Points: 280
    Alipendekezwa apewe Ukuu wa PCCB(Takukuru) ili awanyooshe wala rushwa nafikiri ile wire ya "weaklik" iliharibu kila kitu maana Dr Hosea angetolewa pale lazima angeomba hifadhi USA na kule angeropoka mambo yoote ya mkulu na ya kulindana yaliyopo hapa Tanzania,ingemuwia ngumu sana kwanza kuwasafisha hao wangetajwa na Hosea,wakaona basi acha huyu msema hovyo amalize na JK wake....wamvumilie tu!
     
  15. fabinyo

    fabinyo JF-Expert Member

    #15
    Dec 9, 2012
    Joined: Aug 5, 2011
    Messages: 2,075
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    mtasema sana,na atakuja kuwa General tu!mchapa kazi,muungwana na anavigezo
     
  16. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #16
    Dec 10, 2012
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,754
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    kumbe enh! Ko tuvumilie kuwajenga wala rushwa kwa miaka mitatu iliyobaki? Duh! Mbona kazi tunayo, na hawa trafic wote wanaojazwa barabarani kwenda kukusanya mboga za wakubwa, loh! Kila ofisi hakuna huduma mpaka kitu kidogo.
     
  17. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #17
    Dec 16, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Huwa jeshini pia wana kitu inaitwa accellerated promotion,mtu anaweza pata vyeo hata vitatu kwa mda masaa tu,hii ni kutokana na proven track record ya achievement zake na namna gani zina mchango kwenye utumishi wake jeshini........for instance nina ndg yangu,japokuwa sasa ni marehemu,alipandisha vyeo kutoka colonel mpaka brigadier jenerali......inasemekana alikuwa na beef na chief of staff aliyepita mwenye asili ya kule kwa mamvii.......imagine jamaa alikuwa colonel toka 1983,lakini alikuja kupewa Ujenerali mwaka 2006......jeshini nako kuna mambo!
     
  18. m

    mwakamisa New Member

    #18
    Dec 20, 2012
    Joined: Dec 4, 2012
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    nyota yake inang"aa na alizaliwa wakati wa mavuno.
     
  19. B

    Bozi Member

    #19
    Dec 26, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 48
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 15
    Duuh! hapa lipo jambo, ninavyoelewa U DC ni cheo cha makada wale waliokosa nafasi zingine za wizarani na bungeni, hivyo hupewa U DC na RC wasikae kijiweni. na hii ni kwa washikaji wa karibu wa mkulu kwa namna moja ama nyingine.

    DC ni mjumbe wa kamati ya siasa ya CCM wilayani, kadahalika na RC mkoani. Sasa huyu jamaa atawezaje kutekelza ile dhana kuwa wanajeshi hawaruhusiwi kuwa wanasiasa, jee? atakuwa ameachana na Ukada!
     
Loading...