Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Daftari la kudumu la Wapiga Kura: Kuna sababu ya msingi ya kutoboreshwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mpui Lyazumbi, Aug 7, 2011.

  1. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    Hakuna ubishi kwamba tunangia kwenye uchaguzi mdogo katika majimbo ya IGUNGA na ARUSHA mjini. Igunga ni wazi jimbo lile liko wazi na kule Arusha CHADEMA imewatimua madiwani wakaidi. Kwa maana hiyo chaguzi ndogo hazikwepeki katika maeneo hayo.

    Rai yangu kwa tume ya Taifa uchaguzi, watendeeni haki watanzania wa maeneo hayo wanao-qualify kupiga kura kwa kuwaingiza kwenye daftari husika na ondoeni wasiofaa.

    Mtakumbuka Rev. Mtikila aliibua changamoto kubwa katika uchaguzi mdogo wa jimbo la Tunduru baada ya kufariki kwa aliyekuwa mbuge wa jimbo hilo Juma J. Akukweti.

    Tujifunze kutokana na makosa na ondoeni hisia za uchakachuaji mapema iwezekanavyo.

    Nawasilisha.
     
  2. J

    JACADUOGO2. JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 931
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Na Rorya pia wafanye hivyo hivyo haraka iwezekanavyo kwani tumemchoka mbunge yule ambaye hata siku moja hajawahi kukohoa bungeni!
    Na hizi kata tatu tunapiga kura 02/10/11
    1. Nyahongo
    2. Mkoma na
    3. Nyamtinga.
     
  3. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    bila kusahau kule maswa. kwani jimbo lile linatakiwa lirudi
     
  4. M

    Mapujds JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2011
    Joined: May 12, 2011
    Messages: 1,291
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Dodoma mjini pia hakuna mbunge,toka bunge limeanza sijawahi msikia kabisa.
     
  5. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2011
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,295
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 145
    Mtera kuna Mbunge lakini ni kichaa hivi hawawezi nao wakahurumiwa uchaguzi ukafanyika?
     
  6. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #6
    Aug 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Hii umeiwahisha sana duh!
     
  7. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Huyo mnae tu mpaka kielewe.
     
  8. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #8
    Aug 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Maswa kunani mkuu?
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Aug 8, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Kwa tabia yetu... hilo daftari litafanyiwa maboresho tukikaribia sana uchaguzi
     
  10. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #10
    Aug 8, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,218
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    ndio utashangaa idadi ya kura inazidi idadi ya waliojiandikisha
     
  11. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #11
    Aug 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Au idadi ya kura ktk kata moja kufanana na ya kata nyingine hata kama idadi ya wapiga kura inatofautiana katika kata hizo.
     
  12. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #12
    Aug 8, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Naunga mkono hoja! Mimi nimejiandikisha Dar na sasa nipo Arusha, kwa hiyo nipewe haki yangu kwa kuboresha hilo daftari niweze kupiga kura!
     
  13. M

    Mzee wa Posho Senior Member

    #13
    Aug 8, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 160
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mbeya mjini tunahitaji NEC iboreshe daftari kuna umhimu wa kuwa na Uchaguzi mdogo jimbo la Mbeya Mjini
     
  14. Mpui Lyazumbi

    Mpui Lyazumbi JF-Expert Member

    #14
    Aug 8, 2011
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 1,824
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    <br />
    <br />
    Nililenga maeneo ambayo mpaka hayana wawakilishi kutokana na sababu mbalimbali. Hata hivyo naona kuna haja ya kuwa na utaratibu mzuri wa kufanya hivyo mara kwa mara.
     
  15. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #15
    Aug 8, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Naunga mkono hoja kwa daftari hilo kuangaliwa mapema watu wapate haki zao .
     
  16. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #16
    Aug 8, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huku Iringa kuna Madiwani pia WALIGOMA KULA- kata zao nazo ziko wazi.
     
  17. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,587
    Likes Received: 1,314
    Trophy Points: 280
    Ni zaidi ya mwaka mmoja toka ku update daftari la kudumu la wapiga kura , kwa kuwaondoa waliofariki na kuwaingiza wapya.
    Ndani ya mwaka mmoja kuna mabadiliko mengi yametokea ndani ya Igunga, je! Serikali wame update daftari la wapiga kura? Kuna vijana wengi mwaka jana walikuwa under 18, leo hii wemeshatimiza miaka 18, vipi haki yao ya kupiga kura?
    Kuna wapiga kura wengi wamefariki, vipi majina yao?
    Vipi kuhusu wakazi wapya?
     
  18. M

    Mr Mayunga JF-Expert Member

    #18
    Sep 27, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 305
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    serikali yetu bana inakwenda tu,haiangalii hayo mambo.Mimi nadhani tanzania bado haijakua kisiasa.
     
  19. S

    Stany JF-Expert Member

    #19
    Feb 17, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Wadau ninashangazwa& ninakerwa na tume ya uchaguz kutoboresha hil daftar au ndio ukandamizaj wa waz wa demokrasia? Hakuna waliokufa? Waliohama? Waliotimiza miaka 18 mwaka huu?
     
  20. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #20
    Feb 17, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    u even ask urself hawa watu wanafanya nn basi na wana kila kitendea kazi? nadhani ni maksudi
     
Loading...