Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CWT leo tar. 5/7/2012 Masikio ya walimu yako kwenu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by KIMBURU, Jul 5, 2012.

  1. KIMBURU

    KIMBURU JF-Expert Member

    #1
    Jul 5, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Leo ndio tarehe ambayo CWT walituambia kuwa itakuwa ni ya mwisho kwa majadiliano na serikali, tunatarajia kuanzia kesho CWT itoe mlisho nyuma (feedback) juu ya majadiliano yake na serikali. Matarajio ya walio wengi ni kupata tamko la kuanza mgomo na si vinginevyo.

    Hiki na kipindi muhimu kwa bwana Mukoba cha kupima uwezo wake wa kikiendesha chama
     
  2. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    Walimu wagome kabisaa?? hebu acha ndoto zako za mchana na chapa kazi kama wewe ni mwalimu! mimi nina uhakika 100% hata mshahara ukipunguzwa kwa 25% bado walimu mtapiga kazi mbona kelele zenu tulishazizoea tu! nyie pokeeni hicho mnachopata then wabunge wanavuta 10,000,000/- hebu fikiria mwanafunzi uliyekuwa unamfundisha tena mbumbumbu leo ni mbunge anakula M 10 wewe laki mbili na nusu!!
     
  3. Mu-sir

    Mu-sir JF-Expert Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 3,639
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    sidhani kama walimu watagoma kwani wana hali ngumu kimaisha na wakigoma wataishije?
     
  4. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    mbona ashasogeza mbele huko rais wa walimu?
     
  5. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Walimu hawawezi kugoma wengi Wana mivyeti ya kufoji wataumbuliwa
     
  6. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #6
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi, mimi nimefundisha walimi 99% ni failures.........wamefeli form four au six!!!!

    Hata ukimuona mwenye digriiii, ujuwe alifeli......kama sio class basi hakujuwa anachosomaaaaa
     
  7. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #7
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Uko sahihi, mimi nimefundisha walimi 99% ni failures.........wamefeli form four au six!!!!

    Hata ukimuona mwenye digriiii, ujuwe alifeli......kama sio class basi hakujuwa anachosomaaaaa

    @PJN at Mtwara Gas City
     
  8. MCHONGANISHI

    MCHONGANISHI JF-Expert Member

    #8
    Jul 6, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 336
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 60
    pasco jr acha dharau bhana! Wengine tumesoma ualimu simply because tupate mkopo ASILIMIA Kuanzia 80 sababu ya umaskini wetu na wengine walienda Diploma sababu hawawezi kujilipia private, wangapi wana div 3 a level ila sababu wazazi wao wana uwezo wako vyuo vikuuu? Wengi tumeenda ualimu sababu ya umaskini wetu na msitusimange! Wanaoangusha walimu katika harakati hizi ni CWT kwa MASLAHI Yao we angalia jinsi gani Leo wataleta sarakasi ndio maana wengine tulisema tusiingie kwanza kwenye mgomo bila kuifumua CWT na kutoa viongozi woote mkatuona magamba ila tatizo Kubwa ni CWT kuliko hata serikali..... Hivi tukiwa uliza zile 2% za kila mwalimu zinafanya nini watatujibu, washafungua mashauri mangapi katika mahakama ya kazi? Kodi za majengo ya mwalimu house kila Mkoa zinafanya nini? Kwa nini hadi Leo hatuna bank yetu wakati capital ya bilioni 3 ishafika, kwa nini hatuna BODI ya WAALIMU.... CWT. ni tatizo Kubwa na ndio Hilo linawafanya walimu tuonekane legelege kwa nini wanachochea chuki Kati ya walimu wa sekondari na msingi ili wao wabaki madarakani CWT ni big problem
     
  9. dedam

    dedam JF-Expert Member

    #9
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 833
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kuna mwalimu anasomea stashahada ya ualimu pale korogwe tc mwaka wa kwanza amekuja kufundisha tusheni drs la 7 kipindi hiki cha likizo. da aibu tupu anafundisha hisabati kila siku ni hesabu za desimali anaanza kujulimsha upande wa kushoto badala ya kulia. watoto wameshtukia wakimpa hesabu za mafumbo au maumbo anakuwa mkali.
     
  10. KABAVAKO

    KABAVAKO JF-Expert Member

    #10
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 5, 2011
    Messages: 207
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ndugu acha tabia ya kuchochea vurugu na migomo. sijui unafanya hivyo kwa manufaa ya nani?
     
  11. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #11
    Jul 6, 2012
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    wako serious soma hii messege iliyo ingia kwenye simu yangu

    " JE UNATAMBUA KUWASIKU YA KUDAI HAKI YAKO IMEKARIBIA ? NIKUKUTA SHULENI NITAKUSHANGAASANA MAANA UTAKUWA SAWA NA MTU ALIYE IBA VYETI
    "
     
  12. M

    Mr.Busta JF-Expert Member

    #12
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 673
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    one day yes!
     
  13. M

    Morinyo JF-Expert Member

    #13
    Jul 6, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 2,212
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145

    Hapo kazi ipo.
     
  14. MALI YA BABA

    MALI YA BABA JF-Expert Member

    #14
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 461
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Walimu hawawezi kugoma maisha ya walimu ni magumu sana,hata wakigoma serikali itachukua hata maaskari wakafundishe tu yani hi nchi ni bora liende tu!
     
  15. KIMBURU

    KIMBURU JF-Expert Member

    #15
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 209
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye blue inauma sana!
     
  16. W

    Welu JF-Expert Member

    #16
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 777
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Achaneni na CWT. Jiungeni na chama kipya cha ukombozi wa walimu kiitwacho UMET. Kwa wanaotaka mawasiliano mpigie katibu wa chama hiki 0756204568. Karuhusu mwenyewe no. kuwekwa hewani.
     
  17. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #17
    Jul 6, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Naomba kufungua ofisi huku Mtwara

    @PJN at Mtwara Gas City
     
  18. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #18
    Jul 6, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,100
    Likes Received: 1,374
    Trophy Points: 280
    Upo sahihi sana lakini kwa wakati huu ila miaka ya nyuma kidogo kada ya ualimu ilikuwa inabeba watu waliofanya vibaya katika mitihani kumbuka kitu kinaitwa "UPE" hivo hao waliofeli na bado wakapewa ualimu wanaona kama ni fadhila (na kweli ni fadhila maana hawakupasi) na sio haki yao!!Na hao ndio walimu wengi wenye uzoefu wamejengeka katika msingi huo wa woga kutokana na background yao ya elimu. Ila kwa wakati huu kuna walimu wengi vijana waliopass vizuri wenye mawazo chanya na wanazijua haki zao na kujali na kuheshimu taaluma yao ya ualimu hao sasa ndio wanatakiwa waanze mabadiliko ya CWT unapokuja uchaguzi wagombee wengi! Walimu hawa waliopewa ualimu kama fadhila ndio hao hao wanatumika kuchakachua wakati wa chaguzi ndio maana serikali inakimbilia sana kuwachukia walimu kusimamia chaguzi! kwa nn isichukue na wafanyakazi wa kada zingine mfano wakufunzi wa vyuo na kada zingine??
     
  19. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #19
    Jul 6, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 41,271
    Likes Received: 5,878
    Trophy Points: 280
    Basi wanafunzi wagome.
     
  20. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #20
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Mimi ninachofahamu ni kuwa, walimu wapo kwenye mgomo siku nyiiingi. Ninahakika serikali inalifahamu hili, tatizo ni sisi wananchi ambao tunajua mgomo ni mpaka pale mtu asiende kazini. Je, umejaribu kufuatilia matokeo ya miaka miwili hii na trend yake??
     
Loading...