Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema: Lipumba amefilisika kisiasa na kisera

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mshume Kiyate, Mar 31, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Mar 31, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    KATIBU wa Chama cha Demokrasia na maendeleo (Chadema) mkoani Tanga, Benson Mramba. amemweleza Mwenyekiti wa Chama cha Wananchi (CUF) Professor Ibrahim Lipumba kuwa ni mwanasiasa aliyefirisika kisiasa na kisera.
    Mramba pia amemtaka Profesa Lipumba, asome alama za nyakati ili kujua umuhimu wa mabadiliko kwa Watanzania, badala ya kuwa wakala wa CCM. Alikuwa akijibu madai ya Profesa Lipumba, kuwa yoyote anayeamini kuwa Chadem itatawala nchi, ni mgonjwa na anapaswa kwenda kwa Mchungaji Ambikile Masapila, kupata kikombe cha dawa.
    Mramba alisema Profesa Lipumba, anajidanganya na kwamba Chadema ni taasisi na si chama kinachotegemea umaarufu wa mtu mmoja, kama ilivyo CUF. Alisema kwa msingi huo, chama hicho kitashika dola bila wasiwasi. Alimataka Mwenyekiti huyo kupumzika katika duru za kisiasa kwa kuwa hana jipya la kuwaambia wananchi.
    Chadema inajiamini na ipo kwa ajili ya kuwakomboa wananchi wa Tanzania.
    SOURCE: Mwananchi Machi 31, 2011
     
  2. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #2
    Mar 31, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    .....aibu kwa mwanazuoni Lipumba ku-bow kwa CCM kwa kutekeleza ule mfano 'if you can't beat them, join them'. Yaani yeye anaamini CCM haiwezi kutoka madarakani so bora ajikombe pengine anaweza kupewa ulaji huko mbele then hana haja ya kuwa mpinzani.
     
  3. K

    Kalila JF-Expert Member

    #3
    Mar 31, 2011
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cdm wanatakiwa wasimjibu kibaraka huyo wanampa jina tu mtu mwenyewe anahutubia vichochoroni
     
  4. Mzee Wa Rubisi

    Mzee Wa Rubisi JF-Expert Member

    #4
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,748
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Cuf wanatapatapa
     
  5. S

    Shkh Yahya Senior Member

    #5
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 100
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CDM kweli wamezidi, yaani mpaka Tanga kiongozi ni Mchaga!!!?
     
  6. Mohamedi Mtoi

    Mohamedi Mtoi R I P

    #6
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 11, 2010
    Messages: 3,326
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 0
    Lipumba ni dalili aliye choka na yuko sokoni kunadi bidhaa mbovu inayotia ukakasi masikio ya wateja.
    Cuf kwa kuwananga Cdm wakati walisha jigamba kuwa wao ni wapinzani inajionyesha wazi kuwa sasa CUF ni CCM B na hakuna shaka juu ya hilo.

    Wapenzi wa cuf wakae na kutambua kuwa wao ni sehemu ya Ccm kwa kutekeleza sera na mikakati. Maalimu kule Znz anatekeleza ilani ya Ccm na Lipumba huku bara anashambulia chama kikuu cha upinzani kama inavyofanya CCM.

    Lipumba anasumbuliwa na mchoko wa kisiasa ambao umesha ongeza kasi ya kukidhoofisha chama hicho kwa huku bara. CUF iliyowahi kujitambulisha kama chama ngangari leo hii kimegeuka chama mdebwedo na mlenda kwa kukubali kutumiwa na CCM na wao kujikuta wameingia mtegoni na sasa wao kama wanandoa wana hami unyumba wao usitetereke.

    Cdm ndio ninao amini kuwa ni wapinzani wa kweli na watetezi walio beba matumaini ya watanzania.


     
  7. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #7
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,754
    Likes Received: 4,633
    Trophy Points: 280
    Kwahiyo ulitaka awe Mwislamu mwenzako ndio ungelizika? by the way huyo kiongozi wa ngazi ya mkoa ndio wa hadhi ya Profesa Pumba, hana hadhi ya kujibiwa na viongozi wa ngazi ya kitaifa wa CHADEMA. wana majukumu mengi ya kitaifa.
     
  8. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #8
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mbona hujazungumzia Mwenyekiti wa Chadema mkoa wa Arusha, Mwigamba.....huyo naye ni mchaga?
    Oooh I'm sorry nilikuwa sijaona User name yako.
     
  9. Mzizi wa Mbuyu

    Mzizi wa Mbuyu JF-Expert Member

    #9
    Mar 31, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 5,011
    Likes Received: 257
    Trophy Points: 180
    Haya majina yanaendana na tabia za watu...Li----PUMBA!
     
  10. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,813
    Likes Received: 338
    Trophy Points: 180
    Nitarudia tena na tena ushauri wangu kwa CHADEMA

    CDM msijibishane na mbwa (read CUF) jibishanane na mwenye mbwa (read CCM) ndiyo saizi yenu.

    Acheni mbwa kwa mbwa (CUF, TLP, NCCR, UDP etc) zibweke kum-impress master wao (CCM), huenda zikatupiwa mfupi.
     
  11. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Lipumba sasa hivi ningeshauri arudi tu akafundishe, chuo kinaweza kumkubali kurudi lakini sina hakika kama wanafunzi watakubali kuingia kwenye lecture yake. Ukishawasaliti watanzania inakuwa tabu wananchi kukuamini. Unawaambia watanzania kuwa Chadema wanahatarisha amani kwa kile ambacho na wewe unakihubiri leo kwenye majukwaa.

    Lipumba hawezi kupata nafasi yoyote ya kupigiwa kura na wananchi tofauti na ndani ya chama chake. Hata ndani ya chama chake wanatumia tu hila Lipumba kuendelea kuwa kwenye nafasi hiyo. Waendeshe uchaguzi huru waone kama atabaki.
     
  12. m

    masingo sharili Member

    #12
    Mar 31, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 63
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii kali ya mwaka, sasa nathani cdm ndio chama kikubwa kuliko vyote tanzania kwa sababu kinapigwa vita na vyama vyote tz. ninawakumbusha cdm, cuf, nccr, tlp, udp sio saizi yenu achaneni nao. pambaneni na chama cha zamani ili mkiondoe madarakani 2015.
     
  13. J

    Jmpambije Member

    #13
    Mar 31, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 86
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kwa mtindo huu sidhani kama shule tulizosoma zitakuwa zimetusaidia.
     
  14. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #14
    Mar 31, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Ilikuwa haina haja huyu mramba kusema kuwa lipumba amefilisika mbona hiyo ipo wazi sana alete habari zingine bwana atakaye bisha kuchoka kwa lipumba anamatatizo yake!
     
  15. i

    ibange JF-Expert Member

    #15
    Mar 31, 2011
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda!
     
  16. M

    Malunde-Malundi JF-Expert Member

    #16
    Mar 31, 2011
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    atafundisha nini alishasahau, ndio maana anatapatapa
     
  17. Masakata

    Masakata JF-Expert Member

    #17
    Mar 31, 2011
    Joined: Jan 2, 2011
    Messages: 375
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tena helcopter/chopper ikishuka zone ya kusini,sijui kama hata utafikisha kura laki 1,2015
     
  18. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #18
    Mar 31, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Zaidi ya miaka 20 bila kufanya research wala kuandika paper akafundishe nini darasani kwa vijana dotikom??????????

     
  19. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #19
    Apr 1, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,526
    Likes Received: 2,529
    Trophy Points: 280
    Kama wenyeji wamelala ni muhimu kuzinduliwa hata wakoloni walikuja kutugongagonga vichwa ili tuamke ingawa bado hatukuzinduka natamani warudi tena.
     
  20. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #20
    Apr 1, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,789
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    kwa mwendo huu CDM itakuwa inakaba sana...matamko kaya ya Li-pumbav inabidi yajibiwe na vijana kama hawa, na yasijibiwe na kamati kuu toka juu..akina <Mbowe na Slaa) . Hii mbinu inatumiwa sana na CCM na yakibumburuka wanasema hayo ni mawazo ya vijana.
     
Loading...