Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM imekosa DIRA?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mshiiri, Jul 7, 2009.

  1. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #1
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Democracy is not about voting but mainly counting! If to CCM, democracy is about voting and this shows evidently in many occasions; they are absolutely wrong since democracy is counting fairly the votes and agree to it accordingly. That is outside the box thinking and implication about democracy. Lets review is sisiemu doing fair to be granted 2010 election victory again?

    My signature remains valid
     
  2. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #2
    Jul 7, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Vyama vya upinzani havikuwahi kuwa na dira, havina dira na hakuna dalili kama vitakuwa na dira katika miaka michache ijayo.
     
  3. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #3
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    But hii haimanishi kukosa kukubali mabadiliko! We must advance and change. CCM preaches the same verse "Vyama vya upinzani havikuwahi kuwa na dira, havina dira na hakuna dalili kama vitakuwa na dira katika miaka michache ijayo" wakati inaiba na kukandamiza vyama pinzani kwa kutumia vyombo vya dola. Mfano mzuri Zanzibar na hata jumuiya ya kimataifa ilishuhudia hivyo. A lot of mishaps. Kama ikiwa vyama pinzani havina dira why then allow a dictatorship multipartism. Ili tu ku-comply na wafadhili. It is a shame. Actually ni kukosa DIRA kwa kiasi kikubwa na it is a great lie kwamba vyama pinzani havina dira, CCM ni architect wa wao kuonekana walivyo.

    Kwanza ni hivi majuzi tu na nampongeza sana Mheshimiwa Spika Sitta kwa kuonyesha demokrasia iliyotukuka bungeni kwa kuruhusu watu wote kusikika bila kujali itikadi tofauti kabisa na Mr. Msekwa. It is a change that we pray on every other day.
     
  4. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #4
    Jul 7, 2009
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Je CCM ni chama cha Kibepari, Kikomunisti, Kisoshalist, kiliberali, kiislam? CCM ni chama kinyonga na kila mahali kipo (katika hizo siasa tano juu)!! Ni kweli kuwa hata upinzani huoni sera hasa, lakini ni hatari kwa chama kinachoongoza serikali kukosa dira.

    Upinzani haujawahi kuwa explicit kwenye mambo kama ubinafsishaji wa mali za umma, Uendeshaji wa uchumi, mambo ya nje, n.k. Vyama vya upinzani kwenye sera nyingi vinafanana na CCM; ila vina ahidi kutekeleza vizuri zaidi kuliko CCM. Ndo huwezi kuchora mstari wa wapiga kura. Wapiga kura siku zote wako confused na pole pole wataanza kupigia kura dini, makabila, n.k.

    sera hata kama zipo, hazitekelezeki au wanaozisema hawatekelezi kile wanachosema. Kwa hiyo huo ni ukweli mtupu kuwa CCM hakina dira wala mwelekeo, kinaongozwa na matukio!! Hata vyama vya upinzani vinaongozwa na matukio vile vile!
     
  5. Mwana va Mutwa

    Mwana va Mutwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 428
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    CCM kama chama kinayo dira,ila haitekelezwi ipasavyo[haifuatwi].
    ndio maana hata wakati wa uchaguzi uliopita chama kilikuwa na ilani ya uchaguzi lakini tulishuhudia wagombea wao[akiwamo mgombea wa urais]akitangaza sera[ahadi?]ambazo hata kwenye ilani hazikuwepo.
    sasa sijui linapokuja suala la utekelezaji wa wa ahadi baada ya uchaguzi kipaumbele kinakuwa kwenye ilani ya chama au ahadi binafsi za mgombea?
    na hapo ndio mkanganyiko mkubwa unapoptokea mpaka kudhani kuwa chama hakina dira,dira ipo ila viongozi hawaifuati[au inawashinda kuifuata kwa kuwa labda inakinzana na malengo yao--binafsi]
    hatahivyo bado CCM ina wanachama waadilifu wengi ambao kwa sababu moja au nyingine[nguvu ya mtandao?]wamekosa nafasi ya kukitumikia chama,lakini ipo siku,nayo haipo mbali,nguvu ya mafisadi haiwezi kudumu sana na inaelekea kuvunjika.
     
  6. L

    Lukundo Member

    #6
    Jul 7, 2009
    Joined: Feb 19, 2009
    Messages: 61
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mie sisemi. tunasubiri mwakani. wanoshabikia ccm, tunapikwa chungu kimoja.
     
  7. Lole Gwakisa

    Lole Gwakisa JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2009
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 3,813
    Likes Received: 195
    Trophy Points: 160
    Chama ukiona kinaingiziwa katika ilani mahakama ya kadhi na akina "Dr" Ngasongwa mtu anatakiwa kuwa msomi na anapenyeza udini , basi ujue kinaishia kufilisika kisiasa.
    Kwa wale wapenzi wa chama tulio mlengo wa kushoto, we can see the dying signs
     
  8. Kilasara

    Kilasara JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2009
    Joined: Dec 21, 2008
    Messages: 578
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    CCM nakubali haina dira kwa maana kwamba si soshialisti, conservative, liberal demokrats au hata communist. Lakini ukitazama kwa makini nchi nyingine nyingi duniani utabaini kwamba nao siasa zao ni "blurred". Hakuna zenye sera ambazo ni clear-cut soshialisti au conservative.

    Madhumuni ya chama cha siasa hatimaye ni kuongoza nchi ili kutatua matatizo ya kijamii na kuleta maendeleo. Hapo mwanzo CCM ilijieleza kwa ufasaha kabisa na wananchi walikubali kuipa kura wakiwa na matumaini kwa vile uongozi ulikuwa unaonyesha uadilifu na uzalendo WaTz wakitumaini kunufaika na uongozi wao. Exit Mwalimu! dira ya chama ikaanza kuelekea mifukoni na matomboni mwa viongozi.

    Vyama vya siasa vya upinzani haviwezi kuwa na sera ambazo zitapinga madhumuni basic ya kuongoza nchi ili kuharakisha utatuzi wa matatizo ya maendeleo ya jamii. Hatuwezi kutegemea kwamba chama kitaibuka na kusema kinataka kuleta ubepari pure and simple au ukomunisti pure and simple. Itikadi hizo zimekwisha kuwa watered down, na siasa mamboleo ni mchanganyiko.

    Kunaweza kuwa na tofauti baina ya vyama vya siasa katika msisitizo wa jinsi ya kuharakisha maendeleo na kuendeleza raslimali za nchi. Kwa mfano, chama kimoja kinaweza kusisitiza madini yamilikiwe na umma au wananchi kwa asilimia kubwa, ambapo chama kingine hakitii maanani mfumo wa umilikaji. Lakini kwa jumla vyama haviwezi kutofautiana sana.

    Uchaguzi unapoandaliwa, wananchi watatakiwa kuamua ni uongozi wa chama kipi unaweza kutuletea maendeleo. Kipimo kitakuwa ni kuangalia uadilifu, uzalendo na umahiri wa kueleza misimamo vya hivyo vyama. Kwa sasa CCM imedhihirisha kuvamiwa na uongozi usiosita kupokea au kula rushwa, ama hata kuchukua hatua za kukomesha au kuizuia. Huko sio tu kukosa dira, bali ni kuchoka kutawala. Wapishe upinzani.
     
  9. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    CCM haina Dira wala mwelekeo inaongozwa na hisia za mtu mmoja na busara za mtu fulani ndio maana leo tumefika hapa tulipo. Leo toka Mwalimu Nyerere afa ameondoka na CCM yake ya asili. Kuna mabaki ya CCM
     
  10. K

    KipimaPembe JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2009
    Joined: Aug 5, 2007
    Messages: 1,282
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Hahahaaa,

    Hii ni sawa na kusema, gari hii inajua inakoenda, ila madereva ndo hawajui njia wanaipeleka gari isikotaka. I mean, chama ni uongozi na wanachama. Uongozi ndio unaotoa mwelekeo na wanachama wanauunga mkono. Sasa uongozi ukiwa hauna dira, ni vigumu kusema chama kina dira!!! Yaani gari inajua inakoenda, ila dereva mbaya?
     
  11. Mshiiri

    Mshiiri JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 16, 2008
    Messages: 1,878
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Lugha yako ya picha ili isitafsirike vibaya ni kuwa wananchi wanajua uongozi bora, I mean wananchi wana standards na quality za uongozi bora na wenye adili, lakini hawa jamaa hawafuati adili baada ya kuchaguliwa. Hawa jamaa huja na hoja nzuri sana ambazo kutokana na kwamba hawana dira wala mwelekeo hawatekelezi ahadi zao. Huapa kwa unafiki na kumdanganya mola wetu na pengine hiyo ndio kubwa kuwa Mungu atuadhibu wote katika collective liability kwa kuwa na viongozi wabaya na wabovu ambao tunawaweka madarakani tena na tena.

    Pili wachaguliwapo hupenda kukaa mbali na wananchi wao na kuishia Dar es Salaam kufanya ufisadi na biashara. Kama wanataka kuwa wafanya biashara na wawe wafanyabiashara na sio kuja kurubuni wananchi. Hurudi tu majimboni wakikukmbushwa kuwa term yao imeisha na itabidi ku-defend title, ukadanganye tena na kuuwa albino then back to Dar again. Ni kamchezo kao kachafu. Actually ni wapumbaf sana
     
  12. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Ni wazi kwamba CCM ilikwishapoteza dira siku nyingi. Hili halina mjadala. Mambo mengi nchini yanaenda shagala bagala (sijui shaghala baghala?) kwa sababu viongozi wa juu wanawakumbatia matajiri na kuwasahau wakulima na wafanyakazi, ambao ndio hasa mhimili wa chama. Lakini vyama vya upinzani navyo vimeshindwa kutumia udhaifu wa CCM kujijenga kwa wakulima na wafanyakazi na hivyo kuvunja nguvu za chama hiki cha mafisadi.
     
  13. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2009
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,974
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    CCM ilishapoteza dira ya kuongoza Tanzania siku nyingi sana. Kwa sasa dira iliyonayo ni ile ya kuangalia ni jinsi gani itabakia katika madaraka, kuendeleza ufisadi na kutetea status quo ya watawala na vizazi vyao. Wamesahau kabisa maslahi ya mwananchi wa kawaida, na yale machache yanayofanyika ni kwa ajili ya kuhakikisha kuwa wanabakia madarakani.
     
  14. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #14
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sasa hivi ni busara za mwenyekiti, sasa hivi ndio CCM ni CHAMA CHA MWENYEWE CCM) na wewe na mimi sio mwenyewe, ni RA, MAKAMBA, EL na wengine kibao
     
  15. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #15
    Jul 7, 2009
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Dira itoke wapi wakati ni utawala wa kambare -- kila mtu ana sharubu? Kila mtu ni msemaji, kuanzia Ikulu ambapo hadi sasa msemaji hajulikani, Ni Salva, Premy, Mkuchika, Mshana (Mkurugenzi Maelezo) au Sofia Simba?

    Au ni Rostam na Manji -- na mapapa wengine ambao utawala inawaogopa na kutowagusa -- lakini iko tayari kumuandama mzalendo RM? Kweli utawala umekaa hovyo hovyo kama vile alivyosema Zitto kuhusu Waziri mmoja. Majority ya mawaziri wako hivyo hivyo -- ubabaishaji umewatawala kwa kiasi kikubwa.
     
  16. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #16
    Jul 7, 2009
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 7,830
    Likes Received: 1,090
    Trophy Points: 280
    Huyo mtu kwa sasa ni nani?? Au anamaanisha kwa sasa mabo yanajiendea kivyakevyake tu. Mali haina nahodha!!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  17. Bluray

    Bluray JF-Expert Member

    #17
    Jul 7, 2009
    Joined: Mar 25, 2008
    Messages: 3,445
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 135
    If democracy is not about voting but counting, try achieving democratic ideals by counting the stars.
     
  18. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #18
    Jul 7, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Si kweli kama vyma vya upinzani havina dira. Angalia CHADEMA angalia CUF, unaweza kuona ni vyama ambavyo vina dira, labda useme dira yao huipendi ila unaipenda ya chama Kingine. Na dira inaweza kuwa general, ukienda kwenye specifics unaweza kuwa suprised.
     
  19. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #19
    Jul 7, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    i think democracy is about voting and counting
     
  20. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #20
    Jul 7, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Why should he count the stars?
    bs'e as per my knowledge,there must always be a meaning/reason to whatever we are doing!now,what is the point with counting the stars?
     
Loading...