Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CAG aahidi kutoa mlungula kwa watakaompamba kwenye vyombo vya habari

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mkeshaji, May 3, 2011.

  1. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Salaam wanajamvi,
    Najua leo jamvi liko bize sana na ishu za utajiri wa mtoto wa mfalme.
    Pamoja na hayo ningependa pia kuwakumbusha habari hii ambayo pia ni muhimu katika mustakhabari wa taifa letu.

    Jana CAG alikutana na wahariri na waandishi wa vyombo vya habari jijini Dar. Pamoja naye aliambatana na Mkurugenzi wa Shrika la Umeme nchini (Tanesco) Bw. William Mhando.
    Lengo kuu la mkutano huo lilikuwa ni "kupangua kashfa za ufisadi" zilizoikumba Tanesco hivi karibuni ambazo inasemekana zilifichuliwa na Ripoti ya Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali Bw. Ludovick Utouh.

    Kilichonishangaza zaidi katika mkutano huo ni pale CAG alipowaahidi waandishi wa habari kuwa kuanzia mwakani ataanzisha shindano ambapo mwandishi atakayeandika ripoti ya CAG kwa namna anavyotaka yeye (CAG), yaani kuipamba na kuisifia basi mwandishi huyo atazawadiwa kitita cha mamilioni ya pesa pamoja na cheti, ingawa kiwango kamili amedai kitatajwa wakati wa uzinduzi wa shindano hilo.

    Binafsi nilitatizika sana na kauli ya CAG kutaka kurubuni waandishi wetu ambao kiukweli hawana kipato kikubwa hivyo unapotangaza donge nono namna hiyo hakuna atakaye-challenge na mwisho wa siku waandishi wote watajikuta wanafanya vile ambavyo CAG anataka na hivyo kujikuta wameingia mtegoni.
    Huu ni ukiukwaji wa haki za uandishi na waandishi na pia ni uingiliaji wa uhuru wa vyombo vya habari.

    Natoa wito kwa waandishi wote kufanya kazi zao bila kushurutishwa na mtu ama watu, bila kujali uwezo wao wa kipesa ama cheo chao ama nafasi yao katika jamii; kwani kwa kufanya hivyo watakuwa wamekiuka misingi ya kazi zao, watakuwa wameuza utu wao vilevile watakuwa hawajatutendea haki watanzania.

    Ama kweli "Penye udhia penyeza rupia"

    "Mungu Ibariki Afrika,
    Mungu Ibariki Tanganyika"

    utouh.JPG
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    mkeshaji umetoka kukesha lazima utakuwa umechoka ni vema ukalale upumzike
     
  3. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa nini mkuu..? Mbona wewe umelewa heineken watu hawasemi kitu..!
    Back to topic:embarassed2:
     
  4. W

    WildCard JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Hakuna mwandishi wa habari hata mmoja mwenye taaluma ya UHASIBU. Ni kweli anataka wampambe tu. Atawashindanisha kwa lipi?
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kweli Tanzania imejaa wajinga. Juzi nilimsifia huyu CAG hapa, leo kaja na hili? Ivi kweli tumelaaniwa au ni nini?
    Mbona wapumbavu wengi?
     
  6. W

    WildCard JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    TANESCO pamoja na wizi, madeni hewa na vurugu zote zilizomo mle CAG anasema amewapa hati safi kwa miaka mitatu mfululizo!!
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kwa kweli mkuu hii nchi tumeliwa. Kila kukicha watu wanatafuta namna ya kukingiana kifua. Ili kuthibitisha kuwa hakuna mtumishi wa umma atakayemnyooshea kidole mwenziye, CAG alimbeba mkurugenz wa tanesco ili kupangua kashfa hizo. Hawa wote ni mafisadi tu.
     
Loading...