Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Business in Comoro

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by mbezifundi, Oct 13, 2011.

  1. m

    mbezifundi Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Sep 22, 2010
    Messages: 13
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wana JF

    Je kuna M-TZ yeyote mwenye uzoefu na biashara au aliye jaribu kufanya biashara huko Comoro?
     
  2. L

    LAT JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    kuna jamaa alishazulumiwa huko hana hamu nako tena
     
  3. M

    Malila JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Alifanya bz gani? nilikuwa na plan kujua habari za kuwauzia mbuzi miaka ijayo,kumbe jamaa ni zurumati!!!!!.Pole yake.
     
  4. L

    LAT JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    alipeleka nafaka, lakini ninaamini wapo wafanyabiashara wengi wanaopeleka bidhaa huko na kufanikiwa vizuri
     
  5. Lasikoki

    Lasikoki JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 10, 2010
    Messages: 642
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ng'ombe au biashara ya nyama inalipa.
     
  6. M

    Malila JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Na mimi najua hivyo kuwa nyama ya mbuzi/ng`ombe kule ni bonge la bz, ngoja tufuatilie zaidi.
     
  7. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    nafikri biashara ya madawa ya binadamu inalipa comoro. kuna jirani zangu wamehamia huko kwa ajili ya hiyo biashara.
     
  8. Mpevu

    Mpevu JF-Expert Member

    #8
    Oct 16, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 1,817
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Vipi upande wa mawasiliano, yaani biashara za simu etc..
     
  9. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #9
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Comoro wana import almost kila kitu,pesa wanapata kwa ndugu zao walio Ufaransa na ulaya.ILA Biashara na WaComoro inabidi uwe very sensitive na cultural issues zao,inabidi uwasome kwa karibu sana.kitu kibaya walichonacho ni TRA yao,unaweza kufika na mzigo ukapewa kodi ya Ajabu ili ushindwe then mali inachukuliwa na mcomoro etc,
    Kuna mama mcomoro amefanikiwa sana na biashara ya Nyama.
    Kuna anaitwa George Kizenga,ana uzoefu mkubwa na hawa jamaa,pia ni Agent wa Sigara comoro alinipa dondoo za hawa jamaa.
    Njia nzuri ni kufanya partnership na mcomoro.
     
  10. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #10
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,102
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Nilisikia biashara ya mbuzi inalipa,niliambiwa unaweza kuuza mbuzi kuanzia dollar 100.
     
  11. LE GAGNANT

    LE GAGNANT JF-Expert Member

    #11
    Oct 16, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 1,242
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Biashara ya nyama ya mbuzi/ng`ombe kule inalipa lakini uwe na mwenyeji mcomoro.
     
  12. M

    Mrdash1 JF-Expert Member

    #12
    Oct 16, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 1,378
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    kwa nini comoro na siyo pemba, zanzibar au nchi zingine za jirani kama rwanda, zambia, msumbiji, kenya, uganda na burundi? tatizo ni ufinyu wa fikra huwezi kubeba biashara zako kwenda kuuza nchi ingine bila kufanya utafiti eti unategemea wema wa watu wa huko. Haya maendeleo ya dunia sijui kwa nini yametuacha mbali hivi watz, sisi ni bongo lala ile mbaya
     
  13. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #13
    Oct 16, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Biashara ipo kwa sababu demand ni kubwa na bei za kule ziko juu pia, ila jamaa warushi sana na wabaguzi . Option nzuri ni kufanya ubia na mwenyeji kama utapata bahati ya kumpata, au umpate mngazija anayeishi huku bongo. Dar wako wengi tu.
    Mimi nilishajaribu kufanya biashara huko. Miezi 6 ya kwanza nikaenda vizuri baadae nikarushwa euro 4,500 sikukata tamaa. Baadae nikaambiwa mzigo wangu (cost tzs 3.7) umetupwa baharini, bahari ilichafuka. Kufuatilia nikaambiwa ndio zao. Nikaacha hiyo biashara.
    Aliyenipeleka huko naye akadhulumiwa vitunguu akaambiwa katika tani 3 aliyopeleka tani 2 ni maganda ya nje, uchafu, wakati yeye alivisafisha kabla ya kutuma.
    kukaa kule pia ni gharama maisha yao yako juu sana. Kama utaamua kufuatilia kwa karibu ina maana utatumia muda mrefu kule, na faida yote utaimalizia hoteli na msosi.
    Wanatumia sana euro kuliko pesa yao.
     
  14. Mlaleo

    Mlaleo JF-Expert Member

    #14
    Oct 16, 2011
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 7,555
    Likes Received: 1,710
    Trophy Points: 280
    eje mfanyaje za mnono kwezi Uwe makini ukokosea umeliwa ni watu wa mkopo so ukikopwa uwe na subra hata miaka kadhaa

    Pima jiulize then chukua maamuzi
     
  15. M

    Malila JF-Expert Member

    #15
    Oct 16, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Mpaka hapa ni kwamba hawa jamaa si wazuri, mimi hela zangu bado ni za mawazo,nikopwe 2011 halafu nilipwe 2015,
    Basi ngoja nishuke kwa Wareno hapo naweza okota kidude.

    Hivi njia ya Kwenda Sheli sheli si inapita kwa wajuba wa Somalia?
     
  16. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #16
    Oct 16, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Uzoefu wangu kwa watanzania wanaofanya biashara nje ya Tz,wanafanya biashara kiujima.thus why wanadhurumiwa,wanakata mitaji na wanakutana na problems kila siku.nimeliona hilo kwa macho yangu South africa,kenya na ata biashara za mkoa kwa mkoa!. Popote pale ata Comoro biashara nzuri ni ile registered and follow all law and regulations.Watanzania tufanye biashara kisomi. Kata leseni ya biashara,kata Tin ,fanya utafiti na jua wateja wa hicho utakacho fanya,fungua akaunt Exim (wapo comoro) then fanya biashara uone kama utadhurumiwa.uwezi peleka vitunguu then ukasubir viuzwe na mkomoro ndo akupe hela yako.why ucfungue duka mwenyewe?.
     
  17. Z

    Zamazamani JF-Expert Member

    #17
    Oct 17, 2011
    Joined: Jun 13, 2008
    Messages: 1,286
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Biashara ipo lakini ni matapeli sana wale jamaa...nilidhulumiwa ng'ombe mwaka mmoja uliopita baada ya kuingia mkenge kwamba nipeleke mzigo then nilipwe mzigo ukishafika..duh!!!mpaka leo ni stori tu nimefuatilia sana kulekule bila mafanikio na nikaingia gharama zaidi ...nikawa mpole....hawaeleweki kabisa wale jamaa
     
  18. Pezzonovante

    Pezzonovante JF-Expert Member

    #18
    Oct 17, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    si biashara hawanunui simu za taiwani
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    Oct 17, 2011
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Bado nasisitiza, hawa jamaa ni vimeo. Pole ndugu yangu kwa hayo yaliyokukuta. Maadamu Comoro ni kimeo vipi hapa jirani Usheli sheli?
     
  20. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #20
    Oct 17, 2011
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Mkuu! Anza biashara ya mbuzi mara kwani kuna jamaa kasema unaweza uza hata mbuzi 100 kwa siku. Changamkia DILI na nasikia ndafu ndiyo inalipa na ujuwe malipo ni USD TU.
     
Loading...