Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Biashara ya kwenda China

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Buza, Sep 26, 2012.

  1. B

    Buza Member

    #1
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Natamani kufanya biashara ya kwenda china na kuleta vifaa vya umeme na kuuza. Naomba ushauri inahitajika mtaji wa kiasi gani kwa kuanzia.
     
  2. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #2
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,687
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    usipende sana biashara za uchuuzi ... jitahidi upate wazo la kuwa na biashara ya uzalishaji ... production/manufacturing
     
  3. MWILI NYUMBA

    MWILI NYUMBA JF-Expert Member

    #3
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 819
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Excluding fixed assets, kwa kuanzia tu hata milioni 10 ya kitanzania inatosha lakini pia inategemea na ukubwa wa biashara unayotaka kuianzisha.
     
  4. Wakumwitu

    Wakumwitu JF-Expert Member

    #4
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ni ushauri umempa Mdizi, lakini pia mm naona bora ungemshauri afanye nn, faida na hasara ya kufanya biashara anayoifikiria Yese.
     
  5. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #5
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Wazo lako sio baya. Ila hii biashara ya vifaa vya umeme imeshikiliwa na baadhi ya wafanyabiashara wakubwa hapa nchini kwa mfano Tronic,Tropical na wengineo. Kwa mtu Kama wewe unayetaka kuanza hii biashara,sikushauri uanze moja kwa moja na biashara hii. Kwa sababu hao jamaa wenye hayo makampuni wana watu wao TBS na TRA, mzigo wako unaweza kupigwa zengwe na ukachomwa moto kwa kusingiziwa ni bidhaa feki. Wafanyabiashara wakubwa wanacheza rafu sana.

    Kuna wakati niliagiza Steel beams kutoka Kenya nikapigwa ushuru wa ajabu sana. Halafu hao jamaa TRA wakaniambia siku hizi Steel beams haziagizwi kutoka nje, wakanielekeza kwa Huyo Muhindi ana kiwanda hapa Dar..na ndio supplier pekee. Kwa hiyo mambo Kama hayo yatakupa picha halisi ya biashara za kusafiri bila kufanya utafiti wa kina. Unaweza ukawa unaleta mzigo na kuuza kwa faida ndogo sana.
    kila la kheri
     
  6. B

    Buza Member

    #6
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Nashukuru kwa ushauri, wakumwitu amenisaidia kufunguka zaidi. Ila hata ushauri wa mdizi ni mzuri lakini nafikiri nahitaji kuongeza mtaji ili niweze kuingia kwenye biashara ya uzalishaji, maana nafikiri biashara ya uzalishaji inahitajika muda ili utengeneze jina.
     
  7. B

    Buza Member

    #7
    Sep 26, 2012
    Joined: Aug 7, 2011
    Messages: 56
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Duh Borat69 umenipa changamoto.
     
  8. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #8
    Sep 26, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Tunaelimishana tu mkuu. Nafikiri umeshasikia sana na kuona kwenye luninga TBS wakichoma moto bidhaa feki. Mara nyingi zile bidhaa unakuta ameleta mfanyabiashara mdogo kwa hela ya mkopo au kudunduliza. Kuna rafu mbaya sana katika baadhi ya biashara hapa mjini. Au kwa mfano ukiagiza Kontena la spare parts unafikiri kwa nini huwa Wapemba wanakufuata hata hujatoa mzigo na kutaka kununua Mali yote!?
     
  9. K

    Kituko JF-Expert Member

    #9
    Sep 26, 2012
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,979
    Likes Received: 1,121
    Trophy Points: 280
    Tuwasiliane, kuna Supplier wa Kichina anakampuni yake hapa East africa na inafanya hiyo kazi ya vifaa vya umeme, nadhani itakuraishia kabla ya kuanza kwenda Chinaa
     
  10. M

    Mbwambo JF-Expert Member

    #10
    Sep 26, 2012
    Joined: Nov 25, 2008
    Messages: 628
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Jamani kweli Jamii forums mtandao mzuri sana cha ushauri kwa wanachama kwa wanchama wanasaidiana kupeana ushauri na wengine tunapata faida ya kuelewa
     
  11. C.T.U

    C.T.U JF-Expert Member

    #11
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 4,668
    Likes Received: 1,002
    Trophy Points: 280
    Changamoto nyingine utakayoipata ni kuwa mentality ya watanzania wengi wanasema kuwa vifaa vya umeme kutoka china ni vibovu wa proove wrong kwa kuwaletea vifaa ambavyo ni durable na kwa umeme wetu huu ..... Sijui... Kila la kheri mkuu
     
  12. Miaghay

    Miaghay JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,471
    Likes Received: 184
    Trophy Points: 160
    Tatizo hawa jamaa hawafunguki indeep.majibu mkato,mtu ambae hata hajawahi kwenda huko na anataka kujua pa kuanzia atatoka kapa tu hapa.
     
  13. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,687
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    mkuu ... nenda mu-pm kwa details zaidi
     
  14. cerengeti

    cerengeti JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,116
    Likes Received: 402
    Trophy Points: 180
    unahitaji kuwa agent au authorized dealer/distributor wa bidhaa fulani, ili ukamate soko hapa tanzania. na si lazima uende china, unaweza kwenda south korea, india, russia, turkey, brazil. hukokuna bidhaa nyingi tu ambazo hazina ma-agent hapa nchini.
     
  15. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,203
    Trophy Points: 280
    Wewe unataka mtu afunguke kivipi zaidi ya hayo maelezo watu waliochangia humu. Au unataka uelezwe mpaka guest au lodge mtu aliyekuwa jana usiku na jina la mwanamke ndio uridhike!?
    Kama una Swali uliza specific na utajibiwa accordingly. Kuna watu wengine hatupendi kujaza nafasi kwa bandiko refuuu Kama magazeti ya shigongo. Wewe uliza unachotaka kujua,nina uhakika utapata jibu sio kuja na milawama tu..wabongo sisi,kazi kweli kweli:frusty:
     
  16. MOKILI MOBIMBA

    MOKILI MOBIMBA Member

    #16
    Sep 28, 2012
    Joined: Aug 21, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeipenda hii.
     
  17. Nyaubwii

    Nyaubwii JF-Expert Member

    #17
    Feb 4, 2013
    Joined: Sep 16, 2011
    Messages: 232
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu Borat69 hebu nitoe usingizini hapo kidogo hapo kwenye red. Nilikua na mpango wa kufanya hiyo biashara ya kuleta spare parts za magari.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #18
    Feb 4, 2013
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,558
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Mimi ningekushauri uende Bangkok vitu vya Thailand vina ubora zaidi ya vya China hasa kwa vitu ambavyo watu wa mtaji mdogo huweza kununua,na hata ukileta hapa kwa mfano nguo za Thailand utauza kuliko yule mwenye nguo za Uchina
     
  19. John L. Mihambo

    John L. Mihambo Verified User

    #19
    Feb 5, 2013
    Joined: Jan 26, 2013
    Messages: 418
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Hii nimeipenda sana mkuu. Hebu iongezee nyama kidogo basi ili twende sawa!
     
  20. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #20
    Feb 5, 2013
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,747
    Likes Received: 1,874
    Trophy Points: 280
    Changia basi japo kidogo!!
     
Loading...