Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei ya petrol tanzania inatisha sana

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mkombozi, Apr 17, 2011.

  1. M

    Mkombozi JF-Expert Member

    #1
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 606
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Wakuu,kwa wale wa Dar,petrol imefika zaidi ya Sh 2,000 kwa lita.Nadhani mkoani huenda ikawa juu zaidi.Kwenye taarifa ya habari ITV petrol Kenya ni KSh 100 kwa lita,ukibadilisha kwa TSh17.9/KSh1 utagundua kua kenya mafuta yako chini zaidi.Mi najiuliza Tanzania kila kitu tuko nyuma?Hata kuwathibiti walanguzi tunashindwa?
     
  2. m

    mapambio Member

    #2
    Apr 17, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    dawa yao imeiva....2naanza na baba yao CCM kwanza
     
  3. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,311
    Trophy Points: 280
    nimeshangaa sana museven wa uganda anamwambia besigye kama anaweza aenda soko la kimataifa kupunguza bei ya mafuta na pia alete mvua ili mazao yapatikane kuondoa njaa uganda!hayo ndiyo majibu ya viongozi wa kiafrika,they dont think at all.wanategemea kudura za allah kwa mambo yakutumia maarifa!
     
  4. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #4
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,146
    Likes Received: 181
    Trophy Points: 160
    Nadhani bei ya petroli haina deviation kubwa na nchi nyingine zisizozalisha mafuta.
     
  5. Richard

    Richard JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2011
    Joined: Oct 23, 2006
    Messages: 6,834
    Likes Received: 2,337
    Trophy Points: 280
    Hio inawezekana ni namna ya kupata pesa ya kusaidia kampeni ya 2015, ambapo inabidi sehemu fulanifulani kwenye pilikapilika za kiuchumi kama matumizi ya mafuta ziathiriwe.

    Lakini hio sio muafaka kabisa kwani mwenye kuumia ni mpiga kura.
     
  6. babuwaloliondo

    babuwaloliondo JF-Expert Member

    #6
    Apr 17, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 378
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Serekali iko buzy na kujivua magamba
     
  7. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #7
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Dunia nzima kuna tatizo hili so tuache kulalama, hiyo tofauti ni kama 200 tu so haijustify maoni yako.
    Tz ni mbali zaidi ya Kenya so difference ya 200 is justifiable.
    Leo nimesoma article moja ya wb/imf kwamba African countries soon zitashindwa kununua mafuta na vyakula bse bei za bidhaa hizo duniani ni unbearable, so tusilaumu serikali kila kitu
     
  8. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #8
    Apr 17, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,849
    Likes Received: 9,405
    Trophy Points: 280
    Ukiwauliza nani aliwavalisha gamba hili na lini walivalishwa na pia walivalishwa katika awamu ipi (Ya Mwinyi, Mkapa au Kikwete) wanang'aa macho. USANII MTUPU! Bei ya petroli imepanda duniani kote lakini kwetu imepanda zaidi ukilinganisha na nchi nyingi duniani kutokana na kodi za kipuuzi ambazo Watanzania hatuoni manufaa yake.
     
  9. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #9
    Apr 17, 2011
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    KUWA FAIR.....pump price kenya wameonyesha 111, na sasa exchange rate ni tsh 18....hapo tnapata bei ya mafuta kwa lita kenya ni sawa na Tsh 1998.....KASORO SHILINGI MBILI ZA KITANZANIA IFIKE 2000
     
  10. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #10
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,341
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    tutumie gas yetu badala ya ku-export gas, e.g malysia na nchi jirani yao wanatumia gas, lpg,CNS kuendesha magari na mitambo ,maybe its time CDM and others washinikize serikali kuzuia export ya hiyo gas ili itumike nchini,kwani kwa sasa mtwara wako bize kuisafirisha gas yet nje
     
  11. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #11
    Apr 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,054
    Likes Received: 107
    Trophy Points: 160
    kenya ishafika KSH 117!tokea juma lililopita! kwahiyo ngoma draw!
     
  12. J

    Jikombe Senior Member

    #12
    Apr 18, 2011
    Joined: May 13, 2010
    Messages: 186
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    Cha muhimu si nani anauzaje ama wananunuaje, cha muhimu ni serikali zetu ziangalie njia muafaka za kupunguza kupanda kwa bei ya mafuta. serikali zinaweza punguza kodi kwa kiwango flani ini bei upungue ambako kutasababisha gharama zingine zishuke na maisha kwa ujumla wake
     
  13. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #13
    Apr 18, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Tungojee hadi EWURA nao wajivue magamba
     
  14. MLATIE

    MLATIE Senior Member

    #14
    Apr 18, 2011
    Joined: Apr 14, 2010
    Messages: 168
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    serikali yetu ndio inafanya bei inakuwa juu sababu ya kodi kama ingefikiria kupata vyanzo vingine vya mapato nina imani bei ingepungua sana.Embu fikiria bandari wajanja wanavyokwapua kaka ukisikia watu wanavyolamba huwezi kuamini
     
  15. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #15
    Apr 18, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 9,399
    Likes Received: 909
    Trophy Points: 280
    Hivi EWURA ipo?niliwahi kuisikia kitambo sijui ni lini,kwani kazi ya EWURA ni nini,au labda haina habari kuhusu hizi bei za kiwese.
     
  16. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    We uko dunia gani? Afadhali Tanzania mfumuko wa bei ya gas ni nafuu kuliko nchi nyingine. Mfano nchi fulani walikuwa wanapata gallon kwa wastani wa $ 2 lakini leo ni wastani wa $ 4 kwa kipindi cha mwaka mmoja tu, maana yako double.
    Watanzania tulalalamikia hata mambo yasiyo ya msingi bila kuangalia uchumi wa dunia unavyoenda. Hata kama tungekuwa na visima vya kuchimba wenyewe mfumo wa uchumi wa duniani haukwepeki tungejitwisha kiwango hicho hicho. Nenda uarabuni wanalia na bei za mafuta kama wabongo.
     
Loading...