Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bei hii pale muhimbili ( moi )yamkatisha tamaa mgonjwa

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Truly, Feb 23, 2011.

  1. T

    Truly JF-Expert Member

    #1
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nina rafiki yangu ambae ndugu yake alivamiwa na majambazi na kujeruhiwa mkono. Bei ya out patient pale MOI imemkatisha tamaa kiasi kwamba inabidi akatafute huduma pengine. Bei aliyopewa MOI ni hii:

    Operation fee 200,000
    Accomodation kwa siku tatu 120,000
    Consultation fee 20,000
    Theater charges 90,000
    theater drugs 15,000
    Anaesthesis charges 90,000
    Anaesthesian consultation fee 5,000
    Lab investigation 20,000
    Medication 20,000
    Dressing mara mbili 10,000
    Jumla kuu 590,000


    Mgonjwa alishalipa 50,000 kumuona daktari. Baada ya kupewa hizi bei yamemshinda. Vidole vyake vinajiunga vibaya. Jamani wana JF naomba ushauri kwa hili. Wapi angalao aende penye unafuu maana tena watu wa chini kumudu hizo gharama si unajua tena. Tatizo liko kwenye vidole viwili tu
     
  2. S

    Sharp lady Senior Member

    #2
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna uhitaji mkubwa sana wa jicho la tatu kufanyakazi yake haraka iwezekanavyo. Lasivyo maskini anazidi kukosa chake hata zile huduma za lazima sana hasa ukizingatia hamna anayeomba kuumwa. Khaa utadhani kila mtu anapokea bilions of money kwa mwezi na hana mahitaji mengine. MOI wekeni huduma, utu na taaluma zenu mbele tunaamini mnakutana na changamoto nyingi sana katika maisha kuanzia kwenye kipato na mengineyo ila kitendo chakutokuwa na upangaji bei unaoeleweka na wenye usimamizi mzuri huku ukireflect maisha halisi ya wanaotegemea huduma zao itakuwa ngumu kwa asiyefisadi kupata huduma ifaayo.
     
  3. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #3
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 473
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 45
    Mshauri aende CCBRT Msasani!
     
  4. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Ajaribu kumuona Almas Jumaa ni Afisa Uhusiano wa Moi aone kama anaweza kufanikiwa kukidhi vigezo vya msamaha ili apatiwa matibabu ya bure. Nchi hii bwana imekuwa ngumu mno kwa sisi tusionazo serikali haitujali ndio maana gharama hazinatofauti sana na hospitali za binafsi.
     
  5. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #5
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145

    Tatizo hata kumuona huyo Almas, inaweza kuwa rahisi kuiona almasi yenyewe! Aende CCBRT pale huduma kidogo zipo chini.
     
  6. l

    lily JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    yaani kwenda muhimbili ni kama kuchungulia kaburi! uongozi wa pale ni mbaya sana kuliko hospital zote duniani! and they are very slow like snales!:decision:
     
  7. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2011
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Bora MOI kuliko bei ya Dr.Ndodi gharama za matibabu yake ni kuanzia mamilioni.
     
  8. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,964
    Likes Received: 362
    Trophy Points: 180
    Sisi ndo inatupasa tuandamane wali si wale jamaa wa Libya. kwao elimu ni bure from shule ya msingi hadi chuo kikuu, matibabu ni bure, kuna matabaka mawili la juu na kati chini no. maji (yasiyo na chunvi kwa wananchi), Serikali inawajengea wananchi wake nyumba ya vyumba vitatu. Na bongo vipi pamoja na raslimali mnazokuwa nazo? tuvumilie tu!
     
  9. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 744
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    imagine daktari analipwa mshahara na pesa ya walipa kodi wa tanzania hapohapo unaambia consultation fee sh. 20,000 kila siku ya mungu utakapokwenda kumwona huyo daktari. Is this fair?
     
  10. T

    Truly JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli huu ushauri ni mzuri ngoja niwasiliane nae aende CCBRT. Hii CCBRT nilikuwa nimeisahau kabisa. Asante mkuu mkuu.
     
  11. T

    Truly JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani we acha tu. Gharama ya hapo MOI imekuwa ghali kuliko hata private hospital?
     
  12. S

    Sharp lady Senior Member

    #12
    Feb 23, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Operation fee 200,000
    Accomodation kwa siku tatu 120,000
    Consultation fee 20,000
    Theater charges 90,000
    theater drugs 15,000
    Anaesthesis charges 90,000
    Anaesthesian consultation fee 5,000
    Lab investigation 20,000
    Medication 20,000
    Dressing mara mbili 10,000
    Jumla kuu 590,000

    Mbona kama garama zinalenga katika huduma hiyo hiyo ya operation ila jinsi ya kudai imegawanywagawanywa katika lugha za kidhungu zaidi mmh jamani huruma kidogo ni muhimu.
     
  13. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #13
    Feb 23, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mbona mchanganuo wa gharama umekaa "kisanii"?

    Tofauti ya "Operation fee 200,000" na (Theater charges 90,000 + theater drugs 15,000 + Anaesthesis charges 90,000) ni NINI?
     
  14. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #14
    Feb 23, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    MOI paone hivivi. Kuna ndugu yangu alifanyiwa operation ya nyonga hivi karibuni. Alilazwa kwa muda wa kama wiki 1. Operation ililipiwa milioni 4 na kulikuwa na malipo mengi mengine ya ziada, pamoja na kununua mafimbo ya kufanyia mazoezi ya kutembea tena.
     
  15. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #15
    Feb 23, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Cha kushangaza ni kwamba kupata kitanda MOI ili ulazwe ni noma, licha ya gharama zao. Hivyo hawana hata motisha ya kupunguza bei.
     
  16. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #16
    Feb 23, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Mkuu hilo umenena maana mkwe wangu ilimchukua miezi miwili kupata kitanda tena hicho ni cha private
     
  17. T

    Truly JF-Expert Member

    #17
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Da! basi kwa mtindo huu wa kipato cha chini itakuwa ni ishu kupata matibabu hapo MOI.Sikujua pako hivyo mpaka leo hii niliposhuhudia mwenyewe baada ya kupewa hilo karatasi la gharama nikapata shock
     
  18. T

    Truly JF-Expert Member

    #18
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli ni full usanii. Kwenye hiyo theater charges si na hiyo anaesthesis charge ingekuwemo humo.
     
  19. T

    Truly JF-Expert Member

    #19
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kweli mkuu. Libya kama huduma wanapata fresh tu, hadi mtu akioa anajengewa nyumba ya 3 rooms? naona wamemchoka tu Gaddaf ila huduma wanapata. Ishi sisi huku bwana, huduma zenyewe bei mbaya mpaka mgonjwa anakata tamaa. Nahisi kama ni kulogwa basi huyo mganga kafa. Bongo shida kibao lakini kuandamana walaaa! watu wengi wanatamani kuandamana ila wa kulianzisha ndio hamna.
     
  20. T

    Truly JF-Expert Member

    #20
    Feb 23, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pale nimeshapaona hovyo sasa. Parking yenyewe hata hamna, watu wanashushwa njiani na ukumbuke wengi wana maumivu ya viungo wanaweza wagongwe tena mara ya pili maana hawawezi kuharakisha. Ukisikia bei utadhani hiyo huduma ni kama ulaya kumbe!! Wanakera sana hebu washushe bei bana khaaa!
     
Loading...