Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

bank gani nzuri kufungua saving account?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by myao wa tunduru, Mar 30, 2011.

  1. myao wa tunduru

    myao wa tunduru JF-Expert Member

    #1
    Mar 30, 2011
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 613
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    nataka kufungua saving account tanzania,je ni bank gani nzuri kwa huduma hii na michanganuo yake kwa mwenye uelewa na hili....
     
  2. M

    Matarese JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kwa tanzania haipo, nakushauri pesa zako wekeza kwenye miradi au ukishindwa chimbia ndani ya nyumba yako. benki zote bongo ni maumivu tu!
     
  3. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #3
    Mar 30, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 525
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 60
    Kwa kiasi kikubwa ni kweli, benki zote maumivu. Lakini baada ya kuzunguka, nimeamua ku settle na CRDB.

    Nilijaribu viji benki vingine nikashindwa (Bank of Africa, Akiba Commercial Bank etc.)

    Kwanza kabisa kwa benki nyingine kupata kadi yenye visa ni ishu! Wana kitu kinaitwa Umoja ndio kama ki-visa chao cha local hapa hapa Bongo kina transact sehemu yoyote yenye nembo ya Umoja. Hiyo Umoja yenyewe nikakuta kikadi changu kinamezwa mezwa bila sababu halafu kikadi kikimezwa mfano Mlimani City unaambiwa usubiri kirudi Makao Makuu halafu wakitume branch ulipofungilia account Buguruni. Wiki tatu!

    Ukipoteza kadi wanakula buku kumi kukupa kadi ingine, halafu kwa mfano Bank of Africa wanatoa kitambulisho cha benki na ATM ambayo haina picha, so utembee navyo vyote viwili. Sasa kwa nini msiweke picha kwenye ATM kama CRDB ili kupunguza vikadi vya kubeba kutunisha wallet wakati mtu huna kitu?

    Haya kuna hii benki ya posta. Kuna siku tumegandishwa mda mrefu sana bila kuambiwa sababu, nje ATM ime boomer, akaja Mhindi mmoja wakatuomba tumwache apite, akawabwagia deposit ya miburungutu mikubwa pwaaaaa, ndio tukaitwa eti tu withdraw laki laki zetu, hela iliwaishia!

    CRDB branch yoyote sidhani kama inaweza kuishiwa na hela wateja wakashindwa ku withdraw. Na ATM wanazo za kumwaga.
     
  4. Ghost

    Ghost JF-Expert Member

    #4
    Mar 30, 2011
    Joined: Apr 20, 2010
    Messages: 428
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona hii imeka ki-promo promo??
     
  5. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Mkuu kama wadau walivyotangulia kusema hapo juu benki zote za TZ kwa customer care bado sana ila kuna unafuu wa namna fulani katika baadhi ya mabenki. CRDB ni wazuri ila wana bank charges nyingi sana. Exim hawana bank charges nyingi almost ni bure kuweka pesa zako na kuchukua na pia wana MasterCard. Interest rate ya CRDB ni 2% na Exim ni 3 %. NBM na NBC ni wabovu zaidi.
     
  6. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #6
    Mar 30, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,583
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280

    Hata kama imekaa ki-promo promo ni sawa tu maana ukilinganisha benki zote CRDB kwa kweli wako juu mimi binafsi nimewakubali na nikajuta ni kwa nini sikufungua akaunti kwao mapema? Hapa kwetu ukienda benki hukai zaidi ya dk 30. Hebu jaribu benki ya makabwela ukione cha moto, mpaka unashangaa kama hao wafanyakazi wao wanafanya kazi kwa kulipwa au wanajitolea? Yaani ni kero tupu (morale ni zero). Siku zingine ukute msitari wenyewe umepiga kona kama tano hivi na kama mko karibu na barabara basi tegemea huo msitari kuukuta uko barabarani!

    Ninakubaliana na aliyesema benki zetu zote ni maumivu tu, lakini hata kwa mbumbumbu kuna mjanja wao!! Basi bila ubishi CRDB ni miongoni mwa wajanja wao!
     
  7. Mpasuajipu

    Mpasuajipu JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2011
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 838
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Benki ya kuweka ni ku-invest pesa zako ziwe ktk mzunguko. Fungua mradi wowote na utafaidika. Savings account nyingi hazina interest na makato ni makubwa sana. Ukipiga hesabu ya mwaka ndio utaona jinsi gani unaliwa pesa zako: mf. monthly charges, ATM charges, nk.

    Ukifungua mradi pesa yako ni km umeiweka bank itakuwa inazunguka hapo hapo na faida utapata. Lakini usisahau kukata BIMA maana mradi ukiteketea utakuwa na hasara kubwa.
     
  8. MESTOD

    MESTOD JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 4,587
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 145
    Mkuu benki zote za huku wapo sawa tu. Customer care ya kwenye bank ni mbovu sana. Mteja ukiingia wanakuona kama tatizo hivi. Hata huduma ukizipata ni nusu nusu tu. Ingawa kidogo sana wanabadilika.
    My take, ukija huku, punguza pressure yazoee mazingira maana bp itakupanda bure.
     
  9. M

    Matarese JF-Expert Member

    #9
    Mar 30, 2011
    Joined: Aug 30, 2009
    Messages: 514
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mkubwa huko ndio kabisaaa umeingia pabaya! mm nimetoka kufunga akaunti yabgu huko recently. kama alivyosema mdau hapo juu, hiyo benki mteja akiingia unaonekana kama tatizo, weekend ndio kabisaaa ukitaka hela huwezi kupata labda ukakope kwa jirani, makato ni mengi mno, wafanyakazi wao wengi (sio wote) wana lugha mbovu sana na hawako competent. WEkeza tu kwenye miradi ndugu yangu. Anyway huu ni ushauri wangu tu!
     
  10. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #10
    Apr 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    jamani nimezunguka kote nashangaa ata anaefagilia crdb me nimegota azania bank ni mwisho akuna makato ya aina yoyote ile zaidiya interest alafu ukifungua acc ya usd bomba sana wana reti nzuri nawakilisha wakuu
     
  11. L

    LAT JF-Expert Member

    #11
    Apr 2, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    naona ma PR wamo kazini
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    Apr 2, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Nenda Exim Bank mwisho wa matatizo.
     
  13. p

    politiki JF-Expert Member

    #13
    Apr 2, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    kwako DRPHONE,
    Unaposema wana interest nzuri ktk USD account unamaanisha ni kiasi gani? na je fees ziko vipi ktk hiyo plan?
     
  14. Masanja

    Masanja JF-Expert Member

    #14
    Apr 2, 2011
    Joined: Aug 1, 2007
    Messages: 2,500
    Likes Received: 1,194
    Trophy Points: 280
    Nilikuwa na account CRDB nikaifunga! Jamaa wana huduma mbaya sijawahi kuona! Yaani hivi vinchi vyetu maskini..kila kitu ni longo longo tuu...hakuna penye unafuu! YAANI KUTAFUTA PESA NI SHIDA HATA KUITUMIA SHIDA..SASA HATA PA KUIHIFADHI NDO INAKUWA TAABU ZAIDI..TUFANYE NINI JAMANI?
     
  15. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #15
    Apr 2, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Nimetembelea website yao jamaa wameficha hizo interest rates. Huenda ikawa ni njia mojawapo ya kuwaibia wateja.
     
  16. U

    Uswe JF-Expert Member

    #16
    Apr 3, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,190
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    TANZANIA INVESTMENT BANK (TIB) is the Best!
     
  17. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #17
    Apr 3, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kama benk ni Stanbic benk tu kila kitu kipo poa tembelea upate huduma za kimataifa hakuna foleni hata siku moja,network ya kuaminika dah jamaa nawakubali sana pia wana Visa card!
     
  18. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Zote hovyo tu!CRDB wana afadhali lakini wahudumu lugha yao chafu, usiumize kichwa akikujibu hovyo mtukane kidogo halafu mtishie kumnasa vibao hapo anakua mpole na kujirudi.
     
  19. n

    nomasana JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 724
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    KCB!! thats the only bank u need.
     
  20. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Huyo mdau aliesema benki ni stanbic mmh inakua ngumu kumeza hiyo!mimi nilifungua USD account hapo kwao ili nitumie kama visa!ni longolongo mwanzo mwisho!kwanza huwezi kufanya online transactions!pia minimum deposit ni USD 110!na mwanzoni niliwauliza wakasema inawezekana!baada ya kupata card kuna activation number hazipo!uzushi mtupu!benki za bongo ni kizungu mkuti.
     
Loading...