Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ban Ki Moon amteua Mkapa kuongoza kura za maoni Sudan Kusini

Discussion in 'International Forum' started by MziziMkavu, Sep 25, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Sep 25, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,538
    Likes Received: 2,808
    Trophy Points: 280
    [​IMG]
    Rais Mstaafu wa Tanzania, Benjamin William Mkapa



    Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, Ban Ki Moon amemteua Rais Mstaafu wa Tanzania, Benjamin William Mkapa, kuongoza jopo la tume ya watu watatu itakayoangalia mchakato wa kura za maoni Sudan Kusini na Jimbo la Abyei.
    Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na Umoja wa Mataifa juzi, uteuzi huo unatokana na maombi yaliyotolewa pande mbili zinazounga mkono makubaliano ya amani ya kudumu nchini Sudan.

    Pande hizo ni Serikali ya Sudan na Kikundi cha People’s Liberation Movement.
    Wengine walioteuliwa ni aliyewahi kuwa Waziri wa Mambo ya Nje wa Ureno, Antonio Moteiro na Bhojraji Pokharel, Mwenyekiti wa zamani wa Tume ya Uchaguzi nchini Nepal.
    Akizungumzia uteuzi huo, Ban Ki Moon amesema, ana imani kwamba tume aliyoiteua itasaidia kufanyika kwa kura hiyo ya maoni itakayozingatia matakwa ya watu wa Sudan Kusini na Jimbo la Abyei.

    Jukumu kubwa la tume hiyo, pamoja na mambo mengine ni kufanya ziara za mara kwa mara nchini Sudani katika kipindi chote cha mchakato wa kuelekea kura za maoni.
    Upigaji wa kura za maoni unatarajiwa kufanyika mwezi Januari 2011, na tume hiyo pia inatarajiwa kukutana na kushirikiana na pande zote zinazohusika katika mkataba wa amani, tume inayoratibu kura ya maoni, jumuia za kiraia na makundi ya waangalizi wa kura hiyo.

    Pamoja na kutoa taarifa kwa Katibu Mkuu wa Umoja wa Mataifa, tume hiyo itafuatilia kwa karibu mchakao mzima wa kura za maoni na pia masuala ya kisiasa na hali ya usalama.
    Tume itatakiwa pia kufanya kazi ya kuhakikisha inaimarisha imani ya mchako wa kura za maoni, kuhakikisha na kuzitaka pande husika na viongozi kuchukua hatua za pamoja za kutatua matatizo yoyote au migogoro itakayojitokeza.
    Wananchi wa Sudan Kusini, watapiga kura yao ya maoni kuamua iwapo wajitenge na

    Serikali ya Khartoum, wakati wananchi wa Jimbo la Abyei linalogombaniwa na pande zote mbili, wao watapiga kura ya kuamua wajiunge na upande upi iwapo Sudan Kusini itajitenga na Kaskazini.
    Upigaji wa kura ya maoni ni miongoni wa mabadiliko yaliyofikiwa katika Mkataba wa Amani wa mwaka 2005 (CPA), uliomaliza vita vya zaidi ya miongo miwili nchini humo.
    Aidha kura hiyo ni muhimu sana kwa mustakabali wa nchi yote ya Sudan.



    CHANZO: NIPASHE
     
  2. bona

    bona JF-Expert Member

    #2
    Sep 27, 2010
    Joined: Nov 6, 2009
    Messages: 3,670
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    nabii hakubalikagi kwao!
     
  3. N

    Nyauba JF-Expert Member

    #3
    Sep 27, 2010
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 1,099
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ben Mkapa ni mmoja kati ya viongozi wenye upeo wa juu katika tasnia ya diplomasia kimataifa ambao Tanzania imekuwaa nao..

    Uwezo wake na umahirii wake katika kuelewaa mambo na kuyasimamiaa ni wa kiwango cha juu.

    Congrats Ben for making Tz proud in the international arena.
     
  4. Lucchese DeCavalcante

    Lucchese DeCavalcante JF-Expert Member

    #4
    Sep 27, 2010
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 5,471
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Ni kweli kabisa nagalau ana upeo wa juu kumzidi Rais wa sasa ambaye muda wake wa Ikulu ni kwishnei
     
  5. m

    mtukazi Member

    #5
    Sep 27, 2010
    Joined: Jun 8, 2010
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tunamshukuru ban ki mon kwa kuthamini mchango wa mtanzania huyu katika nishani za kimataifa
     
  6. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #6
    Sep 27, 2010
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Vipi mbona JIRANI zetu wa KASKAZINI hawateuliwi kwenye nafasi nyeti za kimataifa kwani wanamatatizo gani?...:confused2:
     
  7. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #7
    Sep 27, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,231
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Mkapa ako Juu tu sana.
     
  8. RealDeal

    RealDeal JF-Expert Member

    #8
    Sep 27, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo Mkapa anastahili, alikuwa mojawapo ya waliosaidia Kenya wakati wa PEV 2007. Ako juu sana.
     
  9. A

    African Member

    #9
    Sep 27, 2010
    Joined: Oct 22, 2008
    Messages: 95
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Baadhi ya watanzani wamepata nafasi kubwa katika Tasnia ya kidplomasia kwa sababu wana upeo na weledi wa hali ya juu. Mfano Mzuri, Mahiga Augustin juzi kateuliwa kuwa special representative wa UN Secretary General Somalia, Salim Ahmed Salim aliongoza jopo la watazamaji wa uchaguzi huko rwanda. Warioba aliongoza jopo la watazamaji la common wealth huko Nigeria. Tibaijuka, head of UN habitat for quite long. Nadhani Tatizo la jirani zetu wako arrogant and their diplomats can not be trusted at international level?. Nadhani their thinking is highly influenced by their tribal background. To be able to function at international level you need to be independent thinker and someone really above your ethnicity. I dont see why tribal thinker can leas the international community.
     
  10. Kiroroma

    Kiroroma JF-Expert Member

    #10
    Sep 27, 2010
    Joined: Feb 6, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Mkapa yupo juu sawa sawa hakuna wa kumlinganisha nawaambia!! hizo ni products za Mwl.Nyerere
     
  11. kanywaino

    kanywaino Senior Member

    #11
    Sep 27, 2010
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 172
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    napata utata hapo:confused2:
     
  12. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #12
    Sep 27, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Na Luteni Yusufu Makamba, jakaya Kikwete, Kinana, Rostam ni product za nanni?
     
  13. RealDeal

    RealDeal JF-Expert Member

    #13
    Sep 27, 2010
    Joined: Jun 16, 2010
    Messages: 297
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You don't have to compare yourself always with Kenya, I mean, this is about Mkapa, as an individual, respectable man he is. Why does it have always to be: we can do this better than them, they can't do this, blah... it's not necessary really.
     
  14. Smatta

    Smatta JF-Expert Member

    #14
    Sep 27, 2010
    Joined: Nov 5, 2008
    Messages: 2,231
    Likes Received: 140
    Trophy Points: 160
    Do we really need this? Do you want to dilute the importance of this thread by debating on matters that dont relate in any way to the intention of the thread? Benjamin Mkapa is a respectable African, and we as Kenyans respect him on a different level because of his effort in the post election crisis. Stop and think before you type anything, the list of Tanzanian UN reps you have listed only confirms the obvious, stop wasting your time and do something constructive with your life.
     
  15. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #15
    Sep 27, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,760
    Likes Received: 462
    Trophy Points: 180
    Huko anaweza kufanya kazi nzuri kwa sababu hana maslahi binafsi kama alivyokuwa Rais wa Tanzania!
     
  16. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #16
    Sep 27, 2010
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Mkapa is good but well, he allowed himself to conduct some stuffs that have let other people use against his credibility. Kama watu wengine wote waliowahi kukosea, if he had another chance, am sure he would do so differently on handling internal issues.
    Otherwise, I believe he will deliver maana yeye sio mtu wa sound hizi tunazosikia mpaka zinatoboa masikio
     
  17. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #17
    Sep 27, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Congrats Mkapa.
     
  18. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #18
    Sep 28, 2010
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135

    Punguza Jazba!.

    Issue ni kutaka kujua kama kweli hakuna top diplomats kutoka Kenya ambao wangeweza kusimamia migogoro inayotokea kila kukicha kwenye nchi zinazopakana na Kenya!! (mfano S. Sudan na Somalia.)

    Ukiondoa Tom Mboya na Dr. R. Ouko (WOTE MAREHEMU), Kenya ya sasa ina wanadiplomasia wa aina gani??
     
  19. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #19
    Sep 28, 2010
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kwa kweli argument yako haina mantiki kwenye thread hii. Lengo la thread si kujilinganisha au kutafuta ushindi dhidi ya Kenya.

    Hongera mzee wetu Mkapa.
     
  20. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #20
    Sep 28, 2010
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu maswali yanayoulizwa yanahusiana na thread yenyewe, kwani delimitations ni zipi?.

    Mkapa hajalinganishwa na mtu mwingine! (MTANZANIA GANI ASIYEJUA MATATIZO YAKE?) Issue ni kujua Kenya ya sasa ina wanadiplomasia wa aina gani na kwanini hawachaguliwi kusimamia migogoro inayotokea kwenye nchi inazopakana nazo.

    Kumbuka ni ndani ya miezi mitatu (3) tu tayari Ban Ki Moon ameshachagua wanadiplomasia wawili wakubwa (toka TZ) kwenda kusawazisha mambo huko Somalia na S. Sudani nchi ambazo zinapakana na Kenya na zenye umuhimu mkubwa sana kwa Kenya Kiuchumi, Kisiasa, na Kiusalama.

    Je shule/sera ya diplomasia ya Kenya inafuata mrengo wa aina gani? na inaproduce wanadiplomasia wa aina gani?
     
Loading...