Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bail out: What does it mean?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mtazamaji, Nov 24, 2010.

  1. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #1
    Nov 24, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Wachumi na wajuziwahii sekta naombwa kujuzwa kwa lugha nyepesi maana ya hili neno bailout

    Ireland nchi bayo ukisoma ni moja kati ya nchi zilizokuwa na uchumi mzuri zaidi ulaya kuliko hata England imekuwa bailedout.

    • Nini kimesababisha nchi hii kufikia katika hali hiyo?
    • Kwa nini tatizo hilo limetokea Ireland na sio Norway au Belgium?
    • Kwa nini Tanzania tusiombe kuwa bailed out?

    NB:
    Nimejaribu ku google na kuwikipedia tayari lakini sijaelewa hizi lugha za kichumi

    Nawasilisha
     
  2. m

    minye Member

    #2
    Nov 25, 2010
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Simple language; to help a person or an entity that is in difficulty.Mara nyingi hutumika katika masuala ya biashara, fedha na uchumi hasa pale zinapoonekana kufanya vibaya (usually by giving or lending them money). Mfano mzuri ni USA wakati wa financial crisis ambapo Obama alitoa fedha kwa ajili ya kuziokoa/kuzinusuru benki ambazo zilifanya vibaya katika biashara hasa mortgage. Kwa ujumla ni kunusuru.
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Nov 25, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Nadhani ungekuwa a bit specific "Economic Bailout"
     
  4. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Ok mkuu nimeelewa na nimesoma mifano naona mifano ya makampuni kama ulivyosema lakini kwneye vyombo vya habari naona wanasema nchi ndo imekuwa bailed out. Na ninavyojua wenzetu wanasema serikali zao hazijihusihi na biashara. Au kwa nn tanzania tusiombe na sisi hiyo bail out ?

    Powa mkuu ndo hivyo ukiingia anga usizoelewa makosa yapo .Kumbe kuna bailout za aina nyingi. Thanks kwa kunielimisha
     
Loading...