Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bado tunazikumbuka jamii zetu??

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Dark City, Aug 11, 2011.

  1. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Ndugu wana MMU,

    Hivi majuzi nilipata nafasi ya kutembelea mitaa ya watu wa kawaida na kukutana na maisha halisi ya Watanzania. Nilijihisi na kukubali kuwa nimetengwa (detached) na maisha ya kawaida ya ndugu na jamaa zangu...Baadhi ya mambo niliyoshuhudia ni ngumu kuamini!

    1. Kuna jamaa yangu ndiye mwenye simu katika kimtaa chake..kwa hiyo inaazimwa na kuzunguka karibia usawa wa mabalozi 2 wa nyumba kumi kumi. Watu wanafanya kubadilisha chips...Kwa hiyo alinambia nisipompata nijue simu iko kwa majirani!
    2. Mwingine alinambia kuwa redio yake ikiharibika basi unakuwa mwisho wa kupata chakula cha usiku. Anasema kwa jinsi vyumba vilivyobanana na kwa vile hakuna ceilings...redio ndiye mkombozi wao...Hii ilitokana na mshangao wangu wa kwa nini redio zinapigwa karibia 24hrs
    3. Kuna wengine hawana vyoo...kwa hiyo wanapata hifadhi kwa majirani...Hapa nikamkubuka Ex-GF wangu ambaye aliwahi kunambia kuwa hajawahi kuchimba dawa (kubwa) porini!!
    4. Watu wengine walishasahau sura za noti..ukimpa noti ya shs 500 au 1000 anafunga novena kukuombea!!
    5. Jamaa niliosoma nao miaka ile wanaonekana kama babu zangu...wamechoka na tayari wengine tumeagana...very sad in deed
    6. Pamoja na matatizo niliyoona,....bado watu wametinga T-shirt za kijani za kuanzia Mkapa 1995 hadi JK 2010 na mabango yao. Pia bendera za kijana ndio zimepamba mitaa yao utadhani wanaandaa dhifa ya Taifa kwa Mgeni maarufu wa Ikulu..
    7. Pamoja na kutambua kuwa sumu inayowaua ni umaskini...hawataki kusikia sauti nyingine zaidi ya kuwaeleza kuwa walinde amani yao!!
     
  2. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,081
    Likes Received: 14,368
    Trophy Points: 280
    cha kusikitisha zaidi ni kuwa life now is better kuliko itakavyokuwa few years from now
     
  3. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    sooooo sad DC, wapi huko, maaana kijijini kwetu naona pamekucha tu
    ila mama angu mdogo alinipa kali, eti anasikia mjini kuna vyama vingi mbona
    wao sijawapelekea?? nikajiuliza how?nikabaki kucheka tu
     
  4. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    BB,

    Ngoja niwalindia heshima na utukufu wao (kama wale wachunga kondoo wanaotumaliza na heroin)!! Yaani nimekubali kwamba hiz key boards zimetutenga sana na ndugu zetu!!

    Kuna vitu hata nilishasahau kwamba vipo katika dunia hii...mfano kwenda "toilet" bila maji wala toilet paper na badala yake unaambiwa kuwa wenyewe wanatumia majani ya miti...Mhhhhhh.....Hii dunia hata sijui ikoje!!
     
  5. Dinnah

    Dinnah JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2011
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 507
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kawaida sana hii kule kwetu, mie pia nimekulia mmazingira hayo, na juzjuz tu nilikuwa huko muendelezo ndio huuhuu
    unabeba jembe shambani huko kumaliza ishu, choo cha wageni ili kisijae, tena waliotoka dar
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Sasa hawa ndugu zetu wanaoishi kama vile ni 1800s, wanaelewa hizi nyimbo za siku hizi za..kasi zaidi..nguvu zaidi na ari zaidi? Tena katika kufanya mambo negatively??
     
  7. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #7
    Aug 11, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Umenikumbusha mbali sana D,

    Huko sehemu sehemu watu wanahisi Dar ni zaidi ya mbinguni..Kipindi nasome kidogo nipate mke kirahisi. Nilimtania dada mmoja kwamba kama yuko tayari ajiandae twende naye Dar...Yaani alinikalia kooni hadi ikabidi nitoroke wakati narudi shule...Kama ningekuwa tapeli huyo daa labda leo angekuwa anazurura katika mitaa ya dar!!
     
  8. kisukari

    kisukari JF-Expert Member

    #8
    Aug 12, 2011
    Joined: Jul 16, 2010
    Messages: 3,308
    Likes Received: 505
    Trophy Points: 280
    hakuna watu wanaoishi kiumoja na furaha,kama watu wa vijijini.mjini stress tupu
     
  9. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #9
    Aug 12, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Cha ajabu saaana whatever differences kati ya wanadamu kila mmoja hukubali

    na kuzoea mazingira yake... thou wa juu aweza shangazwa saana na anaeonekana

    kama low life... Hio picha ume paint... ndo the type of jamii hataki kabisa change...
     
Loading...