Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Awekewa moyo wa plastiki

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mshume Kiyate, Aug 5, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Madaktari nchi nchini Uingereza wamefanikiwa kwa mara ya kwanza kumwekea binadamu moyo wa plasitiki unaondeshwa na nguvu ya betri.
    Matthew Green (40), amewekewa moyo huo wa plasitiki katika Hospitali ya Papworth kwenye Mji wa Cambrige na aliruhusiwa kurejea nyumbani na moyo huo, akisema umerejeshwa upya uhai wake.
    Akionyesha furaha mbele ya wanahabari, Matthew ambaye ni baba wa mtoto mmoja alisema Ni ajabu kwangu, moyo wa plasitiki umenirudishia uhai, sasa najisikia vizuri mwenye afya na maisha mema.
    Kwa mujibu wa madaktari Matthew analazimika kutembea na mkoba ulio na betri zilizotengenezwa kwa teknolojia ya hali ya juu zinazofanya kazi ya kuendesha moyo huo usambaze damu mwilini.
    SOURCE: BBC NEWS
     
  2. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Tanzania sijui wangeweka nini! Sijaele vice versa ya moyo wa plastic sijajua. Nakumbuka ya kichwa na miguu.
     
  3. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #3
    Aug 5, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,785
    Likes Received: 512
    Trophy Points: 280
    Naona hawa wazungu wanaMbeep Mungu sasa!
    [​IMG]
     
  4. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #4
    Aug 5, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    Wale ni noma,moyo wa plastic unafanya kazi?
     
  5. Kinyungu

    Kinyungu JF-Expert Member

    #5
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 2,811
    Likes Received: 936
    Trophy Points: 280
    Nasikia hata moyo wa kitimoto huwa unamfaa sana mwanadamu. Kwa nini hawakumwekea huo?
     
  6. Mulama

    Mulama JF-Expert Member

    #6
    Aug 5, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 1,827
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Hawezi kudumu muda mrefu kutokana na sababu za kibaiologia, ila wenzetu ni daring katika sayansi kwa hiyo mtu ku volunteer ili atumike kwa experiments huwa sio tatizo sana.
     
  7. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #7
    Aug 5, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Huyu jamaa aliowekewa huo moyo Matthew alizua taharuki katika mkutano wake na wanahabari, baada ya kengele maalumu iliyounganishwa kwenye moyo wake kulia.
    Ilimfanya Matthew naye kushtuka na kukatiza mazungumzo yake na wanahabari kabla ya kengele hiyo kunyamaza baada kupunguza msukumo wa damu kwa kupumzika.
    Lakini muda mfupi baadae alisema. Hiyo inanikumbusha niwe makini kila wakati, kama nikipata mshutuko hata kidogo moyo huu hautaki kabisa
     
Loading...