Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Athumani iddi chuji

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Swahilian, Oct 19, 2009.

  1. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #1
    Oct 19, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    CHUJI

    Athumani Idi chuji, mwanasoka Tanzania.
    Amejaliwa vipaji, nashindwa kuelezea.
    Kakosa tu uchugaji,kondoo wangemezea.
    Hiki kipaji cha chuji, ni matatizo makubwa.

    Mpira kakomalia, shule hakupendelea.
    Mama alikubalia,kandanda we endelea.
    Wengi akawavutia ,nyotaye kuongelea.
    Hiki kipaji cha soka,au cha kusingizia.

    Ikawa chuji na Simba,wafurahi kidedea.
    Ukuta kashika nyumba, msimbazi kupepea.
    Sokani walikukumba, bado uliwachekea.
    Hivi soka ikipanda , akili zenu huruka?

    Mara ukaaanza kuponda, sekeseke za chakula.
    Ugomvi na wako nyanda, kisa chenu ni Jamila.
    Huna raha ukakonda, Simba ikawa madhila.
    Hiki kipaji cha Idi, kina wingi wa vituko.

    Usajili tafrani, hutaki tena nyumbani.
    Wasema huna amani,wataka kwenda jangwani.
    Wang’ang’ania benchini, nyumba mpya twigani.
    Kipaji cha Brambati, sijaona duniani.

    Kifungo kikawa mwisho, ukarudi uwanjani.
    Tuliona zako jasho, ulijituma dimbani.
    Walikwongeza na posho, washinda mwao vinywani.
    Athumani wa kipaji, mwige nduguyo Pius

    Taifa zima gumzo, madebe ukapigiwa.
    Maximo akwite mwanzo, kiungo bora kaitwa.
    Ukaanza zako bezo, dole kati likasutwa.
    Chuji hiki kipaji, kutukana mashabiki?

    Tamati yanigongea ,sifaze nisiandike.
    Sisahau ya Songea, yachekesha ya Mwandike.
    Soka hawakuchelea, miezi sita wamweke.
    Idi kipaji tumia, u’huru sasa tulia.

     
  2. chishango

    chishango JF-Expert Member

    #2
    Oct 19, 2009
    Joined: Feb 20, 2009
    Messages: 795
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    Swahilian acha majungu tuletee tungo za kuamsha mioyo ya uzalendo kwa taifa letu linalodidimia, hicho si kitu muhimu ambacho watu tungependa kujishughulisha kufikiria kwa sasa
     
  3. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #3
    Oct 19, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pole sana Ndugu yangu!!1. jifunze kufikiri zaidi na ujue yapi majungu na zipi ni sifa na ipi ni hali halisi, je! haya hayatuhusu wanajamii,au weye si kati ya wanajamii? mie si mwanamajungu kama ufikiriavyo na hata siku moja sifundishi kuandika kama wewe usivyofundishwa kunishuku! amani iwe kwako, majibizano na ubishani ni hamasa kwa wasaka ukweli! japo si siku zote!! rudia tena na tena!!
     
  4. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #4
    Oct 19, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Sijaelewa hapo
     
  5. Semenya

    Semenya JF-Expert Member

    #5
    Oct 19, 2009
    Joined: Sep 5, 2009
    Messages: 571
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    stuing artism
    kipaji kizuri endelea hivyohivyo na utunzni mzuri
    mependa sana jinsi ulivyoweza kufikiria na kutunza ujumbe wako hasa kwa mtu kama chuji mwenye majimambo na kipaji
    tuletee nyingine basi
    Great
     
  6. Swahilian

    Swahilian JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2009
    Joined: Apr 28, 2009
    Messages: 558
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukuta kashika nyumba, yamaanisha sehemu ya ulinzi alikwepo Victor Costa a.k.a nyumba. Nafkiri umenipata hapo. Poa kakaa!
     
Loading...