Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Anna Makinda alistahili kuongoza hoja ambayo yeye binafsi ana upande? Naomba mwongozo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Chintu, Nov 14, 2011.

  1. C

    Chintu JF-Expert Member

    #1
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,416
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Wakuu naomba mwongozo wenu. Leo hii kabla ya mjadala wa katiba kuanza nimeshangaa sana kuona spika bila aibu akiupigia kampeni kwa wabunge kupitisha muswada wa katiba. Hivi hili ni sahihi kwa mtu anayetakiwa kusimamia mjadala wa watu wenye mawazo tofauti kuwa na bias ya wazi? si angetangaza conflict of interest na kumuachia mtu neutral kuongoza mjadala?

    Yaliyotokea bungeni leo yameonyesha ni kama spika alishaongea na Anna Kilango kuwa ntahakikisha utaanza wewe kuchangia, maana spidi na sauti aliyoitumia kumuita kilango kuchangia haikuwa ya kawaida na hakutaka kumsikiliza mwingine yeyote, yeye alikazana tu kuita kilango, kilango, kilangooooo!!!!! anza kuongea.

    Mi nadhani mjadala mzima ulikuwa batili kwa sababu muongoza mjadala alikuwa feki!!
     
  2. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bi kiroboto anazidi kutudhihirishia katumwa na hayupo pale kwa maslahi ya taifa
     
  3. Wa Ndima

    Wa Ndima JF-Expert Member

    #3
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 1,509
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mafisadi watafute pa kujificha
     
  4. wagagagigikoko

    wagagagigikoko Senior Member

    #4
    Nov 14, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HANA SIFA HATA KIDOGO TENA ANALIDHALILISHa BUNGE NA WANAWAKE WENZAKE
     
  5. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Kuna ambaye yuko neutral katika hili?
     
  6. a

    alpha5 JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 201
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    kama yupo basi na akapimwe mirembe
     
  7. C

    Chintu JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,416
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    ..............Ilibaki kidogo tu apande kwenye kiti kumuita Anna Kilango achangie, nadhani aliagizwa au alipanga dili na Anna Kilango.
     
  8. C

    Chintu JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,416
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    wapo wengi tu ambao wangeacha mjadala uwe hot kwa hoja na kutupa wananchi opportunity ya kuchambua nani ana point na nani anafuka vapour. amedilute mjadala wote kwa kuwa na upande waziwazi, ndio maana hata baada ya Lissu kuongea alianza kumbeza na kusema ni maoni yake mwenyewe tu. Tuna Spika kweli hapo!
     
  9. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,195
    Likes Received: 11,506
    Trophy Points: 280
    Na huyu Kilango baada ya kuitwa na shost wake badala ya kutoa hoja yeye anakazana kuwakaripia CDM waendelee kutoka nje na maneno mengine ya kejeli jambo ambalo si dhani kama ni busara kwa kiti kilichomuita Kilango kuchangia mada na kudiverge kuwagombeza wabunge waliokua wakijiondokea bungeni, Mbaya zaidi huyu Anna Kilango amejikuta anasuasua kwenye kutoa point za kuafiki sheria ya mswada husika na matokeo yake amepanic nakuongea hoja zilizopandiana bila kichwa wala miguu na kupoteza muda pasipo kuongea jambo la maana, Anna Kilango amejidhihirisha kuwa ni mnafiki mkubwa kwa kuongea maneno yanayodhihirisha kuwa yeye sio mpinga mafisadi tena kama alivyokua akijiita awali bali kwa sasa yeye ni wakili wa mafisadi kwa kushinikiza rais apewe mamlaka yanayobaka demokrasia na kutoa mianya kwa mafisadi kuzidi kuchota majasho ya walipa kodi kupitia mamlaka haya rais anayoyapambania Anna Kilango. Hii ni nazi mbovu nyingine kutoka mitume 12.
     
  10. MNAMBOWA

    MNAMBOWA JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2011
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,956
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Kwani KILango cy mbunge? Uliokuwa unawataka kuongea mbona wamefyata mkia na kutoka nje? Waende wakayasemee barabarani huko maana huko ndo wameona panafaa. Cjawahi kuona wapinzani wabumbavu kama hawa ambao hata fursa wanazopewa hawatumii kinyume chake wanalaumu serikaria.
     
  11. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Zitto akija kwa kutumia masaburi yake ataanza kuropoka Makinda aka bi kiroboto ni spika makini... Safari Zitto tutakutolea uvivu, waulize madiwan Arusha na Shibuda leo alikuwa wa kwanza kutoka... We rudi utuchanganye kwa hili...
     
  12. D

    Dopas JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2011
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Makinda ni mbumbumbu kama walivyo magamba wengi. Sio kosa lake, ni kosa la aliyemweka hapo kupasha moto kiti.
     
  13. j

    jigoku JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Mnambowa wewe na wabunge wa Chadema nani ni mpumbavu?think twice usiendekeze njaa itakufanya vibaya,hata inaweza kukufikisha ku-camerouniwa.
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Nov 14, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,195
    Likes Received: 11,506
    Trophy Points: 280
    wewe green guard unatumia nguvu nyingi kutetea uvunjifu wa haki, Ni vizuri sana watanzania wameona kilichojiri na wataamua nani chui na nani kondoo.
     
  15. rasmanyara

    rasmanyara Senior Member

    #15
    Nov 14, 2011
    Joined: Sep 12, 2011
    Messages: 198
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mama spika yuko hapo kwa mkataba wa magamba na hatakiwi kuvunja fungu ndani ya makubaliano yao iilinde sirikali na ndo maana anabeza upinzani.
     
  16. C

    Chintu JF-Expert Member

    #16
    Nov 15, 2011
    Joined: Feb 4, 2011
    Messages: 2,416
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Kutoka ilikuwa ni lazima kwa sababu msimamizi wa mjadala alianza mipasho kabla ya hoja, ulimsikia alivyokomment baada ya hotuba ya Lissu? sasa ulitegemea nini, ni wazi haki isingetendeka.
     
  17. mkada

    mkada JF-Expert Member

    #17
    Nov 15, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    natamani baba wa taifa asikie kilio cha watanzania huko aliko,hv kweli ccm imewageuka watanzania kiasi hiki,hivi kweli nchi hii imekuwa ya kikwete na maswahiba wake,hivi kweli kikwete ataacha mambo haya yaendelee kwa kipindi chote alichobakiza madarakani?kweli kweli kweli mafisadi sasa ndio wanaenda kuandika katiba mpya?
     
  18. Gracious

    Gracious JF-Expert Member

    #18
    Nov 15, 2011
    Joined: Jul 12, 2011
    Messages: 1,692
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Kwan hamkulijua hili tangu mwanzo,mbona sitta kawaambieni,mkazidi kumwita mnafiki
     
  19. f

    francvenet Member

    #19
    Nov 15, 2011
    Joined: Apr 26, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwani yupo kwa maslahi ya wananchi au magamba?
     
Loading...