Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ANAYESEMA KUJIVUA GAMBA KWA HOVYO YEYE NDIO WA HOVYO: Kikwete

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by zamwamwa, Feb 24, 2012.

  1. z

    zamwamwa Member

    #1
    Feb 24, 2012
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    23.1K


    92.3K


    0digg​

    RAIS Jakaya Kikwete, amekiri wazi kuwepo kwa vuguvugu la upinzani lenye nguvu kubwa hapa nchini, na kuonya kwamba, iwapo Chama cha Mapinduzi (CCM), hakitajirekebisha katika mienendo yake inayoonekana kuwaudhi wananchi, chama hicho kipo hatarini kupoteza hatamu ya kuliongoza Taifa na kusisitiza nia ya chama hicho kuwaondoa mafisadi.
    [​IMG]
    Kadhalika, Rais Kikwete ambaye pia ni mwenyekiti wa CCM Taifa, ametetea uamuzi wa kujivua gamba ndani ya chama hicho, uliopewa baraka zote na Halmashauri Kuu ya chama hicho (NEC), dhidi ya viongozi mafisadi kuhakikisha wanajiondoa ndani ya chama kabla hawajaondolewa, na kusema uamuzi huo haukuwalenga watu fulani wanaotuhumiwa kwa ufisadi, bali viongozi wote wasio na maadili mema ndani ya CCM.
    Mkuu huyo wa nchi, aliyathibitisha hayo leo Jijini Mwanza, wakati akihutubia maelfu ya wanachama wa CCM katika sherehe za maadhimisho ya miaka 35 ya kuzaliwa kwa CCM, iliyofanyika Kitaifa kwenye uwanja wa CCM Kirumba jijini hapa.
    Katika sherehe hizo, CCM ililazimika kutumia mtindo wake wa kukodi mabasi na maroli, kwa ajili ya kusomba watu kutoka maeneo mbali mbali ndani na nje ya mkoa huo, kwa ajili ya kuhudhuria maadhimisho hayo, ambayo hata hivyo yalionekana kughubikwa na imani za kishirikina ndani ya uwanja huo wa CCM Kirumba.
    Katika hotuba yake kwa wana CCM, Rais Kikwete alisema kwamba, kwa sasa nchi imekumbwa na mtikisiko mkubwa wa vuguvugu la upinzani, na kwamba viongozi wa CCM na Serikali kwa ujumla wasiwe watu walioganda.
    “Wapo wanaobeza mafanikio tuliyofikia, nasema huo ni uroho mbaya. Sisi tuwapuuze. Lakini tutambueni kwamba kwa sasa vuguvugu la upinzani limezidi kuwa na nguv kubwa hapa nchini.
    “Kushika ama kuendelea kushika madaraka inatokana na ridhaa ya wananchi wenyewe. Hivyo wana CCM tutambueni hilo kwamba wananchi ndiyo wenye uwezo wa kutupa ama kutukataa kuwaongoza. Tukishindwa hilo tutashindwa”, alisema Rais Kikwete ambaye wakati wa kuingia uwanjani CCM Kirumba wasaidizi wake kitengo cha usalama wa taifa waliona chupa mbili zilizokuwa zimejazwa vitu vilivyodaiwa dawa za kishirikina, kisha mmoja wa saidizi wake hao kuipiga teke chupa moja.
    Chupa hizo mbili za kampuni moja ya kutengeneza maji (jina tunalihifadhi), zenye ujazo wa lita 1.5, zilionekana moja kuwekwa upande wa zuria na nyingine upande wa pili wa zuria lililotandikwa uwanjani hapo kwa ajili ya mgeni rasmi na wageni wengine wanapopita kwenda meza kuu (V.I.P), kwa ajili ya shughuli hiyo ya maadhimisho hayo.
    [​IMG]Kikundi cha Sungusungu wa Mwanza wakitumbuiza sherehe za miaka 35 ya CCM, Mwanza
    Alisema, lazima viongozi wa CCM na Serikali wawajibike kikamilifu katika kusimamia maendeleo ya wananchi, ili kuendelea kuwajengea imani raia hao dhidi ya chama chao tawala na Serikali kwa ujumla, na kwamba chama hicho tawala kimeathiriwa sana na viongozi wake wasiokuwa waaminifu mbele ya jamii ya Kitanzania.
    Kuhusu kujivua gamba.
    Mwenyekiti huyo wa CCM Taifa alisema: “Hivi karibuni nikiwa na NEC hapo Dodoma, nilitumia neno nyoka kujivua gamba. Usemi huo ulienezwa tofauti kabisa. Kimsingi tulipitisha maazimio mengi, lakini wenzetu wameona azimio moja tu la kujivua gamba.
    Alisema, hoja ya kujivua gamba iliyopitishwa na NEC mwaka jana si ya ovyo, hivyo kiongozi na mwanachaa yeyote ndani ya CCM anayeuona uamuzi huo ni wa ovyo, basi yeye ndiyo wa ovyo mbele ya jamii.
    “Uamuzi wa kujivua gamba ndani ya CCM si wa ovyo. Ukiuona wa ovyo wewe ndiyo wa ovyo. Haiwezekani tukaendelea kuwa na watu wa ovyo. Lazima chama kijipange na kujiweka sawa ili kisipoteze sifa kwa jamii”, alisema mwenyekiti huyo wa CCM taifa ambaye alipokea wanachama wapya wapatao 1,847.
    Kwa mujibu wa Rais Kikwete ambaye alianza kuhutubia saa 8:45 mchana na kumaliza saa 9:37 alasiri, alikiri pia ajenda ya watu ndani ya chama hicho kujivua gamba imegonga mwamba, na amewatupia mzigo wanachama wake kuwawajibisha viongozi hao na wale wanaowaona hawaendani na maadili wala sera za chama hicho tawala.
    Alisema, maamuzi ya kujivua gamba hayakulilenga kundi ama watu fulani ndani ya CCM, bali linawahusu wanachama wote wanaojitambua kwamba si waaminifu kujiondoa wenyewe ndani ya chama kwa kuachia nyadhifa za kiuongozi badala ya kusubiri kuondolewa na mamlaka za juu.
    “Wito wa kujivua gamba haujapewa mwitikio mzuri. Tumetupa mpira huo kwa wanachama kuwawajibisha viongozi hao, maana tunawafahamu. Sasa kazi kwetu sote”, alisema Rais Kikwete pia alishuhudia uwanja huo wa CCM Kirumba kutokujaa watu kama ilivyokuwa mwaka 2005 wakati alipowasili kwa ajili ya kuomba kura ya kuwa mtawala wa nchi.
    Uchaguzi wajumbe wa NEC.
    Mwenyekiti huyo na Rais wa nchi alisisitiza kwamba, lazima wajumbe wa Halmashauri kuu ya chama (NEC), wachaguliwe kutoka kwenye wilaya zao, na si vinginevyo, na kusema hiyo itasaidia zaidi kukiimarisha chama chake hicho kinachonyemelewa na vuguvugu kali la upinzani nchini.
    Hata hivyo, alikwenda mbali na kuwataka wanachama wasiokuwa wasafi, wenye upeo mfupi, wabakaji na mafisadi wasijidanganye kuomba uongozi huo wa NEC, maana wanachama hawatawachagua kutokana na matendo yao mabaya ndani ya jamii inayowazunguka.
    Mwenyekiti huyo wa CCM aliiagiza Taasisi ya Kuzuia Kupambana na Rushwa (TAKUKURU), kuanza kunyemelea nyendo za baadhi ya wanasiasa wanaotaka kugombea UNEC ndani ya chama hicho, kwani wapo baadhi yao wamepanga kutumia rushwa kuwahonga wanachama ili wawachague kushika nafasi hiyo ya juu.
    Katiba mpya.
    Rais Kikwete aliwapongeza wabunge wa CCM kwa uamuzi wao wa kuitetea Sheria ya Mabadiliko ya Katiba mpya 2011, na kwamba muswaada huo umeshawasilishwa tena bungeni, hivyo ataunda tume ya kukusanya maoni kwa Watanzania, ambapo aliwaomba wana CCM kujitokeza kwa wingi kutoa maoni yao, maana mmbamba ngoma huvutia kwake.
    “Hili la Katiba mpya tumechukuwa mapendekezo ya vyama vya upinzani, kikiwemo CCM ambacho nacho kimetoa mapendekezo manane. Nawashukuru sana wabunge wa CCM katika hili, lakini wana CCM jitokezeni kwa wingi kutoa maoni yenu maana mmbamba ngoma huvutia kwake”.
    Hata hivyo, Rais Kikwete alikwepa waziwazi kuzungumzia tatizo la mgomo wa Madaktari linaloikumba nchi kwa sasa, na kuahidi kulitolea ufafanuzi na maelezo muda si mrefu.
    Alikitaka pia kitengo cha propoganda ndani ya chama hicho kufanya kazi vizuri, maana chama hicho kinaonekana kuzidiwa nguvu na wapinzani ambao wao hutumia propoganda za aina mbali mbali, hivyo wananchi kuanza kuamini maneno ya wapinzani.
    Habari hii imeandaliwa na Sitta Tumma – Mwanza.

    Hotuma kamili ya Mwenyekiti wa CCM, Rais Jakaya Kikwete:
    HOTUBA YA MWENYEKITI WA CCM TAIFA, MHESHIMIWA
    JAKAYA MRISHO KIKWETE, KATIKA SHEREHE ZA
    KUTIMIZA MIAKA 35 YA CCM, KWENYE UWANJA WA
    CCM KIRUMBA,TAREHE 05 FEBRUARI, 2012
    Mheshimiwa Mwenyekiti wa CCM wa Mkoa,
    Mhemiwa Pius Msekwa, Makamu Mwenyekiti wa CCM Bara,
    Mheshimiwa Wilson Mukama, Katibu Mkuu wa CCM,
    Waheshimiwa Wajumbe wa Sekretariat, Kamati Kuu na Halmashauri
    Kuu ya Taifa;
    Waheshimiwa Waasisi wa TANU, ASP na CCM;
    Wanachama wenzangu wa CCM;
    Wageni Waalikwa, Mabibi na Mabwana;
    Kidumu Chama cha Mapinduzi……..!
    Naomba tuanze kwa kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa
    kutupa afya na uzima na kutuwezesha kukutana tena katika
    maadhimisho ya siku hii adhimu na ya kihistoria kwa Chama chetu na
    nchi yetu.
    Tumekusanyika hapa siku ya leo kusherehekea miaka 35 ya
    kuzaliwa kwa Chama cha Mapinduzi. Nawashukuru na kuwapongeza
    sana viongozi, wana-CCM na wakazi wa Mkoa wa Mwanza kwa
    mapokezi mazuri na kwa maandalizi mazuri ya sherehe hizi. Hakika
    sherehe zimefana sana. Hongereni wote mlioandaa sherehe hii kwa kazi
    nzuri sana mlioifanya. Nawapongeza sana wanachama na wananchi,
    kwa kujitokeza kwa wingi katika matembezi ya mshikamano leo
    asubuhi na sasa katika kilele cha sherehe. Aidha, nawashukuru kwa
    2
    burudani mbalimbali na wimbo mzuri wa halaiki ambao umetugusa
    sana na kukonga nyoyo zetu. Wahenga walisema “mwenye macho
    haambiwi tazama”. Tunawashukuru sana. (Mwabeja sana).
    Napenda pia kuwapongeza viongozi, wanachama, makada,
    wapenzi na mashabiki wote wa CCM kote nchini kwa kuadhimisha
    miaka 35 ya uhai wa Chama chetu. Kama nilivyosema kule Dodoma
    mwaka wa jana kwamba tunastahili kujipongeza kwani tumefanikiwa
    kwa mengi, na tunazidi kufanikiwa. Wapo wanaotubeza, sisi
    tuwapuuze kwa kuendelea kutekeleza ahadi na mipango.
    Tuwashangaze kwa kufanikiwa ili wachukie.
    Ndugu Wananchi;
    Sherehe hizi ni fursa ya kufanya tathmini ya kiasi gani
    tumefanikiwa kujenga na kuimarisha Chama chetu na jinsi gani
    tumefanikiwa katika kutimiza wajibu wetu kwa taifa na wananchi
    ambao tuna dhamana ya kuwaongoza.
    Kwa Chama chetu kufanikiwa kudumu na kuwa kimoja kwa
    miaka 35, na zaidi ya nusu ya miaka hiyo ikiwa ni ndani ya ushindani
    wa vyama vingi, ni mafanikio makubwa ambayo wote hatuna budi
    kujivunia. Ni jambo la fahari kubwa kwa Chama cha Mapinduzi
    kwamba nchi yetu imesherehekea miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania Bara
    wakati Chama chetu kikiwa kinaendelea kushika hatamu za uongozi wa
    nchi yetu.
    Tumefanikiwa kufanya hivyo kwa miaka yote hiyo kwa sababu
    tumetambua na kutimiza wajibu wetu wa uongozi wa taifa kwa namna
    na kiwango ambacho kimewaridhisha wananchi wa Tanzania. Ukweli
    huo unadhihirishwa na jinsi Chama chetu kilivyoendelea kupata
    ushindi katika chaguzi mbalimbali tangu tuanze mfumo wa vyama
    vingi mwaka 1992 mpaka sasa. Tumeendelea kupata ushindi mzuri
    3
    hata katika kipindi hiki ambacho vuguvugu la upinzani nchini
    limeongezeka kwa kiasi kikubwa.
    Ndugu zangu, Viongozi wenzangu na Wana-CCM wenzangu;
    Kama nilivyokwishawahi kusema mara kadhaa kwa wana CCM
    siku za nyuma kwamba wakati tunapojipongeza kwa mafanikio
    tuliyoyapata, hatuna budi kutambua kuwa ili Chama chetu kiendelee
    kupata ushindi na kuongoza taifa letu kwa miaka mingi zaidi, hatuna
    budi kwenda na wakati. Lazima tuwe na sera nzuri zinazotambua
    matakwa ya raia na matatizo yanayowakabili na kuyatafutia majawabu.
    Tuchukue hatua thabiti za kutatua changamoto na matatizo ya
    wananchi na kufanya mambo mapya ya kuleta maendeleo. Tukifanya
    hayo wananchi wataendelea kuwa na mapenzi na imani na Chama
    chetu na kutuwezesha kuendelea kuongoza kwa miaka mingi zaidi.
    Bahati nzuri Chama chetu kina sifa ya kutekeleza sera zake na
    ahadi zake kwa wananchi pamoja na changamoto mbalimbali
    tunazokabiliana nazo. Tumethibitisha ukweli huo kwa jinsi gani
    tumetekeleza Ilani ya Uchaguzi ya mwaka 2005 – 2010 na tulivyoanza
    kutekeleza Ilani ya Uchaguzi ya 2010 – 2015 katika mwaka wa kwanza
    wa ngwe yetu ya pili. Ni ukweli kwa nchi nzima na ukweli kwa Mkoa
    wa Mwanza kwamba tumetekeleza ahadi zetu kwa kiwango cha juu
    sana. Tunasema tutakayotekeleza na tunatekeleza tuliyoahidi.
    Viongozi wenzangu na Wanachama Wenzangu;
    Chama chetu kinayo sifa nyingine nzuri nayo ni kufanya tathmini
    ya shughuli zake mara kwa mara ili kubaini mafanikio tuliyoyapata na
    pale ambapo hatukufanikiwa. Lakini huwa hatuishii hapo bali
    hukubaliana juu ya hatua za kuchukua kuimarisha na kuendeleza
    tuliyofanikiwa na kusahihisha tulipokosea. Hiyo ndiyo siri ya
    mafanikio yetu.
    4
    Kukamilisha Mageuzi Ndani ya Chama
    Ndugu Wana CCM;
    Katika hotuba yangu ya mwaka jana pale Dodoma nilieleza haja
    ya kufanya tathmini ya uchaguzi uliopita na kufanya mageuzi ndani ya
    Chama chetu kwa lengo la kukiimarisha. Shabaha yetu kuu ni
    kukihuisha Chama chetu na kukipa taswira mpya na mvuto zaidi mbele
    ya jamii. Katika kusisitiza umuhimu wa kufanya hayo nilitoa mfano wa
    tabia ya nyoka kujivua gamba. Nilieleza kwa kina faida ya kufanya
    hivyo na athari za kutochukua hatua hizo mapema.
    CCM ni chama cha siasa ambacho mtaji wetu uko katika kuungwa
    mkono na watu. Hivyo basi, hatuna budi kuwa makini, sikivu na
    kwenda na wakati. Ni ukweli ulio wazi kuwa uhai na uhalali wa
    Chama chetu kushika hatamu za dola unategemea ridhaa ya wananchi.
    Hisia zao na mtazamo wao juu ya Chama chetu ndizo zinazowafanya
    waamue kutupatia au kutunyima ridhaa hiyo. Hivyo basi, lazima
    wakati wote Chama chetu kijitahidi kuhakikisha kuwa kina taswira
    nzuri katika mitazamo na hisia za wananchi. Lazima tuwe na sera nzuri
    na tufanye mambo mema. Pia lazima Chama chetu kijenge uwezo wa
    kupambana na propaganda chafu zinazojenga taswira mbaya ya Chama
    kwa jamii. Lazima tujenge uwezo wa kujisemea kwa mema mengi
    tunayofanya.
    Chama hiki ndio zindiko la nchi hii na matumaini ya wananchi
    walio wengi. Kamwe tusikubali sisi viongozi kuwa chanzo cha
    kuipoteza tunu hii ya Watanzania kwa kushindwa kuchukua hatua
    sahihi. Tukichelea kufanya hivyo, tutachekwa na kulaumiwa sana na
    kamwe historia haitotusamehe.
    Ndugu Wana-CCM;
    Kwa kutambua ukweli huo na wajibu wa kihistoria kwetu wa
    Chama chetu, Halmashauri Kuu ya Taifa ya Chama chetu katika kikao
    5
    cha mwezi Aprili, 2011 kiliazimia kuchukua hatua mbalimbali
    zitakazokipa uhai mpya Chama chetu. Miongoni mwa hatua hizo ni
    kuiunda upya Kamati Kuu na Sekretariati ya Halmashauri Kuu ya Taifa.
    Aidha, kuutazama muundo wa Chama chetu na iliamuliwa kuwa
    Wajumbe wa Halmashauri Kuu ya Taifa wachaguliwe kutoka Wilayani
    badala ya utaratibu wa sasa wa kuwachagua kutoka Mkoani na Taifa.
    Lengo ni kuusogeza uongozi huu wa juu wa Chama chetu utoke karibu
    na kule wanachama waliko. Tulikubaliana pia kwamba sote tuelekeze
    nguvu zetu katika kuimarisha Matawi na Mashina walipo wanachama.
    Hivi sasa nguvu nyingi imeelekezwa Wilayani, Mkoani na Taifa.
    Halmashauri Kuu ya Taifa imejadili kwa kirefu nafasi ya viongozi
    katika ujenzi wa Chama na sifa yake mbele ya watu na jamii. NEC
    imekubaliana kwa kauli moja kwamba, kuwa na viongozi hodari na
    wenye mwenendo mwema ni rasilimali yenye tunu kubwa. Kinyume
    chake ni kubeba mzigo mkubwa wa lawama na kushusha heshima na
    sura ya Chama katika jamii. Halmashauri Kuu ya Taifa ilikubaliana
    kwamba sifa na sura ya Chama katika macho ya jamii imeathiriwa sana
    na kuwa na viongozi wanaonyooshewa vidole na kutuhumiwa kwa
    mwenendo mbaya hasa vitendo vya rushwa, wizi, utovu wa nidhamu
    na ubadhirifu. NEC iliamua kuwa viongozi wa namna hiyo hawafai
    kuwemo katika safu za uongozi wa Chama chetu. Ikaamuliwa wapime,
    watafakari na kuamua kujiondoa katika uongozi na wasipofanya hivyo
    waondolewe.
    Baada ya kuridhika kuwa wito huo haukuitikiwa ipasavyo, NEC
    imeagiza vikao vya Chama vya ngazi zote wawatambue viongozi wa
    namna hiyo na kuwachukulia hatua kuwawajibisha. Hayo ndiyo
    maelekezo, sasa kazi kwetu sote kwani watu hao wapo katika ngazi
    zote, wapo kwenye Matawi, Kata, Wilaya, Mikoa na Taifa. Bahati
    mbaya ilijengwa dhana kana kwamba wapo taifa tu.
    6
    Ndugu Wanachama;
    Nafahamu kuwa baadhi ya viongozi na wanachama wenzetu
    hawakupendezwa na hawapendezwi na uamuzi huo na mageuzi ya
    Chama kwa jumla. Wanataka tubaki tulivyo. Hawa hawakitakii mema
    Chama, tuendelee kuwaelimisha. Wako waliotafsiri kuwa mageuzi
    haya yanawalenga watu Fulani tu, hayo siyo kweli ni upotoshaji. Kwa
    kweli huku kutia fitina kwa jambo ambalo liko dhahiri. Sote tu
    mashahidi wa kilio cha wanachama wetu, wapenzi na wananchi kwa
    ujumla kuhusu haja ya kukibadili Chama chetu. Tunatambua kilio cha
    wanachama na wananchi cha kutaka Chama chao wanachokipenda
    kiwe na viongozi waadilifu wasiokuwa na tuhuma za rushwa au
    ubadhirifu, wanaotenda maovu.
    Kilio hicho ni cha kututakia mema na kinaonyesha kuwa watu
    wengi bado wana imani kubwa na CCM na wangependa kuona
    tukichukua hatua za kukisafisha na kukijenga upya. Maana wangekuwa
    wametuchoka wangejikalia kimya na kusubiri kutunyima kura wakati
    wa uchaguzi. Hatuwezi kuzipuuzia sauti hizi za wengi na hatuwezi
    kujificha katika visingizio visivyo na msingi. Tusichelee kuudhi
    wachache kwa manufaa ya Chama chetu. Mzee wetu Mhe. Benjamin
    Mkapa alituusia, “Chama kwanza, mtu baadae”. Chama ni muhimu
    zaidi kuliko mtu.
    Wana-CCM Wenzangu;
    Kazi hii tuliyoianza lazima tuifanye bila ya kuchoka mpaka
    tuifikishe ukomo wake. Iwe ni ya kudumu, tusiifanye kuwa ya mara
    moja au ya tukio. Iwe ni sehemu ya mila yetu na kila kunapotokea
    kiongozi kupoteza sifa achukuliwe hatua. Tuimarishe Kamati za
    Usalama na Maadili za ngazi zote ili ziweze kufanya kazi hii. Kusafisha
    safu za viongozi na wanachama wetu ni jambo lenye maslahi kwa
    Chama chetu.
    7
    Majukumu yetu kwa 2012
    Uchaguzi wa Chama na Jumuiya zake
    Ndugu Wana CCM,
    Kama tujuavyo, huu ni Mwaka wa Uchaguzi ndani ya Chama
    chetu na Jumuiya zake kuanzia ngazi ya Shina hadi Taifa. Tofauti na
    chaguzi zilizopita, uchaguzi wa mwaka huu unahusisha Chama na
    Jumuiya zake. Huu ni utekelezaji wa moja ya mambo 23
    tuliyokubaliana tufanye katika mageuzi ya ndani ya Chama. Sababu
    kubwa iliyotufanya tuamue hivyo ni kutaka tupunguze muda
    tunaoutumia kwa shughuli za uchaguzi ili tupate muda wa kutosha wa
    kushughulikia kazi za ujenzi wa Chama na utekelezaji wa majukumu
    yake ya msingi.
    Nawasihi viongozi wenzangu na wanachama wenzangu tuitumie
    fursa hii vizuri kuchagua viongozi wazuri watakaokiongoza vyema
    Chama chetu. Viongozi watakaokijenga na kukiimarisha Chama, siyo
    wale watakaokigawa na kukidhoofisha. Tuchague viongozi ambao ni
    wabunifu na wana uwezo wa kukisemea na kukitetea Chama chetu na
    sera zake badala ya kuwa na viongozi ambao hawana wanalolijua, wana
    upeo mfupi wa mawazo, hawana uwezo wa kukisemea na kukitetea
    Chama chetu na wakati mwingine hata kupotosha ukweli. Tusichague
    viongozi ambao wapo kwa ajili ya kunufaika wao binafsi na siyo Chama
    kunufaika na uongozi wao. Tuchague viongozi wenye tabia na
    mwenendo mwema na tuepuke kuchagua watu ambao jamii itaguna
    kwa sababu ana tabia mbaya, mtenda maovu na asiyekuwa mwadilifu.
    Tuchague viongozi wachapakazi hodari, wazalendo wa dhati, wenye
    mapenzi mema na nchi yetu, Serikali na Chama chetu.
    Ndugu wana CCM;
    Nimezieleza sifa hizo kwa kirefu kwa sababu ya umuhimu wa
    viongozi kwa uhai na maendeleo ya Chama chetu. Aidha, kwa sababu
    8
    kiongozi ndiye kioo ambacho huonesha jinsi Chama chetu
    kinavyoonekana mbele za watu. Ni ukweli ulio wazi kuwa viongozi
    wasiokuwa na sifa njema wamekuwa wanakiathiri Chama chetu katika
    chaguzi za dola. Uchaguzi huu unatupa fursa nzuri ya kuachana na
    viongozi wasiokuwa na sifa njema za uongozi ndani ya Chama chetu.
    Katika kipindi hiki cha mageuzi, wana-CCM mmeona mengi na
    mmesikia mengi. Viongozi wachochezi sasa mmewajua, viongozi watoa
    na wala rushwa sasa mmewajua, viongozi wenye fitina pia mmewajua,
    viongozi wanaokumbatia sera za kibaguzi za ukabila, udini na ukanda
    nao mmewajua. Aidha, viongozi waadilifu, wazalendo na
    wanaounganisha watu kwa kauli zao na matendo yao mmewajua.
    Naomba tutimize wajibu wetu.
    Wanachama mmepewa fursa ya kutekeleza mageuzi ya uongozi
    katika Chama chetu kupitia Uchaguzi Mkuu wa Chama na Jumuiya
    zake. Hii ndiyo maana ya kaulimbiu ya sherehe hii: “CCM imara
    Inaanza na Mimi”. Hivyo, tusifanye ajizi katika uchaguzi huo. Ada ya
    mja kunena, muungwana ni vitendo. Shime tukatende kwa kupiga
    kura za mageuzi ya Chama. Kijua ndio hiki, tusipouanika mpunga
    tutaula mbichi’.
    Ndugu Wananchi na Viongozi wa CCM;
    Ni imani yangu kwamba vikao vya Chama vitakavyoshughulika
    na zoezi la kuchuja na kupitisha wagombea katika nafasi mbalimbali
    watazingatia sifa za kikatiba nilizozitaja ambazo ni ufafanuzi sahihi wa
    Katiba ya Chama. Wale watu wenye kukipunguzia Chama chetu hadhi
    na sifa kwa kuwa na tuhuma mbalimbali za rushwa, ubadhirifu, wizi
    n.k. wasipitishwe kugombea nafasi za uongozi. Aidha, wana-CCM
    tusikubali kuchagua viongozi wetu kwa ushawishi wa fedha. Kufanya
    hivyo ni haramu kwani kutakidhoofisha Chama chetu na historia
    9
    itatuhukumu. Jambo hili limeshusha sana haiba ya Chama chetu mbele
    ya macho ya Watanzania, lazima tubadilike.
    Vile vile tunapochagua wagombea, ni lazima sasa tuangalie
    changamoto zilizo mbele yetu katika uchaguzi mkuu wa 2015.
    Tuchague viongozi ambao watakuwa mstari wa mbele kukisemea,
    kukitetea na kukipigania Chama chetu katika uchaguzi wa Serikali za
    Mitaa 2014 na katika Uchaguzi Mkuu wa 2015. Tusichague watu ambao
    ni mzigo na kuwa chanzo cha kukipunguzia Chama chetu sifa na
    kutusababishia tusifanye vizuri. Lazima tuwachague viongozi wa
    Chama wenye mvuto kwenye makundi yote katika jamii, vijana na
    wazee, wanawake na wanaume, maskini na matajiri, wasomi na
    wasiokuwa wasomi.
    Mwisho naomba wana-CCM wenzangu mjitokeze kwa wingi
    kugombea nafasi za uongozi katika ngazi mbalimbali. Hususan
    ningependa kuona vijana na wanawake wengi wakijitokeza na naomba
    vikao vya kujucha wagombea viwape nafasi wagombee.
    Dhima ya CCM katika Mchakato wa Katiba
    Ndugu viongozi na wanachama wa CCM;
    Mtakumbuka kuwa tarehe 31 Desemba, 2010 katika salamu zangu
    za kuuaga mwaka 2010 na kukaribisha mwaka 2011, nilielezea uamuzi
    wangu wa kuanzisha mchakato wa kufanya mabadiliko ya Katiba
    ambayo hatimaye yatalipatia taifa letu Katiba mpya. Utekelezaji wake
    umeshaanza kwa kutungwa Sheria ya mabadiliko ya Katiba. Hivi sasa
    Serikali imewasilisha Bungeni mapendekezo ya marekebisho ya baadhi
    ya vifungu vya Sheria hiyo kwa nia ya kuiboresha. Mapendekezo hayo
    yametokana na sisi wenyewe katika Serikali pamoja na vyama vya siasa
    na Baraza la Mashirika ya Kijamii. Kwa upande wa vyama vya siasa
    hata Chama cha Mapinduzi kilileta mapendekezo yake tena manane.
    10
    Baada ya kikao hiki cha Bunge tutaiunda Tume ya Mabadiliko ya
    Katiba ili mchakato wa kukusanya maoni uanze. Napenda kutumia
    nafasi hii ya kuadhimisha miaka 35 ya kuzaliwa kwa CCM kuwaomba
    wana-CCM wote kujitokeza kwa wingi kutoa maoni yao. Viongozi wa
    CCM wa ngazi zote wanalo jukumu la msingi la kuhakikisha kuwa
    wanachama wetu wanaelimishwa vya kutosha kuhusu Katiba na
    Mchakato mzima wa kutoa maoni. Andaeni mikutano ya kutoa elimu
    na watafuteni watu wenye ufahamu wa masuala ya Katiba wasaidie
    kuwaelimisha wanachama wetu. Katika kikao kilichopita cha Kamati
    Kuu tulikubaliana kuwa Chama chetu nacho kitoe mwongozo wa
    mafunzo hayo kwa wanachama. Kazi hiyo inaendelea na
    itakapokamilika mtaarifiwa ipasavyo. Kwa muhtasari ninachosema ni
    kuwa wana-CCM tujipange vizuri ili tuweze kushiriki kwa ukamilifu
    katika mchakato wa kutengeneza Katiba mpya.
    Ndugu Wanachama, Viongozi wa CCM na Wananchi Wote;
    Kuna msemo wa Kiswahili usemao mcheza kwao hutunzwa.
    Napenda kwa niaba yenu nitambue na kutoa shukrani maalum kwa
    Wabunge wetu wa CCM kwa kazi kubwa na nzuri waliyoifanya ya
    kuelimisha wananchi kuhusu Sheria ya Mabadiliko ya Katiba.
    Kulikuwepo na kutokueleweka au hata kupotoshwa kwa Sheria hiyo.
    Lakini, kutokana na kazi nzuri waliyofanya sehemu kubwa ya
    Watanzania wameelewa. Hata hivyo, kazi hii endeleeni nayo kwani
    hatujafika mwisho wa mchakato wenyewe. Hivyo naomba waendelee
    kuelimisha sambamba na viongozi wa Chama na watu wenye nia njema
    na nchi yetu
    Mwisho
    Ndugu viongozi na wanachama wa CCM;
    Narudia kuwapongeza kwa mara nyingine tena wale wote
    waliohusika na maandalizi ya sherehe hizi. Kwa hakika zimefana sana.
    11
    Zinafanana na hadhi ya mkoa wa Mwanza. Nawapongeza viongozi,
    wanachama, makada, wapenzi na mashabiki wa CCM kwa kutimiza
    miaka 35 ya uhai wa CCM. Nawaomba tutoke hapa na ari mpya, nguvu
    mpya na kasi mpya kwenda kukijenga Chama chetu kote nchini. Na
    kwa hapa Mwanza kujiandaa kuyakomboa majimbo ya Ilemela,
    Nyamagana na Ukerewe. Kuteleza si kuanguka. Yaliyopita si ndwele,
    tugange yajayo.
    Ndugu Viongozi, Wanachama na Wananchi;
    Kabla ya kumaliza, napenda kusema mambo mawili: Kwanza,
    kuhusu vijana Wamachinga. Nimefurahi sana na maneno yenu.
    Naahidi kuwa nitawasaidia. Tukutane baadae na uongozi wenu. La
    pili, ni kwamba sikuyasemea masuala ya Madaktari na mengineyo kwa
    vile katika siku chache zijazo nitapata nafasi ya kufanya hivyo. Kwa ajili
    hiyo leo nimeona nizungumzie masuala yahusuyo Chama cha
    Mapinduzi.
    Mwisho kabisa, napenda kusema kuwa Chama chetu bado imara
    na kwamba hatuna budi kuhakikisha kuwa kinazidi kuimarika.
    Inawezekana. Timiza Wajibu wako.
    .
    KIDUMU CHAMA CHA MAPINDUZIII!
    Asanteni sana kwa kunisikiliza!
     
  2. vipik2

    vipik2 JF-Expert Member

    #2
    Feb 24, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,123
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Wamachinga alimalizana nao mara moja baada ya mkutano kwa kuwapa vimilioni kadhaa, Madaktari
    mpaka leo hajasema kitu, Nao Madaktari yaonekana bado wanamtaimu Kobe atoe kichwa wachinje...yetu macho


    "Ndugu Viongozi, Wanachama na Wananchi;
    Kabla ya kumaliza, napenda kusema mambo mawili: Kwanza,
    kuhusu vijana Wamachinga. Nimefurahi sana na maneno yenu.
    Naahidi kuwa nitawasaidia.
    Tukutane baadae na uongozi wenu. La
    pili, ni kwamba sikuyasemea masuala ya Madaktari na mengineyo kwa
    vile katika siku chache zijazo nitapata nafasi ya kufanya hivyo.
    Kwa ajili
    hiyo leo nimeona nizungumzie masuala yahusuyo Chama cha
    Mapinduzi."
     
Loading...