Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aliko Dangote now richest african, Tanzania hatuwasaidii wazawa wetu kuwa matajiri.

Discussion in 'International Forum' started by Mzee2000, Mar 11, 2011.

  1. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Kutoka kwenye data za Forbes zilizochapishwa mwezi huu, Mnigeria Aliko Dangote sasa ni muafrika tajiri kuliko wote, utajiri wake ni bilioni 13.8 billion as of March 2011, na ranking yake ni 51st Duniani.

    Just imagine, ingawa Nigeria ni 'Third world' utajiri wa dangote unazidi hata wa richest wa uingereza , Duke of Westminster (Gerald Cavendish Grosvenor) ambaye utajiri wake ni $13 billion. Vile vile Utajiri wa Dangote unazidi kuongezeka, anajenga viwanda vya cement, karibu nchi 10 za afrika sasa, yeye ni biggest african investor in south afrika.

    Uzuri wa huyu jamaa, anaweka pesa zake afrika, tru pan africanist!
     
  2. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,002
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Kama pesa yake haikuanzia kwenye wizi, madawa ya kulevya na maovu mengine anastahili pongezi.
     
  3. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2011
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Hata kama utajiri wake umeanzia wapi, sisi tunampongeza kwamba anawekeza Afrika ili waafrika wenzake wanufaike na kipaji chake. Kwani wangapi tumewaona wanayo hela chafu na wanaendeleza uchafu na hawaendelei? Songa mbele Aliko mdogo wangu.
     
  4. C

    Chief JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2011
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    So the end justifies the means???
     
  5. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Amempita yule msouth africa ambaye amewekeza kwenye migodi ya madini, na wale Egyptians wanao run Telecom Companies, good for him
     
  6. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,548
    Likes Received: 910
    Trophy Points: 280
    where is ra,manji,lowassa, etc
     
  7. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ahaaa ahaaa lol you must be kiddin me
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Si rahisi kwa miaka hii kuwa bilionea kama hao wa forbes kwa mbinu za kina Manji, RA and EL
     
  9. L

    Leornado JF-Expert Member

    #9
    Mar 11, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    wat about Gadafis's Son? naskia ameficha pesa ya kutisha USA?? au ni wafanyabiashara tu ndio wanahesabiwa kuwa matajiri?
     
  10. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #10
    Mar 11, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Dangote ameanzia kwenye import/ export business na kwa kutumia akili/business acumen amefikia pale alipo, sasa wewe ukimlinganisha na mafisadi wako Rostam, lowasa n.k unakosea.
     
  11. m

    mkolosai JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2011
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 566
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Ndugu yangu siyo wafanyabiashara tu. Mwangalie uhuru kenyatta yumo nae. Kwa ajili ya ardhi.
     
  12. kirumonjeta

    kirumonjeta JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2011
    Joined: Feb 9, 2008
    Messages: 2,605
    Likes Received: 143
    Trophy Points: 160
    Maskhara hayo mkolosai
     
  13. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
    dangote sio richest in Nigeria wala afirka....
    kuna Mnigeria mwingine ndie top...
     
  14. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #14
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Ufafanuzi kidogo hapo kwenye red, Billion 13 ni Tsh,USD,Pound or..... Mwakani 2012 Dangote atafungua kiwanda kikubwa cha cement Mtwara.
     
  15. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,312
    Trophy Points: 280
  16. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    kwa mudhihir au kwa Joka la MDIM?
     
  17. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Atafungua nje kidogo ya mtwara mjini panaitwa msijute ana ekari 600 na atajenga bandari yake kwa ajili ya kusafirisha cement nje ya nchi.
     
  18. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #18
    Dec 31, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    asante,so hlo eneo halipo ndan ya jimbo la mtama wala mchinga?
     
  19. Neter

    Neter Senior Member

    #19
    Dec 31, 2011
    Joined: Dec 30, 2011
    Messages: 128
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0


    Aliko Dangote, Nigeria's First Billionaire
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...