Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

ajira ya foreigners nchini

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by jobseeker, Apr 17, 2012.

  1. j

    jobseeker Member

    #1
    Apr 17, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naomba kuuliza hivi hawa wageni hupata pata vipi ruhusa za kufanya kazi nchini?
    Tanzania kwa sasa imejaa watasha na wachina. Ajabu wote hawaongei lugha ya nchi
    na wachina wengine hata kiingilishi kinawapiga chenga. nataka kujua ni nani mwenye
    majukumu ya kutowa ruhusa na kuishi na kufanya kazi kwa wageni hawa? Kuna kazi
    tele ambazo wazawa wanaweza kuzifanya lakini zimekwenda kwa watasha, why?
     
  2. KIKUNGU

    KIKUNGU JF-Expert Member

    #2
    Apr 17, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 853
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    The whole system is corrupt,kibaya zaidi ni kwamba hakuna centralisation kwenye kutoa permit kwani migration,Wizara ya kazi na TIC wote kwa wakati wao wanatoa au kubariki hii kitu.Migodini ndio hali mbaya zaidi,cha kusikitisha zaidi ni kwamba baadhi ya WaTZnia wenzetu ambao wako kwenye nafasi ndio wanafanya hivyo.Ninao ushahidi wa Ma-HR officers migodini wanahusika kufanya hizo lobbying.


    Trust me,hii nchi ilishauzwa.
     
  3. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #3
    Apr 17, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 145
    These are common reasoning.......ambazo tunazugwa nazo

    -Specialised skill not available within
    -Investors
     
  4. j

    jmnamba Senior Member

    #4
    Apr 17, 2012
    Joined: Mar 31, 2012
    Messages: 140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Poor Management with our country (on this).
     
  5. b

    bagain JF-Expert Member

    #5
    Apr 17, 2012
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 251
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    Hii ni hatari kubwa kwa vijana wa leo:-

    Migodini wamejaa makaburu, wazungu.

    Kwenye biashara (eg KKoo, gereji, viwanda vidogo etc) wamejaa wachina.

    Kwenye makampuni ya ujenzi wa majengo na barabara wamejaa wachina.

    Kwenye makampuni ya simu (eg Voda, Airtel etc) wamejaa Wahindi na wanaongezeka kwa kasi.

    Kwenye stationery kubwa na maduka ya computer used eg kariakoo na city center wamejaa Wasomali.

    Kwenye ardhi nono ifaayo kwa kilimo vijijini wamechukua Wawekezaji.

    N.k, n.k, n.k


    Enyi watu wa uhamiaji, uwekezaji, watoa vibari vya kazi amkeni kutoka katika usingizi huo mzito mliolala.
    Hii mianya mnayoiachia inaumiza watanzania na jamii ambayo hata ninyi mmo ndani yake.

    HRs na maafisa mbalimbali wa serikali simamieni haki, taratibu na sheria ili kunusuru jamii yetu hasa vijana wengi wanaosoma na kumaliza vyuoni.
     
  6. j

    jobseeker Member

    #6
    Apr 18, 2012
    Joined: Feb 25, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeangalia profile ya mtasha mmoja anaefanya kazi kwenye kampuni fulani ambayo nilikuwa naitafiti kwani nataka kuomba kazi huko, anyway kwenye linkedIn profile yake si lolote na to be honest naamini wapo wabongo tele wenye elimu zaidi na uzoefu mkubwa na wanaweza kufanya kazi anayoifanya yeye. Sikuona specilised skills zozote kwa kazi anayofanya au experience alonayo.

    Investors? oh please! im not buying that at all. Viongozi mnatuumiza!!!!
     
  7. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #7
    Apr 18, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,158
    Likes Received: 660
    Trophy Points: 280
    Hili swala ni gumu sana ma-HR wanashirikiana na ma-officer wa uhamiaji kula mirungula ya foreigners hili waendelee kufanya kazi bila vibali vya kazi.
     
  8. J

    John Kangethe Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 75
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sikubaliani na wewe hata kidogo!
    Kuna Watanzania kibao waliosoma elimu ya kueleweka, hata wengine wana MSc zao, lakini wanazunguka street kutafuta kazi, bila mafanikio.

    Wachina hao hao wanye elimu kama yangu hii duni(STD VII), wamepewa vibali vya kufanya kazi nchini kama Supervisors.
     
  9. Michael Pima

    Michael Pima Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 26, 2010
    Messages: 46
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Rangi kiingilio
    Cha mazuri majilio
    Ila si upande wa kilio
     
Loading...