Ajira wizara ya afya

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by MITOCHONDRIA, Mar 30, 2013.

  1. M

    MITOCHONDRIA Senior Member

    #1
    Mar 30, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi hapo wizara ya afya kuna nini, mbona wao ndio peke yao hawajapewa kibali cha kuajiri, na hicho kibali wanapewa lini, mana tumeona utumishi wametoa ajira, wizara ya elimu pia. Vp hawa wenzetu au wanajiajili kwanza zitakazobaki ndio watuletee akin yahe tugombanie. Naomba kuwasilisha
     
  2. Advicer

    Advicer JF-Expert Member

    #2
    Mar 30, 2013
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 380
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 18
    Hii wizara madudu mengi!hata post za masomo walizingua hivi hivi hawa jamaa
     
  3. M

    MITOCHONDRIA Senior Member

    #3
    Mar 30, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hii wizara wampe mwakyembe, kila siku kwenye makonghamano wanasem kuna upungufu wa watumishi, wakati watumishi wapo kibao mtaani, wamemaliza intern, wamemaliza vyuo. Sasa kuna upungufu au hawana pesa za kuwapa. Kwa hiyo kuna upungufu wa peas za kuajiri sio wataalam.
     
  4. D

    Dan Geoff P Senior Member

    #4
    Mar 30, 2013
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 6
    Mkuu mitochondria tupo pamoja kwenye hilo janga la kisubiri kibali cha ajira moh....manake kuna watu tumemaliza intern tangu october mwaka jana mpaka leo tupo mtaani wakati wao wanalalamika uhaba wa wafanyakazi...this can only happen in Tanzania...ukienda kuwauliza hapo wizarani wanasema wamepeleka maombi ya kuajiri utumishi wanasubiria majibu....mbaya zaidi hints za bajeti ya mwaka huu 2013/2014 haionyeshi kama afya ipo kwenye vipaumbele vya hiyo bajeti.....sijui kama tuyafika kwa mwendo huu.
     
  5. Kyodowe

    Kyodowe JF-Expert Member

    #5
    Mar 30, 2013
    Joined: Mar 6, 2013
    Messages: 126
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pole sana mzazi, ule mwendo wa kabajeti kenyewe kama kasungura ndio unaoleta headache kwetu. Ila wao ni kuangalia vitengo vyao vimetengewa shilingi ngapi kwenye bajeti. Uhakika wa msosi si wanao?
     
  6. M

    MITOCHONDRIA Senior Member

    #6
    Mar 30, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nashukuru sana mkuu dan geoff pkwa kuniliwaza, kwamba siko peke yangu. Hata mm tangu november mwaka jana nimemaliza intern, nishakwenda mara kibao wizarani wimbo ule ule wa kibali. Hicho kibali moh kinatofauti sana hivi vingine. Mbon, vingine vinatoka. Kama afya sio kipaumbele hakuna noma watambana sana hizo millenium development goal " reduction of maternal mortality rate"
     
  7. THE GREAT CAMP

    THE GREAT CAMP JF-Expert Member

    #7
    Mar 30, 2013
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 767
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni sana wadogo zetu kwa kusubiri ajira kwa muda mrefu sasa. Kwanza ikumbukwe kuwa serikali (MoHSW) bado kunakale ka element ka yale matatizo ya mgomo wa mwaka jana wa madaktari (si mnajua nchi hii ni ya visasi?) kwa hiyo mnatakiwa kutumia busara sana kutafakari ucheleweshaji wa ajira. KIUKWELI SI KAWAIDA AJIRA MoHSW kuchelewa kama ilivyo tokea kwa sasa. Jamabo lingine ambalo naweza kuwashauri ni kujaribu kuingia mikataba na mashirika mbalimbali yanayotoa huduma za Afya, ajira huko zipo nyingi sana. Sema Vijana walio wengi hawataki kwenda vijijini au Wilayani wanataka kukaa DSM tu. Nasema hivi nikiwa na ushahidi wa mtu aliye maliza Intern Mwaka jana pale MNH, nilimuunganishia kazi Hospitali ya Peramiho toka mwezi wa 9/2012, dogo alijivutavuta mpaka mwezi wa 12/2012 akaniambia oooh huko mbali sana nimepata kijiwe DSM napiga kazi. Sasa hapo mtu utakuwa na hamu ya kumsaidia tena.?
     
  8. m

    moes JF-Expert Member

    #8
    Mar 30, 2013
    Joined: Oct 30, 2012
    Messages: 845
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    kila wilaya/taasisi imeshapewa idadi ya ajira katika sekta ya afya watakazo ajiri 2013/2014,nafasi za kuajili zilizotolewa ni chache sana kulinganisha na mwaka jana.
    Kinashosubilwa ni fungu/fedha kutoka hazina kuu,imesemekana serikali ina ukata mkubwa wa fedha.
    kama wewe ni daktari umemeliza intern yako,mbona una uwanja mpana wa ajira,kwa sasa usibague ajira,fanya ata tutorial assistant kuna medical school nyingi na zinatafuta watu(Udom,Muhas,Bugandouniversity,Kcmc) salary zao sio mbaya.
    Then ukishapata subiri ajira za serikali kama ni choice yako ukiwaumerelax.
     
  9. M

    MITOCHONDRIA Senior Member

    #9
    Mar 30, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna noma mkuu moes, ila hata huko tunataka kaka, huko udom watu wamefanya interview huu mwezi wa tano sasa hawjui kinachoendelea, mkuu hali ni mbaya ila hakuna ubaya
     
  10. BUCHANAGANDE

    BUCHANAGANDE JF-Expert Member

    #10
    Mar 31, 2013
    Joined: Sep 8, 2011
    Messages: 1,384
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Poleni sana.Ndo nchi yetu hii iliyokwisha kuuzwa tayari.
     
  11. don12

    don12 JF-Expert Member

    #11
    Mar 31, 2013
    Joined: Oct 11, 2012
    Messages: 642
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 18
    kuna ajira nkasi mko tayari kwendaa?
     
  12. C

    Complex number JF-Expert Member

    #12
    Mar 31, 2013
    Joined: Apr 28, 2012
    Messages: 167
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata kilimo na mifugo hawaja-ajiri, sijui kuna nini.
     
  13. M

    MITOCHONDRIA Senior Member

    #13
    Mar 31, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna noma, tupo tayari, ila hizo za nani mana kibali hakijatoka
     
  14. x

    xiande Senior Member

    #14
    Apr 1, 2013
    Joined: Oct 3, 2012
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ha ha vijana tulishindwa kuungana kwa pamoja kipidni cha mgomo kupiganian maslahi ikiwemo kubadili hzi system mbovu za kukalisha intern mtaani baada ya internship wengine mkakimbili kurudi kazini na wengine tukaambulia kifungi cha kiezi nane ..sasa hvi mnakuja hapa kulalamika ...na mimi hapo naona bado sana k na wataendelea kuwaoneeni hadi muone nchi hii chungu...
     
  15. Mangi merry

    Mangi merry JF-Expert Member

    #15
    Apr 1, 2013
    Joined: Feb 1, 2013
    Messages: 222
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huu sio wakati wa kulaumiana mkuu, kama wewe umepata ajira mshukuru Mungu utabarikiwa kwa hilo sio kutoa maneno ya kebehi!
     
  16. C

    COPPER JF-Expert Member

    #16
    Apr 1, 2013
    Joined: Dec 28, 2012
    Messages: 1,270
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mkuu, ID yako inanikumbusha mambo ya loong time. Ndugu zako Cytoplasm, Golgi na wenzao hawajambo?
     
  17. x

    xiande Senior Member

    #17
    Apr 1, 2013
    Joined: Oct 3, 2012
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sija kebeh mkubwa ila ukweli ndo huo ingawaje inauma sana hamna watu wanafiki na wasiopendana kama field yetu hii na wataendelea kutunyanyasa tena kwa sana tu..
    nipate kazi wapi wakati intern yenyewe ishaingia majungu na sijui ntamaliza lini ..nasubiri kuhojiwa kaka.....life not easy at all
     
  18. M

    Maubero JF-Expert Member

    #18
    Apr 1, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 1,529
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 36
    Poleni sana, njoo bugando wanaajiri.hawatoagi tangazo.unajileta mwenyewe kwa mkurugenzi wa hospitali
     
  19. M

    MITOCHONDRIA Senior Member

    #19
    Apr 2, 2013
    Joined: Feb 21, 2013
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    isipokuwa lysosome na endoplasmic reticulum wanumwa japo wanakupa hi
     

Share This Page