Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aina tatu za ajira. Chagua ajira unayo itaka.

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by MZIMU, Jul 11, 2012.

  1. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    kuna aina tatu za ajira

    1. Kutafuta kazi.
    2. Kutafutwa na kazi.
    3. Kutengeneza kazi.

    Sasa chagua wewe mwenyewe.

    1. Kutafuta kazi maana yake ''you are not good enough''.
    2.kutafutwa na kazi maana yake ''you have what it takes''.
    3.kutengeneza kazi maanake ''you are good enough''.

    S T O P C O M P L A I N I N G.
     
  2. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Mhhhhhhh! Kuna vitu vingine mtu unavijua lakini vikiongelewa na wengine ndo unapogundua kumbe hujui hata ktk hayo unayodhani unayajua. This is a very good 'ffod for thought' aisee!
     
  3. E

    EMMANUEL G MAYEMBA Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimekubali mawazo yamesimama
     
  4. lutamyo

    lutamyo JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 620
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Nakusalimu kaka mkubwa!!
     
  5. Kibwebwe

    Kibwebwe JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 26, 2012
    Messages: 787
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Hii ni kweli lakini kwa hapa nyumban ipo kazi
     
  6. ndyoko

    ndyoko JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 4,709
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Zimefika na kupokelewa kwa mikono miwili!
     
  7. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,463
    Likes Received: 777
    Trophy Points: 280
    I guess kwa hapa Tz, we got only option No 1.
     
  8. georgeallen

    georgeallen JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 3,750
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Mimi nilitafuta kazi(baada ya ku-graduate), nikatafutwa na kazi (after acquiring experience/skills ) , nikatengeneza kazi (baada ya kupata capital). Kwa hapo mkuu mimi niko kwenye category ipi kati ya hizo?
     
  9. Ellie

    Ellie Senior Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nilitafuta kazi(baada ya ku-graduate), nikatafutwa na kazi (after acquiring experience/skills ) , nikatengeneza kazi (baada ya kupata capital). Kwa hapo mkuu mimi niko kwenye category ipi kati ya hizo?

    Mkuu hapo nimekukubali sana , thanx
     
  10. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    MKUU HAPO UPO CATEGORY YA TATU. YOU ARE A GOLDEN BOY. YOU ARE CREATING JOBS FOR OTHERS. THAT MEANS YOU ARE ONE OF THE GENIUSES.
    LIKE BILL GATES, MARK ELLIOT ZUCKERBERG, etc.
     
  11. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Sijui nimelewa!? "ffod for thought"!!'
     
  12. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hakika kazi ipo, hasa ukizingatia idadi ya wanafunzi wenye mawazo ya kutafuta kazi kutoka vyuoni inaongezeka kila mwaka kutoka vyou mbali mbali, ukilinganisha na idadi za aina ya kazi wanazo zitafuta.

    Halafu nadhani mfumo wetu wa elimu ya kudesa, sijui kama ndio mfumo utakao leta ufumbuzi wa ajira. Watawaona mazingira ya vyuo ni ya kuhangaikia GPA, badala ya maarifa ya kitaalamu. Sio ajabu kukuta mwanachuo mwenye first class na vyeti vyake kutafuta ajira, au kushindwa kwenye intervew na mtu mwenye pass. Sasa unajiuliza, hawa walikua wanasoma vipi.

    Kama umesoma vyuo vya tanzania nadhani unakumbuka watu wanavyokua results focused na sio knowledge focused.
    Kwa bahati watu wanamno hiyo wakipata nafasi, ziwe za kitaalamu au desicion making, ni commedy mwanzo mwisho. Ndio maana watoto wa kichina, kijapani na wazungu wanaendelea kua ma expert (Bara bara, nk.) mkapa leo 40 years after independence.

    wizi mtupu.
     
  13. CHIEF MP

    CHIEF MP JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 1,098
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Constructive & vry Challenging Idea!Bt pia mi nadhan hvo huweza ktokea kwa % kubwa as in a process, vp kwny series ya wakat!UNATAFUTA, UKPATA UNATAFUTWA ZEN BADAE UNAWAJENGEA NAFASI WENGNE" especialy hyo ni graph 2 most LDCs"
     
  14. MZIMU

    MZIMU JF-Expert Member

    #14
    Jul 13, 2012
    Joined: Apr 29, 2011
    Messages: 4,067
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni sawa, kama watu wangekua na spirit hiyo. Lakini wengi wao hubweteka na kuishia option ya KWANZA.
     
  15. S

    Swash Bizo Member

    #15
    Jul 13, 2012
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 94
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    the only shortcoming of many people is that they never know well their-selves.......and this trigger the inferiority of being as you......and hence what you know you can't prove it once needed..........to overcome life is not only through employment, but how you can explore the nature to succeed in life............our country is full of nature; let us play our part.
     
  16. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #16
    Jul 13, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Maneno ya kina eric shigongo hayo
     
  17. MKANKULE

    MKANKULE JF-Expert Member

    #17
    Jul 13, 2012
    Joined: Dec 8, 2011
    Messages: 417
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
    wewe umefit vigezo vyote hongera
     
Loading...