Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Aibu

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Judgement, Jan 8, 2012.

  1. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #1
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Tunapo ongelea neno AIBU ndiyo pia ina maana ya HAYA ?
    > Ningekwambia lakini nakuonea HAYA.
    > Ningekwambia lakini nakuonea AIBU.
    Semi hizo mbili ni kitu kilekile ? Au kuna tofauti ?.
    > Muangalia vile umekaa na AIBU za kikekike.
    > Hembu ongea acha HAYA kama mwanamke.
    Vinginevyo katika jinsia zetu, Mwanamke amekua anahusika kwa kiasi kikubwa cha AIBUAIBU na HAYA kuliko mwanaume. Ni kitu kimezoeleka ukikuta She na He wamesimama wanaongea She hamudu kumkabili mwanaume kumuangalia uso kwa uso jua hapo kuna tongozo linaloendelea.
    Unaweza kua na uhusiano wa kawaida na mwanamke na asiwe na Aibuaibu, ghafla mwanaume akiamua kubadili mahusiano yale kutoka kawaida kua ya penzi, basi hapohapo mwanamke huvaa taswira ya Aibu.
    Dhamira yangu hasa hapa ninaomba taarifa za Kisayansi hii kitu aibu kwa nini iwe kwa wanawake zaidi kuliko wanaume ? Kitengo ama kichocheo kinacho'pruduce AIBU na HAYA vilivyoko katika Brain vina utofauti kati ya Mwanamke na Mwanamme ?
     
  2. MATESLAA

    MATESLAA JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,252
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    hapa mimi sijui ngoja wakuu wajee

    faruu karim dochi vele visiwani pemba
     
  3. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Swali zuri sana.

    Aibu na haya ni vitu viwili tofauti kabisa.

    Aibu ni kufanya vitu ambavyo vinatilisha aibu, viti vile c vizuri upande wako, katika family yako, marafiki zako....Aibu ni kitu amabcho si kizuri kwa ujumla sema kuna badhi ya watu wanafananisha aibu na haya, wanasema yule anaibu yule sana, badala ya kusema yule ana haya sana.... Mtu asiye na aibu anaweza kufanya kitu kibaya mbele za watu bila kujali.

    Haya siku zote ni ktu kizuri, mwenye haya siku zote ni mtu ambaye hafanyi mambo ya kutilisha aibu upande wake na kwenye family...Mtu mwenye haya hawezi kufanya vitu vya aibu mbele za watu....kwa ujumla mtu mwenye haya ni yule anaye fanya vitu vizuri, hatilisha aibu kwenye family yake...Kwa hivyo haya na Aibu ni vitu viwili tofauti kabisa.

    Aibu=Baya

    Haya=Zuri.

    Kuhusu swali la je wanaume na wanawake tunapishan katika hayo...hapo tunapsihana kila kitu...Inategema na kila mmoja anatumia vipi akili yake.
     
  4. Keren_Happuch

    Keren_Happuch JF-Expert Member

    #4
    Jan 8, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 1,880
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Peleka kwa wataalamu wa lugha.. jukwaa la lugha!
     
  5. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #5
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Kwa kiasi flani angaa naanza kupata ung'avuung'avu kupitia fafanuo lako.
     
  6. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #6
    Jan 8, 2012
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Jumapili njema wapendwa!!!
     
  7. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #7
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Punguza mkurupuko! Refar twicely thread hapakuulizwa mambo ya lugha! Hapa kumeombwa Source za kisayansi kwa agenda mezani. Usintilie shombo uzi, nakuheshimu sana tajiri yangu.
     
  8. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #8
    Jan 8, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    hebu tukutane unipige tongozo nione kama ntapata aibu/haya.

    Natamani siku moja niexpiriensi hii kitu.
     
  9. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #9
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Ndiyo unaamka? Jana ukalikimbia jamvi mapemaje! Sijui hata kama ulikumbuka kushusha Net !
     
  10. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #10
    Jan 8, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Tena ungejua nnavyokuvizia ! Kwa hilo ! Temea mate mbali yatoke Temeke hadi Kinondoni, hiyo siku ukibugi ukavinjari kunako my 18 za mimi historia ndiyo itaelezea !
     
Loading...