Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Afrika kujaribu tena kumshawishi Gbagbo

Discussion in 'International Forum' started by Horseshoe Arch, Dec 30, 2010.

  1. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Viongozi watatu wa mataifa ya Afrika Magharibi, watarejea tena nchini Ivory Coast siku ya Jumatatu kwa ajili ya majadiliano zaidi ya kumaliza mzozo wa kisiasa uliodumu kwa miezi kadhaa.
    101229123901_ivorycoastprotestors386.jpg
    Waandamanaji wanaomuunga mkono Alassane Ouattara

    Tangazo hilo limekuja siku moja baada ya viongozi hao kushindwa kumshawishi Bw Laurent Gbagbo kuachia madaraka.

    Mwenyekiti wa jumuiya ya kiuchumi ya Afrika Magharibi, Ecowas, ambaye pia ni rais wa Nigeria Goodluck Jonathan amesema mazungumzo bado yanaendelea.
    Mshindi halali

    Ecowas ina matumaini kuwa Bw Gbagbo atakubali kuachia ngazi na kumpisha Alassane Ouattara, ambaye anaaminika kuwa ndio mshindi halali wa uchaguzi.

    Jumuiya hiyo imetishia kutumia nguvu iwapo atagoma kuondoka madarakani. 100915184542_goodluck_jonathan_386x217_afp.jpg

    Mwenyekiti wa Ecowas, Goodluck Jonathan


    Kituo cha televisheni cha serikali kimetangaza kuwa mamilioni kadhaa ya wafanyakazi kutoka mataifa mbalimbali ya Afrika wanaofanya shughuli zao nchini Ivory Coast, watakuwa hatarini iwapo nguvu za kijeshi zitatumika.

    "Watarejea tena Januari 3, na watakaporudi, matokeo yake ndio yataamua hatua itakayochukuliwa," amesema Rais Jonathan.

    "Panapotokea mzozo, panapokuwa na kutokuelewana, ni mazungumzo ndio yatatatua". amesema rais huyo wa Nigeria.
     
  2. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi katika swala la laurent gbagbo sijielewi nichangiaje? Unajua ni ngumu kuchangia wakati hauishi ivory cost ili uwezekujua situation ilikuaje? Mfano hapa kwetu unajua kabisa kuwa sisisim walichakachua. Inawezekana pia qatara kachakachua au yeye mwenyewe gbagbo ndio kachakachua hatujui mimi na wewe kwa hiyo tusichangie kwa hisia tu!!!!!!!!!!!!!
     
  3. Horseshoe Arch

    Horseshoe Arch JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2010
    Joined: Aug 10, 2009
    Messages: 9,275
    Likes Received: 2,437
    Trophy Points: 280
    Utandawazi kaka...nyumba ya jirani ikifuka moshi huwezi kua na amani hata kidogo...hata kidogo! km ni mfuatiliaji mzuri wa taarifa ya habari kupitia CNN,BBC na ALJAZEERA utakua umezunguka dunia.
     
Loading...