Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

2 Wafukuzwa kazi kwa Kudai Kuundwa chama cha Wafanyakazi Geita Gold

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 19, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 19, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,452
    Trophy Points: 280
    Wakati taifa bado linafuatilia habari za mgodi wa Barrick huko Tarime, habari nyingine ambazo zimepatikana zinadai kuwa viongozi 2 (mwenyekiti na Katibu) wa wafanyakazi kwenye mgodi wa Geita Gold huko Mkoani Geita wamefukuzwa kazi hapo jana huku wakipewa siku tatu kukata rufaa baadaya kuongoza maandamano ya kudai chama chao cha Wafanyakazi Migoni kisajiliwe kitu ambacho kinadaiwa kupingwa na menejjimenti kwa madai kuwa "idadi" ya wanachama haijatimia licha ya wafanyakazi hao kudai kuwa idadi imeshatimia ya kuweza kuundwa kwa chama cha kudai haki na maslahi ya wafanyakazi.



    Upande wa menejimenti unadai kuwa wafanyakazi hao wamefukuzwa baadaya "kuwatukana" uongozi kwenye mabango yao ambayo yalitumika kudai chama chao cha wafanyakazi. Hadi hivi sasa imekuwa ngumu kwenye baadhi ya migodi kuunda vyama vya wafanyakazi wakati kwenye baadhi yao vyama hivyo vipo. Mgodi wa Kahama Mining unao chama cha wafanyakazi migodini (TAMICO).


    Kuna mambo mengine ambayo yamo mikononi mwa vi-nzi na yataweletwa ili kuonesha harakati ambazo zinafanya kuzuia wafanyakazi kujiunga pamoja kupigania na kudai haki zao hasa huko migodini.




    Fikra Pevu
     
  2. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Pole sana Shigela..Kaza Buti
     
  3. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Asante sana mkuu kwa taarifa.
    Leo asubuhi nimemsikia Mwenyekiti wa TAMICO taifa akilalamikia suala hilo.

    Sheria ya Ajira na Mahusiano kazini inaeleza wazi kuwa mfanyakazi hatakiwi kunyanyaswa wal kubaguliwa kwa sababu ya kujiunga na chama cha wafanyakazi kinachotambulika kitaifa.

    Tatizo ninaloliona hapa ni kuwa waajiri wengi, hasa hawa wanaoitwa "wawekezaji" wanafanya hila za makusudi tena wakati mwingine kwa kushirikiana na "wazalendo".
    Serikali iko wapi? kwani hii si case ya kwanza ya wafanyakazi kunyanyaswa.
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    bi Regia mtema upo?
     
  5. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2011
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    mkkwere na liserikali lake la kishikaji watatumaliza walahi
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    May 19, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mh. Regia Mtema- Waziri kivuli wa Ajira na kazi.... hii yako komaa nayo mpaka kieleweke.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    May 19, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 160
    Ukoloni unarudi taratibu!
    Kama hao jamaa wanajiamini, basi waweke hadharani mambo yote ya kishenzi ya hao waajiri, maana naamini mabango hayakuweza kueleza kila kitu!
    Lakini utakuta baadhi ya oppressermen wa mgodi huo ni weusi wenzetu.
     
  8. c

    chimala Senior Member

    #8
    May 19, 2011
    Joined: Jul 2, 2010
    Messages: 156
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pole sana Alloyce
     
  9. papason

    papason JF-Expert Member

    #9
    May 19, 2011
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 1,821
    Likes Received: 131
    Trophy Points: 160
    Wana TAMICO wa apo mgodini mpo kweli?
     
  10. Nyunyu

    Nyunyu JF-Expert Member

    #10
    May 19, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 4,292
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    kazi ipo!!!

    Wawekezaji hao!!!
     
  11. Buswelu

    Buswelu JF-Expert Member

    #11
    May 19, 2011
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 1,975
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    UMOJA NI NGUVU..UTENGANO NI UDHAIFU……Wathungu wanawachekechea hapa tuu…….Shigela maskini aliwatafutia mwanga wa dhahabu..utakuta weusi wenzake wamemgeuka na kusema yeye ndo kawashawishi lakini hawakushiriki kwa hiari yao…!! UMASKINI MTUPU TU UNATUDUNDA KA VITENESI…!!
     
  12. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #12
    May 19, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ninaamini kama watanzania hawawezi kukemea tabia hizi basi CHADEMA as chama cha wakombozi kichukuwe jukumu la kuweka wakili wa kujitolea ili watu hawa wapate haki zao. Nchi haiwezi kuendeshwa kiholela halafu wananchi tunyamaze kimya. Wakati wa kunyamaza kimya umeshapita. Tundu Lissu, wewe ni mbunge ambaye unafahamu zaidi matatizo yanayowakabili watanzania wenzetu huko migodini. Huu ni wakati muafaka kulishughulikia tatizo hilo. Kumbuka: Wabunge wa CHADEMA ni wabunge wa Taifa zima (hiyo ni kwa mujibu wa CHADEMA yenyewe).
    Twende kazini huko migodini na sehemu zingine.
     
  13. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #13
    May 19, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    tatizo haya madubwana BARRICK na GEITA yako very musculine in financial terms ndo maana serikali inalegea kama mbuzi vile anamfuata chatu...
     
  14. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #14
    May 19, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kalumbu twa mashiku ulipo gwa myitu...
     
Loading...