Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ulimi Mbona Umenisaliti?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by X-PASTER, Sep 25, 2008.

  1. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #1
    Sep 25, 2008
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Salaam nawatumia, wa bara na visiwani,
    Mwenzenu nimeumia, ulimi umenihaini,
    Tamko limetimia, kutenda naona soni,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Nilisema kwa dhihaka, nakutaka mwafulani,
    Naye akaniitika, kasogea barazani,
    Neno liliponitoka, hakuwa na ukinzani,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Mwili ulinitetema, joto kapanda mwilini,
    Natikisika kwa homa, palepale barazani,
    Bint akinitazama, huku atweta moyoni,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Sikuweza kuthubutu, kumkaribu chumbani,
    Akili ikawa butu, kama mfu kuzimuni,
    Rijali sikuwa kitu, macho kitazama chini,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Binti kazidi sogea, karibu na mlangoni,
    Macho akikodolea, wanaopita njiani,
    Pale alipokolea, akanisukuma ndani,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Nilitamani kulia, ili waje majirani,
    Naye akanitishia, nisilie asilani,
    Na ndani akaingia, akanivuta chumbani,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Nilishikwa na butwaa, hakika sikuamini,
    Ilikuwa ni fadhaa, kubwa iso na kifani,
    Binti yule akakaa, uchagoni kitandani,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Namshukuru Rabbuka, Rabbi aso na kifani,
    Binti aloyatamka, ni mambo mema ya dini,
    Kaka mimi nakutaka, tuwe sote maishani,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?

    Hii kwenu changamoto, naomba yenu maoni,
    Nipeni mawazo moto, mwenzenu nifanye nini,
    Binti kwa kweli ni moto, tena msomi wa dini,
    Ee wangu ulimi, mbona umenisaliti?
     
  2. H

    Haika JF-Expert Member

    #2
    Sep 25, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Kiushairi siwezi kukujibu,
    Ila pole kwa ulimi, ulimi unaendelea kutusaliti wote siku kwa siku.
    siku hizi na vidole vya kubofya.
     
  3. Mzee wa Gumzo

    Mzee wa Gumzo Senior Member

    #3
    Sep 25, 2008
    Joined: Apr 21, 2008
    Messages: 197
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Eksipasta tulia jukwaani umefika
    kilio kimesikika, wako ulimi ullivyokutenda
    Majuto kuendeleza, simanzi kukaribisha
    Ulimi hadaa, wengi umewagharimu

    Hisia kuzitoa, hukufanya baya jambo
    Binadamu kueleza, moyoni yanayowasibu
    Binti kumwona, moyoni uliguswa
    Ulimi hadaa, wengi umewagharimu.

    Kosalo ulielewe, dhihaka ulitumia
    Japo hisia ulijenga, za kupita kama moshi,
    Mzuka ulikupanda, ghafula ukaropoka,
    Ulimi hadaa, wengi umewagharimu.

    Ushauri nakupa, binti usimkwaze,
    Kwako amefika, hasilani hatanii,
    Nafasi anaitaka, upweke kuumaliza
    Ulimi hadaa, wengi umewagharimu.

    Kwako kashaingia, hapo amefika,
    Mlotenda chumbani, wazi hujayaweka,
    siri baki nayo, ila huyo usimmwage,
    Ulimi hadaa, wengi umewagharimu.

    Ukweli kuukabili, mkeo umempata,
    Ustaarabu kaonesha, mapepe hakutanguliza,
    Ukweli kauonesha, kwako katia nanga,
    Ulimi hadaa, wengi umewagharimu.

    Angekuwa mapepe, uchagoni asingekaa,
    Kanga moja kuja nayo, kitovu kukuonesha,
    Kitandani angefika, kihasara angekaa,
    Ulimi hadaa, wengi umewangarimu.

    Umrio waruhusu, shemeji kutupatia,
    Huyo mkubalie, maisha myapange,
    Hadaa ya ulimi, igeuke ngekewa,
    Huyo kwako amefika, mkeo twamwita.
     
  4. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #4
    Sep 27, 2008
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Nashukuru muungwana, kwa pole kunipatia
    Ila mwezenu nanena, kauri ilinipotea
    meno yaliumana, ububu ukaniingia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Kila ninapo muona, maungo yananilegea
    akinikaribia sana, naishia kumwamkia
    maneno nakuwa sina, kauri inanipotea
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Mzee wa Gumzo sikiza, si zihaka kutumia
    Binti kimuona kapendeza, hakika ninakwambia
    hakuna anaye mbeza, kila mtu amsifia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Mtoto kwa hakika, sifaze nitawambia
    hakika kakamilika, Mungu amependelea
    Ni zaidi ya malaika, umbo na yake tabia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Kiuangalia mwendo, anapo kukaribia
    Kama aso na fundo, Maungo memlegea
    pole pole mwendo, kwa pozi atakujia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Ananukia na udi, Kila anapo nipitia
    Udi wa mawardi, ndio anao tumia
    Nikimpata nitafaidi, Hakika nawambia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Nalipenda umbo lake, kama nyuki na maua
    Kamuumba Mola wake, kiwa mgonjwa upoa
    Nyororo ngozi yake, nikimpata tatulia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Naomba nimalizie hapa mbele sito endelea
    Msije mumzengee, Risasi nitawafyatulia
    Wala msimsogelee, onyo nisha waandikia
    Mtoto ameumbika, tasema malaika

    Ewe kiumbe wa shani, Nalipenda umbo lako
    Kila chozi machoni, laandika jina lako
    Maua bustanini, yanatoa harufu yako
    Naomba sinizaini, niurumie mwenzako

    Moyo wangu unadunda, kila uendako
    Mwenzio nakupenda, naomba niwe wako
    Ona nilivyo konda, kwa fikra zako
    Mungu anijaalie, niwe wako peke yako

    Kama mapenzi wazimu, mi sitaki nitibiwe
    Bora niwe chakalamu, nipige watu mawe
    Nipo ndani maamumu, tabibu wangu ni wewe
    Nipo naangamia, Kimuona napata kiwewe
     
Loading...