Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tupe Nguvu Subihana!

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mzee Mwanakijiji, Dec 3, 2008.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Dec 3, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    TUPE NGUVU SUBIHANA!
    Na. M. M. Mwanakijiji

    'Īyāka Na`budu Wa 'Īyāka Nasta`īnu (Wewe tu tunakuabudu, na Wewe tu tunakuomba msaada.) Quran 1:5

    Bismillahi naanza, kwa jina lake Rabuka,
    Maliki alo wa kwanza, aloumba Malaika,,
    Jalali mwenye uweza, Karima Muabudika,
    Kheri zake atujaza, asiye na mshirika,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Ya’ Rabi twakimbilia, machozi yatudondoka,
    Sisi wana Tanzania, madonge yametushika,
    Zahama imetujia, taifa limeshtuka,
    Yale tunashuhudia, ya mambo ya kimizuka,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Ng’ombe ulotujalia, wachache wamkamua,
    Na ndama aliyezalia, naye wamemchukua,
    Twabaki twaangalia, wenyewe wakikenua,
    Mitima imeumia, kwa mambo ya kuchefua,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Mvua imeanza nyesha, sasa wanatetemeka,
    Dalili umeonesha, kwamba umetukumbuka,
    Na njia umeinyosha, sasa wanahangaika,
    Mola wawapagaisha, tabasamu zawatoka,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Wale walotuibia, toka Benki yetu kuu,
    Hawa twawatangazia, mwishoni wenu mwaka huu,
    Vyote mlivyogaia, wanenu na wajukuu,
    Hivyo mtatuachia, hakuna tena suluhu,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Na viongozi wazembe, mashujaa wa uvivu,
    Na kiburi kama pembe, yamewavimba mashavu,
    Mmekinywa kama pombe, ugimbi ulo mkavu,
    Mmenona kama ng’ombe, mkepeana malavu,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Leo mnakamatana, ushirika wa wachawi,
    Tena mmegeukana, mlojifanya viziwi,
    Na sasa mwatafunana, mafisadi hamjuwi,
    Kwa matendo mlikana, ya Mola hamtambuwi,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Ee Mola tunakuomba, wazee nasi vijana,
    Waumbue walokomba, mali zetu kwa hiyana,
    Na walie kama komba, ulanzi kutouona,
    Waja wako tukaimba, Mafisadi kukiona,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Tuwashinde na usiku, na tuwashinde mchana,
    Na tuwatoe mkuku, iwashukie laana,
    Kwani hii ndiyo siku, uliyoifanya Bwana,
    Umetujaza shauku, tumedhamiria sana,
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Nakoma kusema sana, adui kadhamiria,
    Mafisadi mtaona, kwani mmejitakia,
    Nyuma haturudi tena, twailinda Tanzania,
    Wa kijiji nimenena, pingu zawasubiria
    Tupe nguvu Subihana, tuwashinde mafisadi!

    Na. M. M. Mwanakijiji (Sauti ya Kijiji)

    NB: MoD ikiwapendeza mwaweza kuirusha kwingineko!
     
  2. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #2
    Dec 3, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wabillah Tawafiq
     
  3. Kuhani

    Kuhani JF-Expert Member

    #3
    Dec 3, 2008
    Joined: Apr 2, 2008
    Messages: 2,944
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Naam Amina.
     
  4. kinepi_nepi

    kinepi_nepi JF-Expert Member

    #4
    Dec 3, 2008
    Joined: Aug 16, 2007
    Messages: 870
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    mungu wa upendo tupe nguvu tunapambana na mashetani mazito na yenye nguvu.
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    Dec 3, 2008
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Tumwombee nguvu za ziada na busara nzito Rais wetu, mashahidi wote, Mahakama yetu na wadau wote wapenda haki na amani kwa Nchi yetu ili HAKI itendeke na ionekane wazi inatendeka na mali za Watanzania zirudishwe ili zitumike kwa manufaa yetu sote.
     
  6. Selous

    Selous JF-Expert Member

    #6
    Dec 3, 2008
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 1,305
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mathayo 7:7 na Yeremiah 3:33(33:3)

    Hii ya Yeremiah inasema hivi "Niite nami nitakuitikia, nami nitakuonyesha mambo magumu usiyoyajua".
     
  7. L

    Lione Senior Member

    #7
    Dec 3, 2008
    Joined: Dec 1, 2007
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Inshaalah,
    amutusikia,na anatuona!
    Wabilahi taufiq
     
  8. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #8
    Dec 3, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    na tena tunaomba hiyo iwe ni mvua ya rasharasha tu, ili masika yakija, yazoe kuila uchafu lakini tuangalie tusije tukazolewa na sisi wenyewe
     
  9. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #9
    Dec 3, 2008
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Wabillah Buffalo...
     
  10. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #10
    Dec 3, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,537
    Likes Received: 2,520
    Trophy Points: 280
    It is the time that will tell
    Who shall win or fail
    What we did,do,shall do or done
    Yesterday, now or in the long run
    I say with faith and this is real
    That the truth at last shall prevail
     
  11. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #11
    Dec 3, 2008
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Maneno mazito sana haya mkuu, tupo ukurasa mmoja hapa.
     
  12. Maxence Melo

    Maxence Melo JF Founder Staff Member

    #12
    Dec 3, 2008
    Joined: Feb 10, 2006
    Messages: 2,589
    Likes Received: 300
    Trophy Points: 180
    Hii statement imenishtua hata hisia zangu. Kauli fupi lakini ina uzito mkubwa mkuu
     
  13. Utamaduni

    Utamaduni JF-Expert Member

    #13
    Dec 3, 2008
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 1,050
    Likes Received: 68
    Trophy Points: 145
    Tawafiq!!!!!!!


    Amina.
     
  14. M

    Masatu JF-Expert Member

    #14
    Dec 3, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wabillah Scandnavia...
     
  15. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #15
    Dec 3, 2008
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,536
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Wabillah Zuberi...........
     
  16. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #16
    Dec 3, 2008
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Mwanakijiji I am not sure if you have spelt the word correctlly, it should be SUBUHANA and not SUBIHANA. I stand to be corrected!!
     
  17. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #17
    Dec 3, 2008
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,398
    Likes Received: 2,465
    Trophy Points: 280
    Umeliangalia kwenye lugha gani?
     
  18. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #18
    Dec 3, 2008
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,152
    Likes Received: 16,116
    Trophy Points: 280
    Inallilah rajiuni.....
     
  19. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #19
    Dec 3, 2008
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Since misspelling GOD"S name is blasphemous can someone tell me which is correct; is it SUBUHANA or SUBIHANA asd claimed by the villager.
     
  20. v

    vstdar Member

    #20
    Dec 3, 2008
    Joined: Apr 8, 2008
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    it should be "subhaana"
     
Loading...