Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Tanzania to have East Africa’s biggest steel mill

Discussion in 'International Forum' started by nomasana, May 27, 2011.

  1. n

    nomasana JF-Expert Member

    #1
    May 27, 2011
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 723
    Likes Received: 60
    Trophy Points: 45
    Tanzania’s Kamal Group of Companies has said it will soon start construction of a steel producing mill, tipped to be the biggest in the entire East African region. The company’s chairman, Gagan Gupta, told reporters in Dar es Salaam yesterday that the project will cost $222 million (about Sh311 billion). The mill will have production capacity of 700,000 tonnes of steel per year.

    “Containers full of equipment and heavy machines worth about $3.2 million have already arrived at the Dar es Salaam port and we expect construction to start soon”, he said. Architects have already finished work on the structural designs paving way for the laying of the foundation stone, according to Mr Gupta.

    “Our plans is to make Tanzania and the East African countries spend less by buying from us and save money that could have been spent to buy same materials from some other countries, ” he said.

    “A team of engineers is already in Dar es Salaam to inspect the site and take over the remaining job of installing machines”, he said.

    Foreign investors

    Kamal Group Limited is owned by investors from India who have vast experience in the manufacturing and agriculture sectors. The company is also developing an Economic Processing Zone (EPZ) in Bagamoyo, Coast Region.

    “So far, 24 plots in the EPZ have been booked by foreign investors from India and the United Arab Emirates from the land which is more than 300 acres”, he said.

    He said that the project would offer thousands of direct jobs to Tanzanians when completed.“We are encouraged by the Tanzanian government’s good policy towards investors and we hope we can play a very key role to promote the economy and the people of this great country”, he said.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    May 27, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Watanzania kwa kupenda sifa za ...ya kwanza afrika, kubwa kuliko zote africa, ....a kipekee duniani....! Halafu nothing to show for it!
     
  3. M

    Martin Mollel Member

    #3
    May 27, 2011
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    this is great for the construction industry and other steel users in the country and the ea region as a whole
     
  4. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Umeme watatoa wapi? Inabidi tuogope hivi viwanda sababu vinaweza kutumia MGW za umeme wetu wa mafungu majumbani . Au inabidi kila kiwanda kije na Dowans yake ya uzalisha umeme.

    Great News anayway but kwa uememe wetu wont be suprised kusikia steel ya China bado inakuwa cheaper.
     
  5. C

    Chief JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2011
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,318
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 145
    Nashindwa kushangaa, kwani ni obvious lazima wawe wamefikiria suala la power availability kabla ya kuamua kujenga hii Mill la sivyo watachekesha sana
     
  6. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #6
    May 27, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Wanajenga magodauni tu....chuma inatengenezwa India wanaleta kuhifadhi wakisukuma soko Congo nk
     
  7. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #7
    May 27, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    hakuna chamaana nchi itafaidika nacho hapa. ukifuatilia mkataba wake ulioiruhusu kuja tz, utakuta madudu kibao. hizi habr wala hazina matumaini yoyote kwa mtz wa kawaida. ni vuvuzela zetu za kawaida zisizo na chochote
     
  8. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #8
    May 27, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Hii statement... you can almost believe wako genuine....

    "Our plans is to make Tanzania and the East African countries spend less by buying from us and save money that could have been spent to buy same materials from some other countries, " he said.
     
  9. G

    Godwine JF-Expert Member

    #9
    May 28, 2011
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    nimeona taharifa zao STAMICO wameonyesha ya kuwa hakuna uwiano wa mtaji wanaoingiza na matarajio ya kulipa kodi
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    May 28, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,096
    Likes Received: 5,665
    Trophy Points: 280
    adverts
     
  11. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #11
    May 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160

    hahahahah... Saint Iviga what a coincidence! In MMU kuna jamaa kavuta bangi kule....lol
     
  12. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #12
    May 28, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Sisi wadanganyika ni wepesi kushangilia vitu bila kutathmini kwa kina impact yake kwa jamii yetu; kwa mfano je hawa jamaa watatumia raw material za mchuchuma/Liganga na kama hivyo ndivyo hiyo mikataba ya hayo makampuni yatakayochimba wabunge /kamati zake zimeipitia kuona kuwa ina faida kwa nchi? Nasema hivyo kwasababu inasemekana kampuni ya Subash Patel ndio imepewa concession ya kuchimba chuma huko mchuchuma na ni Subash huyo huyo ndio aliyeingiza umoja wa vijana wa ccm katika mkataba tata wa ujenzi wa nyumba!! Kuna umuhimu wa kuichunguza hii mikataba mapema badala ya kungoja halafu kuanza kulalamika baadae kama tunavyolizwa sasa na hii mikataba ya migodi ya dhahabu.
     
  13. Eiyer

    Eiyer JF-Expert Member

    #13
    May 28, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 27,188
    Likes Received: 634
    Trophy Points: 280
    Sometimes siamini habari za dizain hii,habari inapambwa mwishowake ufisadi!
     
  14. c

    cutepbaby New Member

    #14
    May 28, 2011
    Joined: Feb 27, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kiukweli hakuna lolote la matumaini hapo,ukijaribu kuchunguza kwa undani ni mgongo wa hao wawekezaji na mafisadi kuendelea kumega hela za wananchi,mikataba imejaa ulaghai hapo utakuta hao wahindi wanachukua zao za kutosha na kujitafutia soko la bidhaa zao huko india thru tanzania as a gateway,ilihali wana tanzania wanaendelea na umaskini wa kutupwa!!!!!
     
  15. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #15
    May 28, 2011
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,749
    Likes Received: 1,191
    Trophy Points: 280
    Hivi madini ya chuma (iron ore)yanapatina Bagamoyo au kiwanda kitategemea vyuma chakavu?
     
  16. Zing

    Zing JF-Expert Member

    #16
    May 29, 2011
    Joined: Jun 24, 2009
    Messages: 1,780
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Hili naweza kukubaliana Sababu kuna viwanda vingi viluzwa kwa wawekezaji wamevifanya magodown na bado wanafaid tax free.

    Mwatex, Mutex, Viwanda vya Ngozi ni mifano tu
    .
     
  17. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #17
    May 29, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,955
    Likes Received: 319
    Trophy Points: 180
    Jamani... Wahindi wanaipenda TZ ila sisi tu hatuambiliki. Angalia Waziri wao mkuu ameahidi kufanya TZ kiongozi katika IT. Nakumbuka miaka kadhaa iliyopita rais wao, wakati ule someone Kalaam, alikuja TZ na kuahidi kujenga hospitali ongozi EA katika masuala ya ugonjwa wa moyo, lakini- hakuna ufuatiliaji (labda hawakutoa 10%).
    Yawezekana hawa wanataka kufanya hivyo, lakini watakapoanza kuingiza mashine wataanza kuulizwa 10% basi watageuka nao. Ndiyo biashara ilivyo.
    Bado nipo pale pale, kama hatupatii ufumbuzi tatizo la uongozi Tanzania, kila dawa tutakayopewa haitaponya. Hakuna haja ya kuwalaumu wengine hapa!
     
  18. M

    Mzee2000 JF-Expert Member

    #18
    May 29, 2011
    Joined: Aug 7, 2009
    Messages: 471
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    India ina masikini wengi percentage wise kuliko Tanzania, wako watu huko wanaishi kwa kula panya!!! Sasa kwanini hao invesor wainvest Tanzania badala ya kwao india ambako kuna umasikini wa kutupwa? Mimi siamini hii habari,
     
Loading...