Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Sheria ya mirathi ya tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by TanzaniaLaw, Sep 2, 2011.

  1. TanzaniaLaw

    TanzaniaLaw JF-Expert Member

    #1
    Sep 2, 2011
    Joined: Aug 19, 2011
    Messages: 1,298
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    [h=3]SHERIA YA MIRATHI YA TANZANIA[/h]



    SHERIA YA USIMAMIZI WA MIRATHI SURA YA 352 YA SHERIA ZA TANZANIA

    1. SHERIA HII INASHUGHULIKA NA MAMBO YAPI NA INA LENGO GANI HASA?

    Lengo kuu la sheria hii ni kutoa utaratibu wa kusimamia mali za marehemu baada ya kifo chake ikiwamo kuhamisha umiliki wa mali hizo kutoka kwa marehemu kwenda kwa watu wenye haki ya kuzipata mali hizo.Nia hasa ni kwamba mali alizoacha marehemu zisibaki zikiharibika na kupotea bure,au warithi halali au watu wenye maslahi na mali za marehemu,kwa mfano wale wanaomdai hawapotezi haki hiyo, bali awepo mtu ambaye atazisimamia na kuzigawa kwa wahusika wakiwamo wadai na kuepusha mgongano katika jamii husika.Hivyo sheria inamuweka msimamizi wa kugawa mirathi husika na mamlaka yake.

    2. MAHAKAMA ZIPI ZINA MAMLAKA YA KUSIKILIZA MASUALA HAYA
    Mirathi inaweza kufunguliwa katika mahakama mbalimbali kutegemea na sheria itakayosimamia mirathi husika.

    v Kama sheria ya kimila itatumika katika kugawa mirathi basi shauri la kuomba usimamizi wa mirathi litafunguliwa katika Mahakama ya Mwanzo.Msimamizi wa mirathi anatakiwa airidhishe mahakama kwamba marehemu kutokana na maneno yake,mfumo wake wa maisha au maandishi aliyoacha,alionyesha nia kwamba mirathi yake alitaka iendeshwe kwa kufuata sheria za kimila.

    v Kama sheria itakayotumika ni ya kiisilamu basi shauri la kuomba usimamizi wa mirathi litafunguliwa Mahakama ya Mwanzo.Msimamizi wa mirathi anatakiwa airidhishe mahakama kwamba marehemu kutokana na maneno yake,mfumo wake wa maisha au maandishi aliyoacha,alionyesha nia kwamba mirathi yake alitaka iendeshwe kwa kufuata sheria za kiislamu.


    Read more ยป
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Sep 2, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    This is so informative TzLaw. Asante sana....wacha niendelee kujifunza kiundani zaidi
     
  3. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    shukrani kaka kuendelea kutuelimisha maana hapa dunia mengi yanatokea hasa wanapopatiakana ndugu wenye tamaa na mali za marehemu hata watoto wanakosa msaada wengi wetu wanakuwa ni omba omba baada ya wazazi wao kufariki
     
  4. hakiyako

    hakiyako Senior Member

    #4
    Jan 11, 2015
    Joined: Aug 24, 2014
    Messages: 132
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
Loading...