Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Profesa Safari ang’atuka CUF

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ernesto Che, Jan 21, 2011.

  1. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #1
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    ALIYEWAHI kupambana na Profesa Ibrahim Lipumba kwenye kinyang'anyiro cha kugombea nafasi ya mwenyekiti wa CUF,
    Profesa Abdallah Safari, amejivua uanachama wa chama hicho.

    Taarifa ambazo zilipatikana jana na baadaye kuthibitishwa na Profesa Safari, hazikubainisha sababu za kujitoa kwake kwenye chama hicho na kwamba, anapanga kuanika hadharani keshokutwa.

    “Pamoja na kwamba zipo sababu za mimi kufikia uamuzi huu, lakini kwa leo (jana) siwezi kueleza chochote zaidi ya kutangaza nimejiondoa CUF,’’ alisema Profesa Safari na kuongeza: “Kesho kutwa (Alhamisi) nitatangaza rasmi azma yangu ya kujivua uanachama wa CUF.’’ Profesa Safari ambaye ni mwanazuoni aliyebobea kwenye taaluma ya sheria, alijiunga CUF mwaka 2005 na Februari 2009, aliwania uenyekiti na Profesa Lipumba akaambulia ushindi kura sita.

    Alisema amefikia uamuzi wake huo kwa utashi wake, bila kushinikizwa na mtu. “Napenda wananchi waelewe kuwa uamuzi huu, nimeufikia bila shinikizo lolote,’’ alisema Profesa Safari.

    Hata hivyo, Profesa Safari alieleza kuwa pamoja na kung'atuka kwake CUF, ataendelea kuwa mwanasiasa bila kueleza atashabikia chama atakachoshabikia. Uamuzi huo ameufikia ikiwa ni takriban mwaka mmoja na nusu baada ya kuangushwa vibaya kwenye kinyang’anyiro cha uenyekiti wa CUF na Profesa Lipumba aliyepata kura 646.

    Kufuatia matokeo hayo, Profesa Safari aliwashtumu wajumbe wa mkutano mkuu kuwa, walimdhalilisha na angeandaa kitabu kueleza udhalilishaji huo. Februari 23, 2009 wakati Profesa Safari akijieleza katika mkutano mkuu wa kuchagua mwenyekiti wa CUF, wajumbe walikuwa wakimzomea na baadaye kumrushia maswali yaliyomtingisha, ikiwamo kumtaka kutaja jina la katibu wa tawi lake. “Nimedhalilishwa; nimezomewa; nimeulizwa maswali ya kipuuzi.

    Ule ni uhuni hakuna kitu pale,” alisema Profesa Safari na kuongeza: “Wajumbe wa mkutano mkuu wa CUF wamepotosha na kuharibu maana ya demokrasia ndani ya CUF na kutumia vibaya nafasi hiyo ya kuchagua viongozi.” Alipobanwa kueleza iwapo anafikiria kuwania tena nafasi yoyote ya uongozi ndani ya chama hicho, Profesa Safari alisema hawezi na hana nia ya kuwania uongozi wa chama hicho.

    Hata hivyo, taarifa ambazo zilikuwa zikisikika ni kwamba, Profesa Safari alikuwa haelewani na uongozi wa CUF hasa baada ya kuhoji taratibu zilizotumika kati ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Maalim Seif Shariff Hamad na aliyekuwa Rais wa Zanzibar, Amani Abeid Karume kusaini mkataba wa siri kuunda ya umoja.

    Source: MWANANCHI Monday, 17 January 2011 20:12

    Maoni yenu wa JF
     
  2. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #2
    Jan 21, 2011
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,636
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    safi sana mkuu usikubali kuburuzwa,simamia haki kwanza chama chenyewe kimepoteza mwelekeo kukubali kuunda serikali ya umoja wa kitaifa ni nisawa na kusaliti demokrasia
     
  3. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #3
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    What is supposed next move? CCM? Sitegemei hilo kwani ni activist mzuri...
     
  4. BULLDOZZER

    BULLDOZZER Senior Member

    #4
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 18, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    wana JF tumemuogopesha Pro. kuja CDM? maana wengi tulishabikia kuwa akija CDM ataondoa ile dhana ya UDINI uliokithiri CDM.

    au anatafakari upya?
     
  5. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #5
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Well akija huko anamsubstute Zitto? maana inaonyesha kule anakotoka aliudhiwa kutokana na wajumbe wa baraza kuu kumkataa na kumpa kura 6 sasa huko wajumbe watakuwa tayari kumpa kura nyingi?

     
  6. Ernesto Che

    Ernesto Che JF-Expert Member

    #6
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,118
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama atakuja CDM just kutafuta cheo, hata CCM, kama ndivyo is very mistaken
     
  7. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #7
    Jan 21, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    CUF Bara in the making!! athari za Mwafaka wa mama karume na Maalimu seif zinaanza kuonekana. Safari hawezi kuacha siasa kamwe, kama harudi CCM na si CUF Bara kuanzishwa, kwa taaluma yake ya sheria, he is going to BAKWATA---dreaming of being kadhi????
     
  8. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #8
    Jan 21, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Tatzizo linalomuondoa kafu si mwafaka ni uongozi kwani huo mwafaka umefikiwa kafu walikuwa tayari wameshampa kura 6. Muhimu ameona hapamfai kama alivyoona Letcia Musori na kuondoka aheshimiwe uamuzi wake full stop!
     
  9. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #9
    Jan 21, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Leo ni Ijumaa, bado tu kupata taarifa za kujiondoa kwake uko CUF!?
     
  10. L

    Leornado JF-Expert Member

    #10
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
  11. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #11
    Jan 22, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,688
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    mkuu...post kama hii zipo zaidi ya tatu tangu jumatano kbla hata hajatangaza kujivua uanachama... na amejivua uanachama alhamisi.....
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jan 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,825
    Trophy Points: 280
    hapa tunataka kujua ataenda wapi? Akienda ccm pls ban me i don wanna live anymore
     
  13. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #13
    Jan 22, 2011
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Unatakusikia ataenda wapi, hilo tu? Ataenda TLP.
     
  14. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #14
    Jan 22, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Hii taarifa mbona imo humu kwenye jamvi kuanzia juzi....................sasa itakuwaje ni habari mpya.................................
     
  15. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #15
    Jan 22, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,825
    Trophy Points: 280
    kwa nn isiwe chadema?
     
  16. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #16
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Why cdm?
     
  17. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #17
    Jan 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Kilichomtokea Prof Safari alinyimwa uongozi kama alivyonyimwa fursa ya kugombea ubunge Dr Slaa kwa tiketi ya CCM na kuhamia CDM. Kwahiyo hapo tatizo ni "ulwa" cheo. Nadhani itakuwa jambo la busara atakapohamia asainishane nao MoU wampe madaraka aliasije kukimbia na huko au abaki kwenye taaluma yake.
     
  18. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #18
    Jan 22, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Sio juzi hii habari ipo tangu last week, ikaletwa tena juzi na mtu mwingine na leo imeletwa na leonardo.
     
  19. L

    Leornado JF-Expert Member

    #19
    Jan 22, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Itakuwa wise akitulia kwanza afikirie nini cha kufanya na wapi pa kwenda, sio kukurupuka. Profesa ni mwanamapinduzi wa kweli hata serikali ikimbania fursa zote.
     
  20. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #20
    Jan 22, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,812
    Likes Received: 4,693
    Trophy Points: 280

    Mkuu unafahamu maana ya Breaking news? usirudie tena kuandika thread za kizembe namna hii, wadau watakudharau. ulichoandika wewe hapa ni sawa na kutuambia leo kwamba kawawa afariki dunia wakati ni habari ya siku nyingi.
     
Loading...