Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Msaada: Kusajili NGO

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Konunu Kokojako, Mar 14, 2011.

  1. K

    Konunu Kokojako Member

    #1
    Mar 14, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Habari zenu.
    Mimi ni kijana nina Stashahada ya kawaida (ordinary Diploma) Ya Ustawi wa Jamii pamoja na Uzoefu kidogo katika kufanya kazi za jamii nilioupata kabla ya kujiunga na Chuo kwa kufanya kazi za kujitolea katika mashirika tofauti.
    Nina mapenzi makubwa na fani yangu lakini bahati mbaya ni kwamba Tangu nimemaliza Chuo Mwaka jana sijapata ajira na hivyo huwa nafanya kazi za muda mfupi pale ninapohitajika mahali fulani na hivyo najikuta natumia muda wangu bila kuwa na kazi rasmi.
    Nikashauriana na familia yangu na kufikia Uamuzi wa kusajili Taasisi ambayo itafanya kazi za kijamii ambapo nitashiriki kwa kiasi kikubwa pamoja na kujenga uwezo kwa vijana waliopo vyuoni na wanaomaliza mafunzo kupata uzoefu.
    Swali langu ni Je, kwa elimu yangu nina uwezo wa kuanzisha Taasisi na kupata Usajili?
    Pia naomba mnielekeze taratibu za kufuata ili kusajili.
    Nawakilisha.
     
  2. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #2
    Mar 14, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Kwanza kwa kujua tu kwamba unaweza kuanzisha tayari ushaonyesha kupevuka. Anyway, elimu yako inakuruhusu kuanzisha taasisi kama hiyo. Jiulize walioanzisha WAMA wana elimu gani? Just go, go for it!
     
  3. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #3
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,568
    Likes Received: 973
    Trophy Points: 280
    Gad Oneya umenifurahisha ila nakugonge senks!
     
  4. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #4
    Mar 14, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    saf sana, wazo kama lako ni wachache sana wanaokuwa nalo, go ahead, kuhusu taratibu nakushauri ufuatilie hata katika NGOs uwaulize watakupa maelekezo mazuri zaidi ambayo yatakuwa na manufaaa zaid kwako
     
  5. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #5
    Mar 14, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hebu download hii document ...nafikiri itajibu maswali yako mengi!!
     

    Attached Files:

  6. M

    Mary Chuwa Senior Member

    #6
    Mar 15, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hongera sana kwa mpango wako ambao umeamua kuuweka kwenye utekelezaji.
    usikate tamaa katika vikwazo utakavyokutana navyo kwani ndiyo mlango wako wa mafanikio.
     
  7. Job K

    Job K JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 5,566
    Likes Received: 1,291
    Trophy Points: 280
    Hapo Mkuu umeua kila kitu!!

    Hebu huyo jamaa afuatilie jinsi hiyo doc inavyoelezea huo ndo mwongozo wa usajili wa NGOs. Wala hapaswi kuogopa ni wazo zuri ingawa awe amejiandaa kukabiliana na changamoto katika ukusanyaji raslimali (Fundraising). Kitu kikubwa ni kuwa mvumilivu asiwe na papara ya kutaka miradi mikubwa mikubwa!!
     
  8. Da Pretty

    Da Pretty JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2011
    Joined: Dec 9, 2010
    Messages: 3,021
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Wazo zuri!
     
  9. K

    Konunu Kokojako Member

    #9
    Mar 15, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsanteni,
    Mawazo yenu yamenijenga na kunitia Moyo.
    Naingia kwenye utekelezaji.
    Naomba niwaombe tena, nitakapokwama nitarudi na msichoke kunisaidia.
     
  10. Papa Diana

    Papa Diana JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 304
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Hakuna tatizo! Tunangoja urudi kutangaza Ajira...
     
  11. MIAMIA.

    MIAMIA. JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Vizuri ndugu...kama upo dar es salaam nakushauli nenda katika ofisi usika ndiyo yatakuwa maelezo rasmi...sasa ni wapi? io moja...inategemea na NGO yako ipo katika uwanja gani?malengo yake?sehem yakufanyia shughuri zake?madhumuni yake? na vitu kama hivyo...nijuavyo mm zipo sehem kuu mbili chn ya sheria ya vyama ya jamhuri ya muungano wa tanzania...sehem ya kwanza ni wizara ya jinsia na watoto na sehem ya pili ni wizara ya mambo ya ndani hivyo fika uko kote utapata maelekezo zaidi...lakin mambo ya msingi kokote kati ya uko ni lazima muwe watu si chn ya kumi kama ya waanzilishi...muwe na katiba...muwe na viongozi watatu(mwenyekiti,katibu na muhasibu)...pesa ya kusajilia io asasi mfano;wizara ya mambo ya ndani nazani ni laki unusu na wizara io ya jinsia ni efu hamsin...so fanya fika uko...na ninyi kama waanzilishi muwe na minutes za vikao usika,aksante.
     
  12. t

    tizo1 JF-Expert Member

    #12
    Dec 17, 2014
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 828
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Mkuu salama??vipi mbona hukuleta mrejesho????
     
  13. K

    Kuwingwa New Member

    #13
    Dec 17, 2014
    Joined: Apr 16, 2013
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Piga 0684478000
     
  14. C

    Changamoto2015 JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2015
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 737
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    Mkuu tafadhali toa mrejesho!
     
Loading...