Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Lowassa asema bora kuwa kama Kagame ili tuendelee!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ubungoubungo, Sep 1, 2012.

  1. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #1
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Wakati akiongea, nilimsikia akimsifia Kagame, kuwa bora tuwe kaksi kama Kagame ili tuendelee, tusiwe legelege, dhaifu dhaifu..tuwe na kiongozi mwenye kuchukua maamuzi magumu kama yana manufaa kwa taifa.....

    Kwa upande fulani...najua jamaa lina kashfa ya richmond,....lakini pamoja na ufisadi wake, nadhani ni bora Lowasa mara mia kuliko rais dhaifu....kuwa na Rais ambaye kidogo ni dictator kama kagame au Lowasa kipindi chake cha miaka miwili kama PM, ni bora mara mia kwasababu tukikumbuka kwa ile 2 years alichachafya wavivu wengi sana na wengine waliacha kazi on da spoti....

    Nadhani tunahitaji rais kama Lowasa.....mfano wa kagame...tukijachagua rais dhaifu tena, tutachezewa ngoma za kikwere na hatutafaidi chochote....zaidi ya migawanyo katika nchi na umasikini.
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Sep 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Lowassa ni mpuuzi. Hatuwezi kuendelea kwa kuigiza watu wengine tena madikteta. Heri kuwa Nyerere ili tuendelee kuliko Kagame ambaye ni dikiteta anayenuka na mwizi kama Lowassa. Tanzania hatuhitaji tena kiongozi asiyejiamini. Kwanini rais wa Tanzania asiwe Lowassa au Father of All badala ya Kagame? Ni upuuzi kwa mtu mwenye kivuli kujigeuza kivuli cha mwingine wakati anacho kivuli. Shame on Lowassa mwizi anayepokea pesa ya kustaafu wakati alitimliwa.
     
  3. m

    mambomengi JF-Expert Member

    #3
    Sep 1, 2012
    Joined: May 16, 2009
    Messages: 826
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    shilingi ins pande mbili....hata Nyerere anameonekano wa kidikteta kwa mtazamo mwingine.
     
  4. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #4
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    sidhani kama kulishawai onekana rais dictator tz kama nyerere,...si uliona tulivyokuwa tumefumbwa midomo....chadema wangekuwa huru kama hivi leo kama nyerere angekuwa rais au kipindi kile wangefanya hivi? tulikuwa tumefumbwa midomo tukawa mambumbumbu sukuma twende na hakuna maendeleo wala nini...akili ya nyerere peke yake ndo ilikuwa inaongoza nchi, ndio maana kwasababu kwenye akili yake aliamini ujamaa basi na akili za wabongo zikaelekea kwenye ujamaa tukabaki tumepoa na masikini hadi leo.....yaani hapa tulipofikia ni matokeo ya kuongozwa na akili ya mtu mmoja ambaye hapati challenge yeyote ile.

    Yeye aanachokiamini ndicho mnachokifuata hakuna wa kumpinga hata kama anakosea....sasa sijui kipi utamsifia nyerere kama si amani peke yake? kama ni maendeleo.....hata wenzie walioanza naye kutafuta uhuru nchi zao zimeendelea kuliko tz.....jaribu kutathmini miaka ile miwili Lowasa aliyofanya kazi kama angefanya vile hadi leo hii tungekuwa katika hatua gani?...pia, kama tunasema ameiba, ameiba nini? prove it....pia hakufukuzwa aliachia ngazi...hahaha....zamani ukiangalia kwenye post zangu zote nilikuwa nampinga hadi kumtukana Lowasa, lakini imefika kipindi nimeona yeye ndo anayetufaa kuliko kuwa na dhaifu...imajini...kama kikwete anapoondoka akamuweka rais awe Asha rose mingiro...aliyepoa kam maji ya kwenye mtungu?...

    labda amuweke mama tibaijuka....kidogo inakuja....kwa wengine wote wanaccm waliobaki, no one to match Lowasa...hakuna mtu anayeweza kuiongoza hii nchi kama lowasa ndani ya ccm..labda atoe chadema na si ssm....ccm yupo lowasa peke yake...wengine wote masifuri.
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Sep 1, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Speak for yourself. Ulifungwa mdomo mwenyewe. Mimi sijawahi kufungwa mdomo. Na isingekuwa Nyerere sasa hivi tungekuwa tumeganda na CCM.
     
  6. mwakaboko

    mwakaboko JF-Expert Member

    #6
    Sep 1, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 1,624
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    samahan naomba kuuliza: Hivi kampeni urais zimeanza? WANAJF WALIO MAKINI TU NDIYO WANAORUHUSIWA KUTOA MAJIBU
     
  7. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #7
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    hazijaanza, ila hazijazuiliwa pia. una swali lingine?
     
  8. M

    Mlongovangu Member

    #8
    Sep 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2012
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mtu mwizi halafu waziri mkuu mstaafu, du eti anafa kama kagame, MNAEMDANGANYA NANI INAONYESHA DHAHILI MMETUMWA TU NYIE HAIWEZEKANI
     
  9. k

    kidunda New Member

    #9
    Sep 1, 2012
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli Rwanda iko mbali
     
  10. Columbus

    Columbus JF-Expert Member

    #10
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,010
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Tusirudie makosa tena, tuweke vigezo vya mtu amefanya nini.

    Lowasa namkubali, ndani ya miaka miwili alifanya kazi kubwa na kuisimamia.

    1. Aliweza kufuatilia mkataba uliotuzuia kutumia maji ya ziwa Victoria uliowekwa mwaka ...... na ukatenguliwa. leo
    watu wa Shinyanga wanatumia maji bwerere.
    2. Aliweza kusimamia uanzishwaji wa shule za kata,natumaini angewezesha hata walimu kuwepo ktk shule hizo.
    3.
     
  11. m

    mashambani kwao JF-Expert Member

    #11
    Sep 1, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 371
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi sidanganyiki na mtu yeyote wa C C M.
     
  12. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #12
    Sep 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mawazo mfu.
     
  13. p

    prince alen Member

    #13
    Sep 1, 2012
    Joined: May 29, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    cna imani sana.na ccm leaders lkn kama nikiambiwa nichague kati ya wa ccm LOWASA is my presdaaaa
     
  14. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #14
    Sep 1, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Wewe unataka Marais mapromota ili uendelee kufaidi Kama sasa
     
  15. James Kisusange

    James Kisusange Member

    #15
    Sep 1, 2012
    Joined: Mar 8, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Just be flank,hivi unaweza kumfananisha lowasa kiuongozi na hao wengine?,jamaa alikuwa sio mchezo,pamoja na mapungufu aliyonayo bado record yake ya utendaji haijaweza kuvunjwa ndani ya miaka yake miwili ya uPM.
     
  16. ALF

    ALF Senior Member

    #16
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Ni upuuzi Lowasa kusema bora Kagame kwanza kama yeye anajiamini kwanini aseme hivyo?.

    Kama mnaona Kagame bora Kagame mwenyewe yupo, mchakato wa katiba upo kengeni hoja kuwa mnataka rais wa kuajiriwa alafu wewe na Lowasa wako mumuajiri huyo Kagame, njia ya pili subirini tukiingia kwenye shirikisho la EAC aje kutawala :
     
  17. ALF

    ALF Senior Member

    #17
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 165
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    Tusaidie hiyo recod alizoweka wanajamvi wajue.
     
  18. m

    majebere JF-Expert Member

    #18
    Sep 1, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 4,191
    Likes Received: 199
    Trophy Points: 160
    2015 sio mbali, urais ataupata bila tabu yeyote.
     
  19. Mtoboasiri

    Mtoboasiri JF-Expert Member

    #19
    Sep 1, 2012
    Joined: Aug 6, 2009
    Messages: 5,107
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Anasema shule za kata (na mambo ya maji ya ziwa victoria /kuvunja mkataba yaliyofanyika enzi ya Mkapa!)
     
  20. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #20
    Sep 1, 2012
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,702
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Sijui kwa nini watu wanamsifu Nyerere kiasi hicho.He had his good and dark sides.Kwa mfano kwa kiasi fulani alifanikiwa kuleta umoja wa Watanzania ingawa sijui kwa nia gani.Inawezekana ni katika mkakati ule ule wa serikali moja ya kishetani ya dunia,which is a bad side.Pia alifanikiwa sana katika kutoa elimu kwa watanzania bure,again sijui kwa nia gani,one can argue on negative sides of this endevour.Mbaya sana ni kwamba Nyerere ali-mismanage uchumi wa Tanzania kwa kiwango cha juu sana,kwa hili sitakuja kumsamehe.No, tuliteseka sana,hasa baada ya vita ya kumng'oa Iddi Amin.
     
Loading...