Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kwa nini mikoa ya kusini ni masikini?

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by ishengom, Sep 14, 2012.

  1. i

    ishengom Senior Member

    #1
    Sep 14, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 137
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 45
    kilichonisukuma ni kutaka kujua umasikini wa mikoa ya kusini umetokana na nini wajkati historia inaonyesha kilwa ulikuwa mji mkubwa sna kibiashara na mambo mengi sna yalifadhika kwa mikoa ya kusini ya tz,sasa swali langu ni hv kwann mambo yamegeuka ka kuwa ni mikoa isiyojiweza kiuchumi ukilinganisha na mikia mingine ya tz,natalajia kujifunza na kusikia mengi kutoka kwa wadau mbalimbali natangulisha shukrani!!!
     
  2. Nguruvi3

    Nguruvi3 Platinum Member

    #2
    Sep 14, 2012
    Joined: Jun 21, 2010
    Messages: 11,007
    Likes Received: 4,307
    Trophy Points: 280
    Natumaini swali lako si la kisiasa !!
    Ukitaka kupata majibu mazuri lazima uweke analysis yako kuhusu umasikini. Tuwekee vigezo vya umasikini unavyovitumia hadi kufikia hapo ulipo conclude kuwa ni masikini ili tuweze kujua umasikini upi unaoulenga ambao labda ni tofauti na ule wa Kondoa, Singida, Kasulu au Mpanda.

    Unapouliza swali linaloelekea kuwa la la kihistoria usiishie hapo kwasababu historia ina dada zake kama jiografia, sosholojia na uchumi.

    Ungeweza kujiuliza kwanini Timbuktu, moja ya falme kubwa zilizojulikana leo ni masikini sana.
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 996
    Trophy Points: 280
    ishengom, Nguruvi3,

    ..mimi nadhani ni kwasababu WANANCHI wa mikoa hiyo hawana mfumo mzuri wa mauzo/manunuzi ya MAZAO wanayozalisha.

    ..suala lingine ni kukosekana kwa MIUNDOMBINU ktk maeneo hayo kwa kipindi kirefu.

    ..mikoa ambayo ina ahueni kidogo ni ile ambayo WANANCHI wake wamebahatika kuwa na mfumo mzuri wa ununuzi wa mazao yao, na kuwepo kwa MIUNDOMBINU ya uhakika.

    ..najua wengine wanaweza kuleta hoja ya uvumbuzi wa GESI ktk maeneo ya kusini. jibu langu ni kwamba sekta hiyo haihusishi watu wengi kama ilivyo sekta ya KILIMO. nchi hii inaweza kuwa tajiri sana lakini wananchi wake wakabaki masikini kama hazitafanyika jitihada za kufufua KILIMO ambacho kinaajiri 70%++ ya population.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. b

    baba koku JF-Expert Member

    #4
    Sep 20, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 323
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    tuzingatie kuwa historia ya uarabu imeathiri sana sehemu ambazo ziliingiliwa sana na waarabu na hasa waarabu wa eneo la Ghuba
     
  5. m

    mbm JF-Expert Member

    #5
    Sep 22, 2012
    Joined: Apr 25, 2011
    Messages: 416
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 45
    pitia vitabu vya mohd said _untold story
    sababu hasa ni chuki vita inayoendeshwa dhidi ya uislam na mikoa yenye waislam wengi.
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Sep 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,199
    Trophy Points: 280
    Tanzania kuna mkoa ulio tajiri? Ni upi huo?
     
  7. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #7
    Sep 22, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Hilo swali ni la kumuliza BABA yako wa Taifa manake ndo chanzo cha yote unayotaka kujua.Ka chini utaelewa nilichokiandika
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Sep 22, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,187
    Likes Received: 5,453
    Trophy Points: 280
    Mtwara sio masikini tena, labda Lindi
     
  9. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #9
    Sep 22, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,377
    Likes Received: 2,513
    Trophy Points: 280
    Huu uzi lazima uanzishe vita hapa...
     
  10. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #10
    Sep 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    mara ya pili? hujaona wengine tayari washaanza hoja za dini!
     
Loading...