Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kilimo cha Maembe: Ushauri na masoko yake

Discussion in 'Kilimo, Ufugaji na Uvuvi' started by Chief, Mar 2, 2012.

  1. C

    Chief JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2012
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,345
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Msaaada tafadhali wajemeni. Nina shamba mahala ambapo nataka kupanda miembe. Ushauri? Wapi ntapata miche ya miembe?

    Nipo Dar
    Imeboreshwa zaidi:
     
  2. F

    Fmewa JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 294
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nenda maeneo ya kurasini zilipo ofisi za WAPO REDIO nyuma ya chuo cha maafisa wa Polisi nasikia kuna miche inauzwa hapo. Thanks
     
  3. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,242
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ukipata hii mifupi ni mitamu na ina soko sana!

    MAEMBE.jpg MAEMBE TENGA.jpg
     
  4. B

    Bobby JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2012
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 1,593
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    PJ thanks! Hii inapatikana wapi?
     
  5. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,764
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Panda miembe ya kawaida inayokubali eneo ulipo halafu ndo uwaite jamaa wakufanyie cross-pollination. Hii ni cost effective and sustainable pia. Mimi nimefanya hivyo
     
  6. C

    Chief JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2012
    Joined: Jun 5, 2006
    Messages: 1,345
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Nakushukuru sana Fmewa:

    Nyati: Wewe ulipata miche wapi au ulipanda mbegu (kokwa) za embe?
     
  7. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2012
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 902
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 60
    Mkuu salam u nyingi na karibu kwenye kilimo

    Wauza miche ni wengi sana Dar es Salaam na kwingineko lakini wauzaji miche bora ni wachahche sana.
    Hivyo ni vema ukafahamu mahali pa kupata miche bora( ya kiisasa ama ya kienyeji iliyoboreshawa)

    Kwanza kabisa Tambua mbegu bora: Kuna aina kama 17 ya mbegu bora za embe kwa ajili ya matumizi na masoko
    tofauti. Hivyo tambua kwanza soko lako linataka nini kisha chagua mbegu iendanayo na soko/matumizi yako.

    Kuna mbegu kama sita ivi kwanza BOLIBO (ya kienyeji lakini iliyoboreshwa), Kuna alfonso, Keit, Kent, Apple ambazo
    ni tamu hazina nyuzi nyuzi nyingi, zina zaa sana kati ya tunda 400 - 3000, ukubwa wake ni 0.25kg - 1.3kg nk.

    Hivyo kabla hujaenda kununua hizo embe ni vyema ukatambua sifa ya kila mojawapo (hata ukigoogle utapata).

    Wauzaji kama nilivyosema wapo wengi ila kuna association of Mango growers (AMAGRO) wapo mtaa wa Mkurumah karibu petrol station wale wanawajua wadau wenye vitalu vyenye mbegu za uhakika nchi nzima. Mimi nafahamu wachache
    1. Dr. Diwani anacho kitalu Kinondoni karibu na makaburini na ni Mkulima mkubwa sana wa embe wilayani Mkuranga hivyo yeye anazo mbegu za Uhakika.

    2. Kuna kitalu Rufiji - Kibiti kinamilikiwa na kikundi cha wakulima (Rufiji Environmental Group) ambao walipata tuzo mwaka jana Nanenane ukifika kibiti karibu na kituo cha polis utaona bango lao

    3. Chambezi Research Sub station kipo bagamoyo 5km kabla hujafika bagamoyo kuna kibao chao on the left hand side uningia ndani about 3km wana aina karibu zote 17 za embe za kisasa

    4. SUA wanazo hizo mbegu pia unaweza ukazipata ingawa zitakua ghali kidogo

    5. Mkuranga Research substation nao wana mbegu bora za miche ya miembe wapo few km (3-5) kutoka njia ya kwenda halmashauri ya wilaya ya mkuranga.

    Angalizo: Wapo wajasiriamali wengi wanauza micha ya embe wengine kweli ni nzuri na za uhakika lakini wengine wameiga tu na kuingia kwenye hiyo fani.

    Mfano: ukiotesha kokwa la embe yeyote linalozaa sana halafu ukaweka kikonyo cha embe bora halafu ikatokea chipukizi chini ya sehemu iliyoungwa(grafting) kama lisipokatwa na kuachwa na ikitokea kikonyo kilichoungwa kimekauka mche utaendelea kuwa wa kienyeji na sio wa kisasa.

    Nawakilisha
     
  8. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2012
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,764
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Miembe ipo maeneo mengi. Kwa upande wangu, kwangu kulikuwa na mwembe unaozaa sana hivyo nikaomba ushauri wa mbegu mzuri toka kwa mtaalamu aliyekuwa anapajua kwangu. yeye ndo aliyenipa ujanja huo. Hiyo kokwa nilichukua pale pale kwangu na vile vile miche yote iliyokuwa inajiotea pale chini ya ule mwembe nayo iligeuzwa miche ya kisasa.
     
  9. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,924
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    watembelee sua kuna kila aina ya mbegu na ushauri
     
  10. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,331
    Likes Received: 40
    Trophy Points: 0
    Wakuu, hivi ni wapi soko kubwa la embe? Mahitaji ya soko yako vp, zinazopatikana ni kiasi gan na zinatoka wapi?
     
  11. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #11
    Mar 3, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,924
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    soko ni ubunifu tu, kama unataka soko la uhakika ingia contract na hotel kubwa kama mimi ili uwe unasupply matunda (may be kwa mwaka mzima) vinginevyo itakuwa ni hasara kwako coz msimu wa embe ukifika bei huwa inashuka sana
    pia tumia artificial ways ambazo zitakufanya uwe unavuna matunda kipindi ambacho si cha msimu wa embe [bei uwa ipo juu sana kipindi hiki]
     
  12. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #12
    Mar 4, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,342
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    bei ya mche ikoje Mkuu?
     
  13. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #13
    Mar 5, 2012
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 902
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 60
    Bei inarange kati ya 2000 na 3500 mkuu
     
  14. K

    Kichakoro JF-Expert Member

    #14
    Mar 7, 2012
    Joined: Sep 10, 2008
    Messages: 902
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 60
    Wakuu

    Nimepita Kibiri kwenye kile kikundi cha wakulima wa kitalu cha embe. I tell you wako vizuri saaaaaaana kuliko hata nilivyo tarajia.

    Wameanzisha kampeni yao ya '' Lima miti kumi ya embe upate Shillingi millioni moja. Kampeni yao ni kwamba nunua miche kumi (30,000) chimba mashimo na kuweka samadi (5,000x10= 50,000), mwagilia kwa mwaka ni assumption dumu moja miche 5 na dumu moja la maji ni TZS 300 na kwa wiki nyeshea mara 2 (2x2x300x52 = 62,400) na garama nyinginezo 30,000. Jumla 172,400

    Mapato: kila mti unayo potential ya kuzaa hadi embe 3,000 kwa msimu lakini wao wamechukua average ya 500/tree
    hivyo unaweza kupata embe 5,000 kwa miche kumi na kila mmoja unaweza kuuza kwa sh 300 = 1,500,000 ukitoa garama laki 2 unapata faida ya sh 1.3million minimum.

    Eneo kwenye compaign yao wanasema hata kama kuna eneo la bustani kima 5 meters kuzunguka nyumba yao unaweza kuotesha embe utapata kivuli lakini pia matunda yake ni fedha.

    Naomba tuwaunge mkono. wao ni wakulima wadogo wa miche bora ya embe (Dodo, bolibo, Tommy, Keit, Kent, Alfonso, red Indian, Palmer, n.k) pia wanatoa ushauri kwa kweli nimevutiwa nao saaaaaaaaaaaaaana.
    sikutarajia kama ningeweza kupta elimu niliyopata kwao, ukipata nafasi ya kuwa KIBITI

    please pita kwenye hiki kikundi ujionee.
     
  15. Sabayi

    Sabayi JF-Expert Member

    #15
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 2,320
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Inachukua muda gani tangu kupanda hadi kuvuna miembe ya kisasa?
     
  16. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #16
    Mar 8, 2012
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,346
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    google mango growing in kenya, utapata pdf document ya page 122, Itakusaida sana kujua aina za maembe na uzalishaji. Kwa bahati mbaya kwa tz ni 2 pages only na hazina details nyingi. Thanks
     
  17. L

    LAT JF-Expert Member

    #17
    Mar 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,525
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    this is a great opportunity indeed, for those who have land, i have 14 acres on a flat land in moshi and i have witnessed mangos doing very good yields around this region

    changamoto ni maji kwa ajili ya kunyeshea miembe hii ikiwa bado midogo kipindi cha kiangazi, maji ya mto mdogo yapo about 1.5kilomenters

    i have no any worry about the market ..... naomba ushauri
     
  18. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #18
    Mar 21, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 26,714
    Likes Received: 1,137
    Trophy Points: 280
    hata mkuu wangu hapa ana bonge la shamba la miembe huko bagamoyo,
    ukinitafuta pembeni nitakupa namba ili uweze kucommunicate naye.
     
  19. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #19
    Mar 21, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiki kilimo ni kizuri, pia waweza anza na hata miche michache hata 20 kisha ukaendelea taratibu.

    tunaweza, anza kwa kuwasiliana na hizo contact ulizopewa.
     
  20. n

    ngoshas JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Jan 24, 2011
    Messages: 710
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Miaka mitatu, hapo utapata kiasi tu, miaka mitano ndo unaanza kupata faida kamili, hapo ndo unaweza kupata hadi matunda 3000 kwa mti mmoja