Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kaburi hili katikati ya jiji la Dar ni la nani? Na kwanini lipo hapa?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Jul 26, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Jul 26, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Waungwana kwa yeyote anaejua vizuri jiji la dar maeneo ya posta kuna kaburi moja tu la kipekee makutano ya samora street na india street karibu na clock tower, pembeni kidogo kuna bank ya NMB, Jmoo au maarufu kama harbour view!

    Pana kontena la voda hivi! Hili kaburi nimejaribu kwa mda mrefu kuwauliza wale wanaoshinda eneo hilo hasa madereva tax wamesema hawajui ni la nani!Sasa ndugu wana jf kwa yeyote anaejua juu ya kaburi hili tena limejengwa kwa marumaru nyeupe anipe ufafanuzi!Je lina uhusiano wowote na ukombozi wa taifa hili?

    Je lina uhusiano wowote na jiji la dar? Je lina uhusiano wowote na ccm -majangili-mamafia-mumiani?

    Natumia simu ningeweza kupost na picha yake ila kama kuna mdau aliyejirani na eneo hilo anaeweza kupost picha naomba afanye hivyo!
     
  2. D

    Danniair JF-Expert Member

    #2
    Jul 26, 2011
    Joined: Feb 18, 2011
    Messages: 361
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nalijua vizuri sana lipo maeneo ninako ishi. Marehemu ni MTANZANIA wa kwanza kuwa IMAMU ktk miaka hiyo ya 1800. Usisahau maunganisho yale ni ya mitaa ya Msikiti na India na yanaendelea hadi Samora. Jina lake silikumbuki. Asante. kaburi hili limekuwa kama limetupwa lakini ni historia nzuri sana. Japo linatunzwa hakuna kibao chochote cha kuonyesha historia ya IMAMU wetu huyu.
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jul 26, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Uislamu nijuavyo ulianzia kule Kilwa iweje huyu mtz azikwe pale? Je huko kilwa hakuna watz wa mwanzo kabisa walioamini uislamu? Kwanini waislamu hawamuenzi Imam wao wa mwanzo badala yake wanakaa kueneza udini kupitia kwa Alhaj JK mkweree?
     
  4. TinyMonster

    TinyMonster JF-Expert Member

    #4
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 15, 2009
    Messages: 216
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kawaulize wanacham wa Yanga nasikia huwa wanenda kufanya zindiko pale kabla ya mechi na Simba.
     
  5. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #5
    Jul 26, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Dah sasa hapa ni habari mchanganyiko kweli! Je wa Simba/wanalunyasi huenda kutambika wapi?
     
  6. jasirimali

    jasirimali Member

    #6
    Jul 26, 2011
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 29
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    JMoo ndo jengo gani? Mi nnavyojua JMoo ni jina la msanii wa HipHop Tanzania. Hilo jengo ni J. Mall. Usichanganye Tui na Maziwa siku nyingine.
    Asante kwa kunielewa.
     
  7. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #7
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,909
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Ni kaburi la shariff
     
  8. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #8
    Jul 26, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,847
    Trophy Points: 280
    Idadi ya watu waliokwishakufa toka dunia imeumbwa ni wengi sana kulingana na makaburi yaliyoko sasa, nahisi kuna makaburi mengi sana yalifutika bila sisi kufahamu.
    So possible hata hapo mliopo kuna makaburi chini ya nyumba mnayoishi
     
  9. Mchaka Mchaka

    Mchaka Mchaka JF Bronze Member

    #9
    Jul 26, 2011
    Joined: Jul 20, 2010
    Messages: 4,532
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    ni la mhenga.
     
  10. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #10
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Niliwahi sikia juu ya hilo kaburi, hapo palikuwa na nyumba ya mhindi -Mtanzania. Alifiwa na mkewe na akuwa na mtoto, wala mrithi mwingine. Hivyo alikabidhi eneo hilo kwa Mwl. nyerere, akamwambia watu wapunzike katika eneo lile, pasijengwe chechote, mpaka hati yake ya ardihi itakapokwisha., ndipo mwl akawakabibidhi hlmashauri ya Jiji walitunze
     
  11. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #11
    Jul 26, 2011
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,025
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    nae aliomba azikwa hapoooo
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Jul 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,716
    Trophy Points: 280
    yap .. jamaa wanaamini sana mambo ya kichawi . wanaenda sana makaburini
     
  13. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #13
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Kuna walakini na hoja yako ndugu!
     
  14. kapug

    kapug Member

    #14
    Jul 27, 2011
    Joined: May 31, 2010
    Messages: 37
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ni kaburi la sharifu wa kwanza Tanzania.
     
  15. Nyati

    Nyati JF-Expert Member

    #15
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 6, 2009
    Messages: 1,771
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mimi nilisikia kuwa hilo ni jaribio la kutwaa eneo hilo kwa ajili ya matumizi ya nyumba ya ibada ya dini mojawapo hapa tanzania. Nilijuzwa kuwa hakuna kaburi wala nini ni kwamba baada ya watu wa dini hiyo kuona kuwa ni la wazi waliamua wajenge kaburi hilo ili baadaye wawezejenga nyumba yao ya ibada. mwanzoni jiji waliondoa ujenzi huo lakini wenyewe wakarudi kwa kasi na kulijenga na kuwatisha wote watakao jaribu kuzuia mpango huo.

    Hivyo hiyo ni mpango mkakati wa muda mrefu ya kutwaa eneo hilo la wazi. Kabla ya mpango huo miaka ya 1999/2000 hakukuwa na kitu hapo. Jamaa mmoja alisema hata ukichimba hapo hakuna kitu kama mabaki ya binadamu wala nini.
     
  16. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #16
    Jul 27, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,087
    Likes Received: 5,277
    Trophy Points: 280
    Mzee Ditopile ndiye aliyejenga kaburi lilr. Alilijenga usiku kesho yake watu wakakuta tayari kuna mjengo wa maiti katikati ya jiji
     
  17. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #17
    Jul 27, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,964
    Likes Received: 2,423
    Trophy Points: 280
    hili kaburi lipo opposite na NBC Samora na sio NMB kama alivyopost. Ukweli kidogo uliopo ni kuwa liliibuka wakati wa utawala wa Mzee Mwinyi lakini (sina uhakika) kulikuwa hakuna kitu na baadhi ya marafiki (nadhani waislamu) wakaibuka na kusema aliwahi kuzikwa Ustaadh mmoja siku za nyuma. Watu waliamka asubuhi wakakuta limejengewa na baada ya ubishi kidogo yakaingizwa mambo ya udini, nadhani Mzee Kitwana Kondo ndiye alikuwa Mayor. Katika mivutano zaidi ndiyo wakaliwekea kabisa tiles.
    Lakini fikiria tangia dunia iumbwe, kweli ni rahisi kujua ni sehemu gani watu wote waliowahi kuishi walizikwa wapi ili kupajengea makaburi!? Kwa vile aliyezikwa pale hajulikani bali kuna hizo assumptions, ni bora tu kungebakishwa bustani maana nazo zinatukuza waliokufa lakini lile kaburi 'linastua'
     
  18. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #18
    Jul 27, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,234
    Likes Received: 1,405
    Trophy Points: 280
    Tutajua tu ukweli juu ya kaburi hili!!
     
  19. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #19
    Jul 27, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,719
    Likes Received: 1,847
    Trophy Points: 280
    Twendeni tukachimbe tuone!!
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Jul 27, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,549
    Likes Received: 6,159
    Trophy Points: 280
    Jason bourne, asante kuulizia makaburi kati kati ya jiji, nenda na pale Jengo la Utumishi, opposite Feri, next to Ikulu, utakuta makaburi lukuki. Wizara ya Tamisemi jijini ina makaburi kibao, pia kaulize ni ya nani?.
     
Loading...