Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Juma Tomas Zangira

Discussion in 'Jukwaa la Historia' started by Kibukuasili, Nov 2, 2011.

  1. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #1
    Nov 2, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Huyu bwana miaka mingi ya nyuma alipata kesi iliyovuma sana hapa nchini. Wakati huo akiitwa "jasusi wa kwanza Tanzania" nakumbuka alifungwa lakini sikumbuki ni miaka mingapi.
    nilikua mdogo sikuweza kufuatilia sana kesi hiyo. Kama kuna mtu anakumbuka atuwekee habari.
     
  2. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #2
    Nov 2, 2011
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,274
    Likes Received: 595
    Trophy Points: 280
    Hata mimi naikumbuka hii habari, jamaa ni kama alikuwa mfanyakazi wa Kilimanjaro Hotel enzi hizo...ila sikumbuki hii kesi iliishia wapi!.
     
  3. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #3
    Nov 3, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    soma Tanzania Law Report ya mwaka 1980 sikumbuki ukurasa. hii kesi imeripotiwa humo ndani. bahati mbaya kitabu changu kimepotea ningekujuza nini kilimtokea. ila kwa sasa sijui atakuwa wapi.
     
  4. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    asante mkuu, nitaipata wapi ripoti hiyo. Ipo mtandaoni?
     
  5. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 510
    Trophy Points: 280
    Huyu Juma Thomas Zangira alikuwa mtu wa intelligence miaka ya mwanzo ya Uhuru wetu wa Bendera, na alikuwa karibu sana na Oscar Kambona. Alikuja kufungwa baadae na alipotoka ndio akawa na kibarua pale Kilimanjaro Hotel enzi hizo.
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,405
    Likes Received: 9,105
    Trophy Points: 280
    Victims wa Udikteta hao.
     
  7. Leonard Robert

    Leonard Robert JF-Expert Member

    #7
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 8,391
    Likes Received: 1,074
    Trophy Points: 280
    tanganyika hutajawai kuwa na dicteta..ndo maana unatukanwa na vijana.
     
  8. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,405
    Likes Received: 9,105
    Trophy Points: 280
    The death of Julius Nyerere, African independence leader and longtime dictator
    of Tanzania
    , evoked a flood of encomiums worldwide. The praise is misplaced.
    Nyerere's approach devastated much of postcolonial Africa (Forbes,
    1999).


    Source: http://www.google.com/url?sa=t&rct=j&q=&esrc=s&source=web&cd=5&ved=0CD8QFjAE&url=http%3A%2F%2Farchive.lib.msu.edu%2FDMC%2FAfrican Journals%2Fpdfs%2Fpolitical science%2Fvolume8n1%2Fajps008001004.pdf&ei=KP-yTtf8FtLQ4QTGxKTwAw&usg=AFQjCNGy424aTDnoJY69_pO-4AKRnTNNBg&sig2=ryyQwqahDMBSeTOZJOGPAQ
     
  9. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #9
    Nov 4, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 577
    Trophy Points: 280
    faiza mbweha hata sikuelewagi? sasa hayo si mtu mmoja kama wewe ameamua kujiandikia mtandaoni? sawasawa na mtu achukue huu utumbo wako humu jf aseme ni reference! ati kwa hisani ya faiza mbweha wa kariakoo! mwe?
     
  10. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #10
    Nov 4, 2011
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Alihukumiwa kwa kesi ya kama si espionage ni uhaini ,alikuwa anawasiliana , kukusanya taarifa za siri kati ya mwaka 1971-1977 na mzungu john wilson kuhusu msimamo wa Tanzania ktk nchi za Rhodesia na mtizamo wa nyerere ktk maswala ya uchumi wa nchi.

    Huyo mzungu John Wilson alikuwa(alijifanya) mfanyabiasha ila hukumu yake ya miaka 20 jela ilitenguliwa na majaji Nyalali,kisanga ,lugakingira mahakama kuu hadi miaka 13,sababu walishindwa kuproove kimaandishi maelezo aliyokuwa akimtumia huyo john wilson (zilipatikana barua za huyo mzungu tu wala si JTZ),na yeye alisema aliyokuwa akimwambia ni mambo ambayo hata vyombo vya habari magazeti,radio vilikuwa vikiripoti ukaonekana ni ushahidi then kifungo kikapungua ila alionekana ni tishio kwa usalama wa taifa, Tanzania law report 1980.
     
  11. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #11
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    hakuhasiwa?
     
  12. Humphnicky

    Humphnicky JF-Expert Member

    #12
    Nov 4, 2011
    Joined: Dec 1, 2010
    Messages: 1,510
    Likes Received: 203
    Trophy Points: 160
    ZANGIRA, L Mahakama ya Rufaa ya Tanzania, mnamo Machi 20, 1978, inampunguzia kifungo jela kutoka kutumikia miaka 20 hadi 13 Bw. Juma Thomas Zangira, Mtanzania wa kwanza kupatikana na hatia ya kufanya ujasusi (spying) dhidi ya nchi hii. Wakitoa hukumu ya kuunguza adhabu hiyo, Majaji Francis Nyalali (Jaji Mkuu), Robert Kissanga, na Kahwa Lugakingira, wanaeleza kuwa sababu kuu tatu zimepelekea kupunguzwa kwa adhabu ya Zangira ni pmaoja na ushirikiano wa dhati alioutoa kwa waliomkamata na kumshtakji wakati wa shauri lake, ukweli kuwa hilo lilikuwa ni kosa lake la kwanza; muda aliokuwa ameshakaa kifungoni, na pia kuwepo kwa utata wa hapa na pale katika kuthibitisha kosa lake, ingawa sababu hii ya tatu haikuungwa mkono na Majaji Lugakingira na Kissanga ambao walisema waendesha mashtaka walithibitisha kosa pasipo shaka yoyote. Kiini cha mashtaka hayo kilielezwa na serikali ya Tanzania kuwa Zangira alikuwa akikusanya taarifa za siri za Tanzania kati ya 1971 na Julai 1977 na kuzipeleka kwa mtu mmoja aitwaye John Wilson ambaye hakufafanuliwa alikuwa wa nchi gani na akiwa na mamlaka gani.
     
  13. Kibukuasili

    Kibukuasili JF-Expert Member

    #13
    Nov 20, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 855
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa hiyo miaka ya mwanzo ya 90 alitoka. Yuko wapi huyu jamani atueleze ukweli au ndio kapotea?
     
  14. Kifimbo Cheza

    Kifimbo Cheza Senior Member

    #14
    Oct 26, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 196
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Ninaomba mwenye full story ya kesi ya ujasusi dhidi serikali ya TZ aliyoshtakiwa mtu aliyeitwa JUMA THOMAS ZANGIRA miaka ya 1980s, atujuze. Na huyo mtu aliishia wapi?
     
  15. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #15
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
  16. M

    Magesi JF-Expert Member

    #16
    Oct 26, 2012
    Joined: Jul 10, 2012
    Messages: 2,590
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Yuko wapi sasa na anafanya nn?
     
  17. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #17
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Usipopevuka kiakili JF basi sahau sehemu zingine.
     
  18. p

    promi demana JF-Expert Member

    #18
    Oct 26, 2012
    Joined: Oct 9, 2012
    Messages: 309
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hivi wakuu maana halisi ya ujasusi huwa ni nini? Ujambazi au uajngiri au ukibaka? Pia tofauti ya jasusi na gaidi.
     
  19. NgumiJiwe

    NgumiJiwe JF-Expert Member

    #19
    Oct 26, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 869
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    kama sikosei huyu mzee alishafariki baada ya kuugua kwa muda mrefu
     
  20. 1

    124 Ali JF-Expert Member

    #20
    Oct 26, 2012
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 3,770
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Ujasusi ni umbea uliokomaa ,kuingilia habari za watu ,kuzitoa nchi moja kupeleka kwengine !
     
Loading...