Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Jinsi ya kuutunza mwili kupunguza tumbo na kupunguza mafuta

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Mar 1, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Hii sio ya kitaalamu bali ni mimi ninavyofanya na ndio inayonisaidia kupunguza tumbo.
    Kwasababu vitu vya formula mimi huwa siwezi kuvifuata na huwa naviona vigumu sana kwahiyo huwa najaribu kuishi vile ninavyoweza.

    Na kizuri zaidi ni kwamba hii sio diet ya kujinyima.
    Ila unaweza usifanikiwe pia kutokana na mwili wako kwakua tumeumbwa tofauti lakini unaweza kujaribu kama itafanya kazi

    [​IMG]Tukianza na asubuhi nikiamka mimi kama Mzizimkavu, naanza kunywa maji glass 3 ya Uvugu vugu kabla ya kupiga mswaki.
    Na nikiisha amka nakunywa maji ya uvugu vugu yaliokamuliwa ndimu au limao glass zingine tatu kabla ya kunywa Chai.
    Ukizoea maji ni matamu kuliko hata Bia
    Kuwa Teja wa Maji kuna raha yake pia

    [​IMG]Mimi napenda vitu vichachu kwahiyo maji saa zingine naya hisi kama yamepooza ila nikikamulia ndimu/limao kwenye maji ya uvuguvugu hata nisipoweka sukari yanaleta ladha fulani hivi
    Ukiweza kunywa maji ya uvugu vugu kila wakati unapohisi kiu ya maji itakuwa vizuri au hata mara tatu kwa siku angalau

    [​IMG]Si mpenzi sana wa Chai kwakuwa sipendi kabisa vitu vya sukari, lakini siku ninapo amua kunywa chai huwa nakunywa yenye tangazwizi nyingi sana na badala ya kutumia sukari huwa naweka asali...... Ila unaweza kutumia viungo vingine mbali mbali vya ki pwani (masala)


    [​IMG]Asali


    [​IMG]Kwa kifungua kinywa Sausage za kuchemsha au kama utakaanga iwe kwa mafuta yasiozidi kijiko kimoja kikubwa cha kulia (nashauri ya alizeti au olive)

    [​IMG]Mayai ya kuchemsha si mabaya pia kwa kufungua kinywa
    Kumbuka mimi huwa sifanyi diet hivi ndivyo ninavyokula na inasaidia

    [​IMG]Badala ya kutafuna Sambusa, Popcorn na cookies au chocolate kila wakati bora muda wako uelekeze kwenye matunda, kama huwezi kupitisha lisaa bila kuweka kitu mdomoni


    [​IMG]Mchana unaweza kupiga bakuli la mchemsho wa ndizi, ziwe Bukoba au za kule kwetu Moshi zote sawa kwakuwa mchemsho hauna mafuta kabisa unajilia kadri utakavyotosheka

    [​IMG]Kuku Choma ni chakula kingine ambacho kinanifaa nyakati za mchana, lakini haswa hupendelea Kuku wa kienyeji ambao hawakukuzwa kwa madawa
    Mara nyingi usiku naipotezea tu, pengine nalalia glass 2 za wine au beer kadhaa zisizozidi 3
    Au Kuku wa kienyeji wa kuchemsha aliewekwa chumvi na ndimu na ka ndizi kamoja ka kuchemsha au kukaanga kwa mafuta kidogo sana


    [​IMG]Ugali naupenda sana na huwa najiachia nao siku za kujiharibu
    Lakini kumbuka wanga sio kitu cha kukiendekeza sana hasa unapotaka kutoa kitambi
    Nikiona kinachomoza, napunguza maswala ya ugali.
    Japo kwangu ni ngumu siku ipite bila Ugali, ila kumbuka miili inatofautiana... naweza nikala ugali mwaka mzima mwingine akala wiki akafumuka
    So usinifatishe ila jaribu kupunguza au uepuke kama utaweza

    [​IMG]Tumbo liko hapa sasa!!!!!
    Hili ndio tatizo lililonikuta mpaka mkaona ile ishu imechomoka siku ya Birthday yangu


    Kwakweli chips ni tamu hasa kwa sisi tunaofanya kazi za usiku ukirudi umejichokea unavamia tu



    Unakuta unafululiza hata mwezi unazila kisha unaenda kulala
    Japo tunapenda chips vumbi ila tuwe na kipimo isizidi, isiwe kila siku
    Ukijumlisha na bia, daaah!! dah!!!!!! dah!!!!! shughuli imeisha



    No. 1 enemy kwa vitambi vya wanawake ni hii kitu
    Kula angalau mara moja kwa wiki tafadhali kama huwezi kuacha kabisa




    Wenye kuweza kufanya sit ups pia fanyeni japo najua mazoezi ni magumu sana na yanatia uvivu hasa unapokuwa na kazi nyingi



    Maji ni kitu cha lazima na cha kila siku
    Ukiweza kunywa maji ya uvuguvugu Asubuhi, Mchana na Usiku utafanikiwa japo kidogo



    Narudia hii sio Diet ya kitaalam ni jinsi ninavyo ishi mimi, jaribu kama utaweza kufanikiwa kwa wale walioniomba ushauri.
    Ila kama mwili wako ni mkubwa sana pia jaribu kupunguza kipimo cha chakula unachokula kila siku, ila usijinyime sana.

    Mboga mboga kibao kila siku ukiamua mchana na jioni. Ni muhimu sana

    Lady Jay Dee: JINSI YA KUUTUNZA MWILI KUPUNGUZA TUMBO NA KUPUNGUZA MAFUTA.........KUNAHITAJI VITU VINGI TOFAUTI NA VYA ZIADA ILI KUPATA SHAPE UNAYOIPENDA





     
  2. Blaki Womani

    Blaki Womani JF-Expert Member

    #2
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 6,502
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 113
    Asante mzizimkavu ngoja nijaribu maana daah
     
  3. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #3
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    Mkuu hii shule nameipenda sana , asante sana
     
  4. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #4
    Mar 1, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,491
    Likes Received: 1,670
    Trophy Points: 113
    Tatizo langu lipo hapa.....hata nifanyaje kuacha hii kitu inaniwia ngumu.....kitambi karibu kinanifika magotini....sijui nimelogwa....?

    [​IMG]
     
  5. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #5
    Mar 1, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 10,673
    Likes Received: 1,006
    Trophy Points: 113
    Mzizimkavu,

    Asante kwa darsa,vipi mbona mnyama wa taifa haujamzungumzia kabisa ?.
     
  6. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #6
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Mkuu umekusudia Mnyama yupi wa Taifa? Ng'ombe? Nyama ya Ng'ombe ina madhara bora ule nyama ya kuku kuliko kula nyama ya ng'ombe au Kitomoto nyama zote zina madhara ila nyama ya kuku ndio bora inafaa kuliwa wakati wote mkuu.
     
  7. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #7
    Mar 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,724
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu Mzizimkavu, nakupa big-up sana!! Kuna siku uliweka uzi sikumbuki ulikuwa unahusu nini ila nilibeba contents mhimu zilizokuwa zinanihusu! ambazo ni kunywa maji ya uvugu uvugu asubuhi kabla ya kuamka. Nimefanya hivyo kwa muda wa mwezi sasa na nimezoea. Siwezi kuamka asubuhi tena bila kupata maji ya uvugu uvugu, yananisaidia sana, nilikuwa nadalili za kufumka kitambi huko nyuma, sasa kinapotea ghafla, huwezi kuamini nimeloose weight 2 ~ 2.5kg ndani ya huu muda bila kufanya mazoezi.
    Vitu vitamu vitamu haswa vyenye sukari nimepunguza, nikitaka juice nakamata ya chungwa au limao! hapa nilipo zinapatikana kwa urahisi kwa hiyo siyo shida. Mwisho, ni vizuri kwa kila mtu kujifanyia uchunguzi mwenyewe na kujua ni misosi ipi inamfanya awe hivi au vile ili kuimarisha afya zetu. Once more, thanks for your useful posts on the forum.
     
  8. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #8
    Mar 1, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,588
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 63

    Ha ha ha ha haaa mkuu kweli jamaa hajaongelea hiyo kitu bana
     
  9. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #9
    Mar 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,429
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    mi maji nikinywa asubuhi natapika mzizi why?
     
  10. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #10
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Nyama ya Nguruwe



    BWANA Yesu hakula kabisa nyama ya nguruwe. Alifuata barabara sheria za Musa na hivyo hakula nyama ya nguruwe. Katika Walawi 11: 7 – 8, inasema: "Nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hacheuwi; kwenu huyo ni najisi. Kwa

    Sababu wanyama hao ni najisi msile nyama yao wala msiguse mizoga yao
    "[1]. Mahusiano ya Yesu na nguruwe ni kule kutoa kwake ruhusa kwa majini walio najisi waliokuwa wamemuingia mtu kuwaingia wao (yaani nguruwe). Walipowaigia

    kundi la nguruwe, walikimbilia majini na kuzama humo. Hata hivyo, watu wengi wanaojiita Wakristo leo sio tu wanakula nyama ya nguruwe, bali wanaipenda sana nyama hiyo mpaka wamewafanya nguruwe kuwa ndio somo la nyimbo za

    mahadhi kwa shule za chekechea. Kwa mfano, (This little piggy went to the market …Nguruwe huyu mdogo amekwenda sokoni) na hadithi za watoto (kwa mfano, The Three Little Pigs … Nguruwe Watatu Wadogo). Nguruwe wa

    Nyama ni katuni mashuhuri, na hivi karibuni sinema kamili ilifanywa kuhusu nguruwe aliyeitwa "Babe – msichana mdogo". Hivyo, inaweza kusemwa kuwa wale wanaojiita wafuasi wa Yesu kwa hakika hafuati njia na mwenendo wa Yesu.
     
  11. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #11
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Pole sana jaribu kunywa maji ya Uvuguvugu yaliyochanganywa na kijiko kimoja cha asali inshallah huta tapika.
     
  12. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #12
    Mar 1, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 4,928
    Likes Received: 391
    Trophy Points: 83
    Jamaa hajaongelea juu ya SAMAKI vipi?
     
  13. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #13
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Samahani nilisahau Samaki nawapenda sana faida zake ni hizi hapa chini


    SAMAKI (FISH)

    • Huyayusha damu, huifanya kuwa nyepesi
    • Huilinda mishipa ya damu isiharibike
    • Huzuia damu kuganda
    • Hushusha shinikizo la damu
    • Hupunguza hatari ya kupatwa na mshituko wa moyo na kiharusi
    • Hutuoa ahueni kwa wenye ugonjwa wa kipandauso
    • Husaidia kuzuia uvumbe mwilini
    • Huendesha mfumo wa kinga ya mwili
    • Huzuia saratani
    • Hutoa ahueni kwa wenye pumu
    • Hupambana na dalili za awali za ugonjwa wa figo
    • Huongeza nishati ya ubongo
     
  14. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #14
    Mar 1, 2012
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,429
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    sawa mkuu nitajaribu.maana naona unene unanianDAMA MWENZENU NINA KG 73
     
  15. salito

    salito JF-Expert Member

    #15
    Mar 1, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,088
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 38
    Asante kwa somo zuri mkuu
     
  16. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113

    Tukizama kwa makini tutaona ya kwamba Dini zote zimeharamisha nguruwe. Mfano tazama katika Biblia (Agano la Kale), Kitabu cha Walawi: "Na nguruwe msimle; ana kwato zilizogawanyika lakini hachuei; kwenu

    huyo ni najisi. Kwa sababu wanyama hao ni najisi msile nyama zao wala msiguse mizoga yao" (11: 7 - 8). Na katika Kitabu cha Isaya: "Mwenyezi Mungu asema hivi: 'Wapo watu waaojitakasa na kutawadha wapate

    kuingia katika bustani za ibada za sanamu; wanafanya maandamano na kuhani akiwa kati yao. Watu hao hula nguruwe, panya na vyakula vingine haramu'"(66: 17).


    Na katika agano jipya, Yesu anasema: "Msidhani kuwa nimekuja kutangua sheria na mafundisho ya manabii. Sikuja kutangua bali kukamilisha" (Mathayo 5: 17).



    Na Qur-aan ipo wazi kabisa kuwa nyama ya nguruwe haifai kuliwa. Allaah Anasema:
    "Yeye Amekuharimishieni mzoga tu na damu na nyama ya nguruwe na kilichotajiwa, katika kuchinjwa kwake, jina la asiyekuwa Mwenyezi Mungu" (2: 173).
     
  17. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Ukishindwa kunywa Maji ya Uvuguvugu na Asali kijiko kimoja na limau moja kubwa wakati wa asubuhi unapo amka kunywa Glasi moja ya Mtindi kila asubuhi mchana na usiku kwa muda wa miezi 6 utapunguwa huo unene.
     
  18. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #18
    Mar 1, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,588
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 63
    Mkuu maji ya uvugu vugu unamaanisha yaliyochemshwa yakapoa kidogo au unamaanisha maji ambayo hayajawekwa kwenye jokofu?
     
  19. Ndokeji

    Ndokeji JF-Expert Member

    #19
    Mar 1, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 494
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 18
    hapo mkuu ni kweli kabisa nafikiri lazima watu wa kawaida tumekuelewa mtu asipokuelewa hapo atakuwa abnormal kwa maana anafikira nyingi kupita kiasi au ndogo kupita kiasi
     
  20. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #20
    Mar 1, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 37,662
    Likes Received: 1,279
    Trophy Points: 113
    Maji ya Uvuguvu ni yale yaliyochemshwa yakapoa kama dakika moja toka yatoke jikoni kwa kizungu wanayaita (Warm Water) kama sijakosea.
     

Share This Page