ZITTO: Mpigania haki, "Joka la mdimu: MDHIHIRI MDHIHIRI"? Au ana" kanyabhazongo: KINYONDO"?


N

NYAMKANG'ILI

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
223
Likes
4
Points
35
N

NYAMKANG'ILI

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
223 4 35
Leo nimekumbuka maneno ya busara yaliyowahi kutamkwa na waliokuwa wabunge machachari wakati wao CCM, kwa nyakati tofauti: (1.) MH MDHIHIRI M, MB MCHINGA, CCM na (2.) MH SEBASTIAN LUKIZA KINYONDO, MB BUKOBA VIJIJINI, CCM.

Waheshimiwa hawa waliwahi kujadili aina za watu. MH MDHIHIR alisema wapo watu wana roho mbaya kama "joka la mdimu. Joka hili halili ndimu. Lakin mwanadamu akipanda mdimu ili achume ndimu ale, joka linamng'ata. Joka lina roho mbaya, kwake ni bora ndimu zioze kuliko kuliwa na binadamu...". MH KINYONDO yeye akasema, watu wa aina hiyo "...wana kanyabazongo": kwa kiswahili cha kisasa, wana roho ya korosho.

Mimi nashindwa ZITTO nimuweke kundi gani: KUNDI alilosema MH MDHIHIRI, au kundi la wenye kanyabazongo la MH Kinyondo.

ZZK anataka uwenyekiti Taifa CDM, sawa: haki yake hiyo. Lakini, akishaupata uenyekiti atafanya nini? Mkakati wake ni upi? Juhudi zake za kujenga CDM ziko wapi? Nia njema yake iko wapi; mbona CDM ikielekea kulia, ZZK yeye anaenda kusini kusini kushoto? ______ CDM kikikanyaga mafuta ZZK yeye anakanyaga breki...

Ushauri: TUMUOMBEE KWA ALLAH, ZITTO ili aone kiu kubwa waliyonayo wa-TZ ya mabadiliko, asiwe kikwazo ...
 

Forum statistics

Threads 1,250,692
Members 481,461
Posts 29,741,928