Zitto kawaambia hawana uwezo na wanaendekeza utii wa Chama chao si kuwapiga vita


Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
98
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 98 145
Mbunge Zitto Kabwe awapiga vita wabunge wa Dar


NAIBU Katibu Mkuu wa Chama cha Demokarasia na Maendeleo (Chadema), Zitto Kabwe,amesema Dar es Salaam, ni mkoa pekee uliosheheni wabunge wasiokuwa na uwezo wa kutetea masuala ya kitaifa bungeni na kuwataka wananchi wajipange, ili kuwang�oa katika majimbo wanayoyashikilia.

Kabwe, ambaye pia ni Mbunge wa Jimbo la Kigoma Kaskazini (Chadema) alitoa kauli hiyo jana wakati akifungua Kongamano la Demokrasia na Maendeleo katika Jimbo la Ubungo, lililofanyika Ukumbi wa Kilato, Kimara Stop Over, jijini Dar es Salaam. ''Hakuna mkoa wenye wabunge wabovu kama Dar es Salaam. Huwezi kumsikia Charles Keenja (Jimbo la Ubungo), Rita Mlaki (Kawe), Idd Azzan (Kinondoni), wakitetea masuala ya kitaifa bungeni. Labda kwa sababu hawasumbuliwi na wananchi,'' alisema Kabwe.

Wabunge wengine wanaoongoza majimbo yaliyoko Dar es Salaam ambao ni wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), ni Mussa Azzan �Zungu� (Ilala), Abbas Zubeir Mtemvu (Temeke) na Mwinchoum Abdulrahman Msomi (Kigamboni). Kutokana na hali hiyo, Zitto aliwataka wananchi, kila mmoja kwa nafasi yake kujipanga kuhakikisha wabunge hao wanang�olewa katika majimbo wanayoyashikilia katika Uchaguzi Mkuu ujao wa mwaka 2010 ili kuleta mabadiliko mkoani humo.

Alisema anaamini taifa kamwe haliwezi kuendelea kama wananchi wataridhia ukiritimba wa chama kimoja uendelee bungeni. Akizungumzia bajeti ya mwaka wa fedha wa 2008/2009 Kabwe alisema bajeti hiyo si ya wananchi kama inavyodaiwa na baadhi ya watu, bali ni ya matajiri kuendelea kutolipa kodi.

''Tungeiita ni bajeti ya wananchi kama tungepunguza bei ya mafuta, ili kuwapunguzia wananchi ugumu wa maisha, kwani maskini ndio wanaolipa zaidi kodi kuliko matajiri ambao hawalipi kodi. Jambo hilo tuliwaambia katika bajeti ya mwaka jana, lakini hawakuelewa,'' alisema Zitto. Alisema hivi sasa dunia nzima inalia kwa tatizo la njaa kutokana na kutokuwepo kwa chakula cha kutosha kama vile mahindi na mchele, lakini cha kushangaza namna bajeti ilivyopangwa, kana kwamba mambo ni sawa tu nchini.

Alishauri badala ya kuondoa kodi katika majembe ya mkono na matrekta, serikali ingeingiza matrekta yenyewe na kuyagawa katika Halmashauri angalau trekta 10 kila halmashauri kwa operesheni maalum ya kuzalisha chakula nchini na kwamba, operesheni hiyo ikiisha yauzwe kwa wananchi wa vijijini. Naye Mkurugenzi wa Vijana wa Chadema Taifa, John Mnyika alisema wameamua kujipanga ili kuanzisha harakati za kuleta mabadiliko katika Jimbo la Ubungo baada ya jimbo hilo kutelekezwa kimaendeleo na viongozi mbalimbali
 
Last edited by a moderator:
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2007
Messages
6,446
Likes
396
Points
180
Msanii

Msanii

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2007
6,446 396 180
This is the move i was expected from political-non-rulling parties....

Let the wind blow the yard....
 
Kuntakinte

Kuntakinte

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2007
Messages
704
Likes
5
Points
0
Kuntakinte

Kuntakinte

JF-Expert Member
Joined May 26, 2007
704 5 0
Yo Yo sijaelewa ujumbe wako mkubwa
Da! labda aseme ana maana gani maana naona kama sijamuelewa vinginevyo Mkuu inawezekana kadandia Treni kwa mbele halafu sasa inaenda Z'BAR.
 
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2007
Messages
1,397
Likes
89
Points
145
Kafara

Kafara

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2007
1,397 89 145
naona yo yo alikuwa akimjibu shy ambaye inaonekana ujumbe wake umefutwa.

wiki endi hiii!
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
98
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 98 145
Asanteni kwa kunijulisha na sasa tuangalie mada .Ndiyo nagundua kwamba kuna message imefutwa si ajabu alitukana bila ya hoja .
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
39
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 39 145
Hivi kuna wabunge wanajua hiyo kitu inaitwa maslahi ya taifa? Wengi naona wanashughulikia matumbo yao tu
 

Forum statistics

Threads 1,250,278
Members 481,278
Posts 29,726,867