Zitto Kabwe kwenda Uswisi kukutana na watafiti wake Kuhusu Mabilioni ya USWISI


R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2012
Messages
6,292
Likes
1,241
Points
280
R.B

R.B

JF-Expert Member
Joined May 10, 2012
6,292 1,241 280
Novemba 26, 2012 | Mwananchi

MBUNGE wa Kigoma Kaskazini, Zitto Kabwe (Chadema) amesema yupo tayari kuipa Serikali wachunguzi wa kimataifa iwatumie kuchunguza Watanzania walioficha fedha haramu kwenye Benki za Uswisi.

Kauli hiyo ya Zitto imekuja takriban wiki moja tangu alipoieleza Serikali kwamba kama imeshindwa kuwachunguza walioficha fedha Uswisi, iwaachie wenye uwezo wa kufanya suala hilo yenyewe isubiri majibu kwa manufaa ya nchi.

Zitto ambaye pia ni Naibu Katibu Mkuu wa Chadema, alisema kauli ya Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais (Utawala Bora), George Mkuchika kuwataka Watanzania kupeleka majina ya vigogo walioficha mabilioni kwenye benki hizo ili wachunguzwe, inaingilia uhuru wa Bunge na kwamba alitakiwa kuzungumza jambo hilo bungeni.

Pia, alisema lingekuwa jambo la busara kama Spika wa Bunge, angeweka wazi ripoti ya kamati ndogo iliyoundwa kuchunguza tuhuma za wabunge kujihusisha na vitendo vya rushwa, ili umma uweze kufahamu kwa undani juu ya uchunguzi huo.

Akizungumza na Mwananchi Dar es Salaam jana, Zitto alisema kutaja majina ya Watanzania hao siyo suluhisho, kinachotakiwa ni nchi kuwa na utaratibu mzuri wa kubaini fedha zinazofichwa nje na kusisitiza kuwa siyo lazima iwe Uswisi.

Alisema Desemba 10, mwaka huu anatarajia kwenda Uswisi kukutana na watafiti wake, huku mmoja akiwa anatokea Uingereza na kwamba, atawapatia taarifa ya mahali taifa lilipofikia kuhusiana na fedha hizo.

"Ni muhimu kuacha uchunguzi ukafanyika ili kuwabaini waliohusika kuliko kutaja majina ya watu. Ninaweza kutaja majina watu wakasema natafuta umaarufu," alisema Zitto na kuongeza:

"Nikionana na watafiti hawa nitawaomba kama watakuwa tayari kutoa ushirikiano na timu ya uchunguzi inayofuatilia suala hilo, moja ya jambo ambalo nitawaomba ni kutoa ushirikiano wao kwa taifa kama watakuwa tayari ili watusaidie kubaini majina hayo ambayo siyo yapo Uswisi peke yake bali na nchi nyingine."

Alisema Watanzania waache kupenda mambo rahisi na kwamba, uchunguzi lazima ufanyike kuwabaini walioficha mabilioni hayo ili fedha hizo zirejeshwe nchini.

Alisema Serikali ya Uswisi haiwezi kuisaidia Tanzania kufanya uchunguzi wa fedha hizo.
 
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2010
Messages
4,481
Likes
2,480
Points
280
Babkey

Babkey

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2010
4,481 2,480 280
...kila la heri Zitto
 
Last edited by a moderator:
KING COBRA

KING COBRA

JF-Expert Member
Joined
Nov 10, 2011
Messages
2,783
Likes
60
Points
145
Age
28
KING COBRA

KING COBRA

JF-Expert Member
Joined Nov 10, 2011
2,783 60 145
Kauli hii ya Zitto ni nzuri sana lakini kwa nini isishughulikiwe Kichama na yeye akawa kiongozi???
Nakumbuka ushindi uliojitokeza kwenye ile list of Shame kulitokana na Viongozi wa Chadema Kuungana na kutoa msimamo pale Mwembe yanga.

Sasa hili suala la Uswiss Zitto analichanganya na yeye kuingia Ikulu huku akivuruga CDM!!!
Hapa ina onyesha kuwa kuna watu nyuma ya Zitto ili kupotosha umma!!!

Zitto ni mtu wa karibu na Kikwete . Taarifa zinaonyesha Suala la Uswiss limekuja wakati Lowassa kashafanikiwa mpango wa kutenganisha kofia Mbili Dodoma ambapo Kikwete angetoka!!!!

Hivi sasa kuna uadui Mkubwa kati ya Lowassa na Kikwete.
Lowassa anatajwa katika orodha ya walioficha fedha uswiss na hakuna shaka!!!

Hii inatufundisha kuwa Zitto anafanya kazi ya Kikwete kumushambulia Lowassa huku akiwapumbaza Watanzania!!!
Angalia Zitto anavyopewa Nguvu kutumia TBC na vyombo vya serikali wakati TBC hiyo hiyo haitaki kurusha matukio ya mikutano ya viongozi wengine wa CDM
 
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,968
Likes
7,606
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,968 7,606 280
Alifanya jambo la maana kuwasilisha hoja ya kutaka kurejeshwa kwa mihela ya Uswis irejeshwe.Hoja yake,pamoja na kupigwa vijembe na wana-CCM wenzangu kule Bungeni.Kama sikosei,Bunge likaridhia kuipa Serikali ili ifanye kazi ya kuandaa ripoti juu ya nini kinafanywa na Serikali kurejesha mihela hiyo ya Mafisadi Nyangumi wa Tanzania iliyofichwa Uswisi.

Baada ya kuahirishwa Bunge, Mkuchika akaropoka juu ya maazimio ya Bunge. Akamtaka Zitto ataje majina ya walioficha mihela Uswisi ili kuisadia Serikali kutekeleza maazimio ya Bunge. Mkuchika alimtega Zitto.Zitto bila kujua akanasa.Anahangaika na mtego huo hadi sasa. Anaweweseka. Anaharibu hoja yake. Kwanini asiiache Serikali iendelee kupiga sarakasi zake zinazoimarisha hoja yake? Kwani ana haraka gani wakati Bunge linarejea Februari. Nadhani anaharibu hoja yake
 
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined
Dec 28, 2010
Messages
4,563
Likes
367
Points
180
S

Sometimes

JF-Expert Member
Joined Dec 28, 2010
4,563 367 180
Zege hailali! Bravo Zitto, komaa mpaka kieleweke!
 
S

sinshoo

Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
50
Likes
0
Points
0
Age
42
S

sinshoo

Member
Joined Oct 13, 2012
50 0 0
Sina uhakika kama Zito yupo mwenyewe ktk hili kwani hili ni hoja nzito sana tena kuliko sana Zito anapaswa jambo hili liwe ktk mikono ya Chama ili hata kama Bad guy get him bado inaweza kuendelezwa na chama ktk kuifuatilia mwisho wake, Nadhani ni risk sana kama anaifuatilia yeye mwenyewe, Ni wakati wa KUIFUNJA TAKUKURU KWANI WAO WALIPASWA KUJUA HAYA MAPEMA KABLA HATA YA ZITO, NN MAJUKUMU YA TAKUKURU SASA?
 
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2010
Messages
3,099
Likes
662
Points
280
Lu-ma-ga

Lu-ma-ga

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2010
3,099 662 280
KING COBRA CHADEMA mtasubiri sana zitto kurejea katika kiwango cha zamani na kukubaliana na chama chake.Juzi kasema yeye na JK ni marafiki binafsi, so Lowassa anatafutwa na JK kwa maana nyingine zitto yuko buzzy na tender nono aliyopatiwa na JK dhidi ya Lowassa kwa kushirikiana na Membe.CDM be sure zitto is no longer with you is at different planet right now.mtasubiri sana
 
Last edited by a moderator:
K

K.Msese

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
1,547
Likes
432
Points
180
K

K.Msese

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
1,547 432 180
Eti kutaja majina sio suluhu = hypocrisy + Puppet
 
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
2,331
Likes
16
Points
0
I

ilboru1995

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2007
2,331 16 0
"Zito yupo mwenyewe ktk hili kwani hili..."

Economic Hit Men ktk kutekeleza mipango yao mbalimbali yenye lengo la kunyonya rasilimali za mataifa machanga ikiwemo Tanzania huwa wanamipango endelevu ya kuwaweka madarakani watu wao (Makuwadi) kuanzia ngazi ya Urais, Mawaziri, na hata kwenye vyombo muhimu vya kimaamuzi...in return hawa EHM huwa wana-guarantee maisha mazuri kwa hawa makuwadi na familia zao kwa kuwapa makazi na fedha nyingi kwenye MABENK yao kama ya USWIS...

Swali lamsingi hapa la kujiuliza ni nani mwenye ubavu wa kupambana na CIA? nani mwenye uwezo wa kuzuia mipango ya nchi tajiri tena zenye ushirikiano wa kila namna? Jibu ni hakuna kwa sasa...

Kilichobaki ni sisi kupiga kelele mikataba yote iwekwe hadharani, sijui ni nani wa kuiweka hadharani kwani karibu wote walioko madarakani ni "MAKUWADI"...SAD!!!
 
B

Baba Hellen

JF-Expert Member
Joined
Jul 2, 2012
Messages
764
Likes
2
Points
33
B

Baba Hellen

JF-Expert Member
Joined Jul 2, 2012
764 2 33
Mzito kabwela kitakacho kuangusha ni sifa na ubinafsi we hoja kama hiyo ni hoja ya cdm usijifanye una uchungu na hii nchi alafu we ni danganya toto mafisadi wote ni rafiki zako usitutanie walahi ukisimamishwa 2015 kura yangu we mi sikupi
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,076
Likes
44
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,076 44 145
Eti kutaja majina sio suluhu = hypocrisy + Puppet
Cha msingi kuhusu ZZK ni kukumbuka ahadi anazozitoa

Alisema angewataja kwenye bunge lililopita. Na hii ya safari utakuja kusikia amebadili stori.
 
mangikule

mangikule

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2012
Messages
3,326
Likes
1,353
Points
280
mangikule

mangikule

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2012
3,326 1,353 280
Kauli hii ya Zitto ni nzuri sana lakini kwa nini isishughulikiwe Kichama na yeye akawa kiongozi???
Nakumbuka ushindi uliojitokeza kwenye ile list of Shame kulitokana na Viongozi wa Chadema Kuungana na kutoa msimamo pale Mwembe yanga.

Sasa hili suala la Uswiss Zitto analichanganya na yeye kuingia Ikulu huku akivuruga CDM!!!
Hapa ina onyesha kuwa kuna watu nyuma ya Zitto ili kupotosha umma!!!

Zitto ni mtu wa karibu na Kikwete . Taarifa zinaonyesha Suala la Uswiss limekuja wakati Lowassa kashafanikiwa mpango wa kutenganisha kofia Mbili Dodoma ambapo Kikwete angetoka!!!!

Hivi sasa kuna uadui Mkubwa kati ya Lowassa na Kikwete.
Lowassa anatajwa katika orodha ya walioficha fedha uswiss na hakuna shaka!!!

Hii inatufundisha kuwa Zitto anafanya kazi ya Kikwete kumushambulia Lowassa huku akiwapumbaza Watanzania!!!
Angalia Zitto anavyopewa Nguvu kutumia TBC na vyombo vya serikali wakati TBC hiyo hiyo haitaki kurusha matukio ya mikutano ya viongozi wengine wa CDM
The true picture of ZZK is in RED! He has joined the Anti EL group for the benefit of his hero JK!! If he has joined CCM B is he really fit in the opposition. Who is funding the process and travels? By ZZK being used by JK is it healthy for the opposition? He learnt the hard way, the way the list of shame he shared with his party leaders was used in also hammering his dark boss JK? What a coward and weak prezidah! He can only work from the backs!! It is good work but the masters he is serving spoils the whole broth! ZZK bring the evidence and we will see its use!!
 
Z

Zamazamani

JF-Expert Member
Joined
Jun 13, 2008
Messages
1,638
Likes
358
Points
180
Z

Zamazamani

JF-Expert Member
Joined Jun 13, 2008
1,638 358 180
Cha msingi kuhusu ZZK ni kukumbuka ahadi anazozitoa

Alisema angewataja kwenye bunge lililopita. Na hii ya safari utakuja kusikia amebadili stori.
kwa kweli mi naona kuna kamchezo kanafanyika.....nilikuwa naona anakwenda vizuri lakini sasa Zito anatuyeyusha....ni danadana na porojo...mwanzo alisema atataja majina,mara uchunguzi kwanza,sasa analeta stori kwamba kuwataja haisaidii hivyo anakwenda Uswisi kupiga stori na 'watafiti' ,kHA! akirudi stori itabadilika kabisa..ndio maana nashindwa kuwafuatiliaga hawa wanaSIHASA...ni headache na unaweza ukadata kabisa!!!
 
WABHEJASANA

WABHEJASANA

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2011
Messages
4,225
Likes
8
Points
135
Age
40
WABHEJASANA

WABHEJASANA

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2011
4,225 8 135
Namuombea mungu amsaidie katika kuwapignia watanzania,zawadi yake pekee ni kumpa urais 2015 ili awe na mamlaka zaidi badla ya kuhangaika hivi mara kwa mara.wabhejasana zitto.
 
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2011
Messages
15,492
Likes
2,149
Points
280
Remote

Remote

JF-Expert Member
Joined May 20, 2011
15,492 2,149 280
"katika hili zitto ni mnafiki" usiniulize kwanini changanya bongo yako
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Hivi Zitto pamoja na ubunge wake wa zaidi ya miaka saba sasa haoni kama anajichosha tu na suala hili? Hivi kwa mfano, akishajua ni Lowasa ana mihela hiyo huko Uswisi atafanya nini? Hakujifunza lolote kutokana na vile "vijisenti" vya Chenge kule Jersey?

Zitto arudi Bungeni waiangalie upya ile sheria iliyoanzisha TAKUKURU ya sasa waipe nguvu ya kukabiliana na uhamishaji/utoroshaji wa fedha zetu kwa njia hizi haramu. Vinginevyo yeye aende tu kutalii Ulaya
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,076
Likes
44
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,076 44 145
Anasema eti serikali ya Uswiss haiwezi kuisadia Tanzania kupata hizo pesa! This is a big lie!

Kama tutaonesha nia basi Uswiss automatically will be bound by INTERNATIONAL MUTUAL LEGAL ASSISTANCE LAW

Ila kama CCM ingekuwa na nia ya kujisafisha basi ingeanzia kwenye hili la pesa za Uswiss. Umoja wa Mataifa(UN) kwa kupitia World Bank wana kitengo cha kufuatilia pesa zilizoibwa, kinaitwa STOLEN ASSET RECOVERY (StAR). Hao huwa wanalipa hata gharama za mpelelezi, judge etc
 
M

malaka

JF-Expert Member
Joined
Apr 5, 2012
Messages
1,323
Likes
6
Points
135
M

malaka

JF-Expert Member
Joined Apr 5, 2012
1,323 6 135
Tatizo la Zito ni mbinafsi kwisha.
 
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2012
Messages
1,076
Likes
44
Points
145
Age
31
Azipa

Azipa

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2012
1,076 44 145
Zitto arudi Bungeni waiangalie upya ile sheria iliyoanzisha TAKUKURU ya sasa waipe nguvu ya kukabiliana na uhamishaji/utoroshaji wa fedha zetu kwa njia hizi haramu.
Bado una imani na TAKUKURU? Pimia mwenye kauli ya Dr. Hoseah kwa ubalozi wa Marekani,
"Unapodhuria mikutano ya vigogo wanataka utambue kwamba wao ndo wamekupa hicho kitengo. Na kama wakiona unatofautiana na matakwa yao, basi upo hatarini"
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
Anasema eti serikali ya Uswiss haiwezi kuisadia Tanzania kupata hizo pesa! This is a big lie!

Kama tutaonesha nia basi Uswiss automatically will be bound by INTERNATIONAL MUTUAL LEGAL ASSISTANCE LAW

Ila kama CCM ingekuwa na nia ya kujisafisha basi ingeanzia kwenye hili la pesa za Uswiss. Umoja wa Mataifa(UN) kwa kupitia World Bank wana kitengo cha kufuatilia pesa zilizoibwa, kinaitwa STOLEN ASSET RECOVERY (StAR). Hao huwa wanalipa hata gharama za mpelelezi, judge etc
Azipa,
Ushahidi kwamba walio na fedha Uswisi wameziiba mtautoa wapi? Alichokifanya AG mstaafu Chenge na Mkapa ni kuichakachua sheria ile ya PCB ibaki kama ilivyo sasa. Ushahidi unatafutwa na dola na sio kumsimamisha mtuhumiwa aeleze alikozitoa pesa hizo.
 

Forum statistics

Threads 1,215,611
Members 463,315
Posts 28,554,411