Zitto awasilisha Bungeni hoja kuhusu Zimbabwe


Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Zitto Kabwe leo asubuhi amewasilisha hoja akitiliataka Bunge kuacha shughuli nyingine ili kujadili hali ya kisiasa na kidemokrasia inayotokea Zimbabwe kwa maelezo kuwa hiyo ni dharura.

Zitto amejenga hoja yake chini ya mambo yanayotokea nchini humo, an uamuzi wa Zimbabwe kumuondoa balozi wake nchini, siku chache baada ya membe kutoa msimamo wa nchi dhidi ya yanayofanywa na serikali ya Zimbabwe.

Amesema uamuzi wa Zimbabwe kumuondoa balozi wake ni sawa na kutangaza vita ya kidemokrasia na kuna uwezekano hata balozi wa Tanzania huko Zimbabwe akawa hatarini.

Amesema vitendo na Kauli ya Serikali ya Zimbabwe kwamba ZANU PF haiwez\i kuachia madaraka hata ikishindwa uchaguzi inaashiria shari na "viongozi kama akina Mugabe ambao walikuwa na heshima kubwa na mfano wa kuigwa kwa viongozi vijana wa Afrika, wanapofanya vitendo kama hivyo anavyofanya sasa wanatutia aibu na kulichafua bara la Afrika."

Kwa maana hiyo, Zitto alitoa hoja kuwa Bunge lijadili kwa ufupi hali hiyo ya Zimbabwe na kwamba balozi wa Tanzania aliyeko harare arudi nyumbani mara moja ili kuonyesha Zimbabwe, Afrika na Dunia kwa ujumla kwamba Tanzania ipo thabiti katika kulinda demokrasia na haki za binadamu.

Lakini, pamoja na kukiri kuwa hoja hiyo ni nzito, Spika alisema kuwa haitaweza kujadiliwa Bungeni moja kwa moja hivyo ameipeleka kqwenye Kamati ya Mambo ya Nje, ikajadiliwe huko kwanza kabla ya kuchukua hatua zaidi.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Wacha tungoje kusikia watasema nini .Kama kawaida hoja imetolewa na Mpinzani wana ogopa kama nini .Hali ya Zimb ni mbaya sana .
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Tumemlea wenyewe Mugabe hasa wakati wa utawala wa Mkapa kama Marekani ilivyofanya kwa Osama kabla hajawageuka. Jeshi na vyombo vyote vya Usalama nchini Zimbabwe vinamtaka Mugabe, Mke wake naye anataka aendelee kuwa First Lady kwa kuwa umri unamruhusu na kuna watu ndani ya utawala wa Mugabe wanafaidika sana, wanataka mzee huyu afie madarakani.
 
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,752
Likes
136
Points
160
M

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,752 136 160
umesahau kuwa huyu ni jongwe wazee? jogoo huyu anawika na kusikika kwa mbali. wanaomjua mugabe wanajua kuwa ni dikteta wa siku nyingi ndo maana hico chama kimepasuka toka zanu-pf toka zanu original ya yule marehemu nimemesahau, ambaye walichuma na mugabe baadaye akampeleka kizuizini mpaka akafia huko

mugabe anavyoonekana kwa nje utadhani ni bonge la shujaa, lakini anapelekwa puta na wamama ile mbaya. marehemu sally yule mke wa kwanza mghana ali-saidia sana ku-contain, lakini huyu secretary wake cum first lady ndo kwanza anasema mzee haondoki madarakani labda atolewe akiwa kwenye jeneza. sasa wewe kama morgan tsangarai uende kwenye uchaguzi kufanya nini?
 
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2008
Messages
317
Likes
33
Points
0
K

Kungurumweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2008
317 33 0
umesahau kuwa huyu ni jongwe wazee? jogoo huyu anawika na kusikika kwa mbali. wanaomjua mugabe wanajua kuwa ni dikteta wa siku nyingi ndo maana hico chama kimepasuka toka zanu-pf toka zanu original ya yule marehemu nimemesahau, ambaye walichuma na mugabe baadaye akampeleka kizuizini mpaka akafia huko

mugabe anavyoonekana kwa nje utadhani ni bonge la shujaa, lakini anapelekwa puta na wamama ile mbaya. marehemu sally yule mke wa kwanza mghana ali-saidia sana ku-contain, lakini huyu secretary wake cum first lady ndo kwanza anasema mzee haondoki madarakani labda atolewe akiwa kwenye jeneza. sasa wewe kama morgan tsangarai uende kwenye uchaguzi kufanya nini?
Mkuu nakubaliana na hoja zako, lakini kwa jinsi ninavoijua Zimbabwe na interest za Uingereza na US kwa nchi hiyo, nalazimika kusema kwamba ni heri Mugabe akaendelea kuitawala nchi hiyo hata kwa miaka minne zaidi.

MUNGU IBARIKI ZIMBABWE.
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
Zitto nakuelewa lakn naona kama unachanganya bana...... mi naona danadana tu zinazidi kwenye ishu ya EPA, weka vitu hapo bungeni, wabaneni hao jamaa, uliruhusu ishu ya zim ije hapo una maana umewafurahisha maana ishu ya EPA ndo watakuwa wanaipatia muda wa kuiundia uongo, kuhusu balozi ... wote wezi tu hao, watajuana wenyewe aje au asije, lkn kwanza tunataka EPA na RICHMOND vieleweke kwanza.........
 
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2008
Messages
1,220
Likes
2
Points
135
T

Tuandamane

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2008
1,220 2 135
Tumemlea wenyewe Mugabe hasa wakati wa utawala wa Mkapa kama Marekani ilivyofanya kwa Osama kabla hajawageuka. Jeshi na vyombo vyote vya Usalama nchini Zimbabwe vinamtaka Mugabe, Mke wake naye anataka aendelee kuwa First Lady kwa kuwa umri unamruhusu na kuna watu ndani ya utawala wa Mugabe wanafaidika sana, wanataka mzee huyu afie madarakani.
Na istoshe Tabia za Mugabe ni kopi rait ya CCM....
 
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,325
Likes
5
Points
0
M

Mfwatiliaji

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,325 5 0
Mkuu nakubaliana na hoja zako, lakini kwa jinsi ninavoijua Zimbabwe na interest za Uingereza na US kwa nchi hiyo, nalazimika kusema kwamba ni heri Mugabe akaendelea kuitawala nchi hiyo hata kwa miaka minne zaidi.

MUNGU IBARIKI ZIMBABWE.
Nadhani term ya uraisi zimbabwe ni miaka 7 unless wamebadili hivi karibuni
 
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2007
Messages
9,383
Likes
38
Points
0
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2007
9,383 38 0
Haya tena! Bado tuna ya kwetu yanatuzibu bado tunataka kuingilia ya wengine. Huu si ulimbukeni jamani wa Kisiasa? wakati unafanya forecasting ya nchi yako unahitajika kukocentrate hilo kwanza mambo mengine baadaye.

Mimi nafikiri hiyo ni hoja muhimu sana lakini sio sasa, muda wake bado.
 
N

nat867

Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
97
Likes
1
Points
0
N

nat867

Member
Joined Feb 14, 2008
97 1 0
Natofautiana na wote ambao wanaona haina haja ya kujadili suala la zim.
Hamuoni viashiria vya vita kutokea zim. Au mnasubiri kuomboleza baada ya kuona majeneza ya watanzania wanaoishi/kufanya kazi zim?
Au mnasema tusubiri ili tujenge makambi ya wakimbizi wa Zim pale mbeya na kwingineko?
Zitto upo right, suala hili ni nyeti lijadiliwe haraka na serikali ifanye jitihada kurudisha wa-tz kabla vita haijaanza.Maana viashiria vinaonyesha.
Zitto nakupongeza kwa wazo lako bungeni
 
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2007
Messages
4,979
Likes
46
Points
145
MAMA POROJO

MAMA POROJO

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2007
4,979 46 145
mugabe-01.gif


Viongozi wa nchi za Afrika saidieni kuleta maelewano nchini Zimbabwe, Kabla Babu Mugabe hajaipasua vipande vipande Zimbabwe kwa tamaa zake za madaraka.

zimb.600.jpg


Maelfu ya raia wa Zimbabwe wakivuka mpaka kukimbia vipigo kutoka kwa askari watiifu wa Mugabe na wapenzi wa chama chake kwa raia wanaotiliwa shaka kushabikia chama cha upinzani.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,011
Likes
38
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,011 38 145
Zitto nakuelewa lakn naona kama unachanganya bana...... mi naona danadana tu zinazidi kwenye ishu ya EPA, weka vitu hapo bungeni, wabaneni hao jamaa, uliruhusu ishu ya zim ije hapo una maana umewafurahisha maana ishu ya EPA ndo watakuwa wanaipatia muda wa kuiundia uongo, kuhusu balozi ... wote wezi tu hao, watajuana wenyewe aje au asije, lkn kwanza tunataka EPA na RICHMOND vieleweke kwanza.........
Mkuu, kama utaweza kusikiliza Bunge leo jioni, tafadhali msikilize Dk Slaa atakavyomuumbua Mkulo kuhusu EPA. Anao ushahidi kuonyesha kuwa fedha za EPA ni za serikali na atautoa kupitia hotuba yake akijibu hotuba ya Pinda iliyowasilishwa leo asubuhi
 
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined
Sep 16, 2007
Messages
9,383
Likes
38
Points
0
Z

Zero One Two

JF-Expert Member
Joined Sep 16, 2007
9,383 38 0
Wacha tungoje kusikia watasema nini .Kama kawaida hoja imetolewa na Mpinzani wana ogopa kama nini .Hali ya Zimb ni mbaya sana .
Jamani kama sura hii ni ya wanasiasa basi naona wengine tutajitoa kabisa. Kila saa wapizani wapizani. Hivi nyie mmefunikwa macho kabisaaaaaaaaa.

Hamjui kabisa kwamba vyama vya siasa ni miradi ka miradi mengine like NGO, projects n.k. Kama hujui basi we shabikia tu mwishowe utajikuta unamkata shemejio shingo kwa kumtetea mtu anayekula na kulindwa kwake. Na kama mambo yakimzidi anaenda kufia Newyork na kuzikwa Huston Marekani shauri lenu.


I hate Politics !! I hate! I hate all of politics ideas MMMMMMRRRRRRRRRR!!!!!!
Kabwe naye hana nyimbo zaidi ya kutaka urasi tu. Akifika huko anakuwa more The Mugabe, the Mkapas and all culprits arround mm!
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Mkuu nakubaliana na hoja zako, lakini kwa jinsi ninavoijua Zimbabwe na interest za Uingereza na US kwa nchi hiyo, nalazimika kusema kwamba ni heri Mugabe akaendelea kuitawala nchi hiyo hata kwa miaka minne zaidi.

MUNGU IBARIKI ZIMBABWE.

Uwiiiiii!, kumbe mpo wengi! Yaani huko Zimbabwe au ndani ya ZANU PF (kama kweli hao MDC ni wakoloni) hakuna mwingine zaidi ya Mugabe anayeua watu ili abaki madarakani? Nyie wenye mawazo haya mnatisha kuliko hofu yenyewe!

Hapa tueleze mwenzetu jinsi unavyoijua Zimbabwe ili nasi tuamke usingizini!
 
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined
May 15, 2006
Messages
80,907
Likes
46,480
Points
280
Age
28
Nyani Ngabu

Nyani Ngabu

Platinum Member
Joined May 15, 2006
80,907 46,480 280
Mimi nikisema ukweli naambiwa eti najichukia mwenyewe....mmmhhhhh......haya bana.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
101
Points
160
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified Member
Joined Feb 25, 2006
3,347 101 160
Mimi nikisema ukweli naambiwa eti najichukia mwenyewe....mmmhhhhh......haya bana.
Hawa wanaokulaumu wanatakiwa wasome Keith Richburg's Out of America: A Black Man Confronts Africa. Huyu jamaa mweusi, pamoja na mambo mengine, anaeleza kwa nini yeye anashukuru kwamba alizaliwa nje ya bara la Afrika.

Tatizo letu wengi wafrika tupo kwenye denial na ndio maana tunashindwa kutatua matatizo yetu. Ni vigumu kutatua tatizo hadi ukubali kwamba una tatizo. Sasa sisi kama hadi leo kuna watu wanamsifia Mugabe na wanakubaliana na utahira wake kwamba yeye ataondolewa na Mungu, na hawa wanaosema hivi ni vijana ambao wengine watajakuwa viongozi wa nchi za Afrika, wewe unafikiri kuna kupona hivi karibuni? Hawa akina Serukamba si ndiyo marais na wakuu wa AU huku mbele, sasa hapo unaona kuna mwanga kweli?
 
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined
May 24, 2008
Messages
3,739
Likes
53
Points
145
Jiwe Linaloishi

Jiwe Linaloishi

JF-Expert Member
Joined May 24, 2008
3,739 53 145
Zitto nakuelewa lakn naona kama unachanganya bana...... mi naona danadana tu zinazidi kwenye ishu ya EPA, weka vitu hapo bungeni, wabaneni hao jamaa, uliruhusu ishu ya zim ije hapo una maana umewafurahisha maana ishu ya EPA ndo watakuwa wanaipatia muda wa kuiundia uongo, kuhusu balozi ... wote wezi tu hao, watajuana wenyewe aje au asije, lkn kwanza tunataka EPA na RICHMOND vieleweke kwanza.........
Mkuu hapo tupo pamoja swala la zimbabwe linaweza kusubiri tumalize kwanza ya kwetu yanayotuumiza vichwa. kwa kutoa angalizo tu ni kwamba Serikali yetu ifunge ubalozi wetu kule kama wao na itoe tamko kwa watanzania wanaoishi zimbabwe warudi kwanza nyumbani mpaka hapo hali itakapotulia. KODI wanayosaga wabunge pale Dom kwa siku inatisha wakiongeza tena siku kwa swala la ZIMb mmhh!! itatuumiza. Kama wao wamemwondoa balozi wao kwenye nchi ya amani sisi tunachelea nini kumtoa wa kwetu kwenye nchi ya Vurugu???
 
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2007
Messages
10,502
Likes
3,880
Points
280
Mr. Zero

Mr. Zero

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2007
10,502 3,880 280
Mkuu nakubaliana na hoja zako, lakini kwa jinsi ninavoijua Zimbabwe na interest za Uingereza na US kwa nchi hiyo, nalazimika kusema kwamba ni heri Mugabe akaendelea kuitawala nchi hiyo hata kwa miaka minne zaidi.

MUNGU IBARIKI ZIMBABWE.
Kunguru,

Nafikiri bado una zile politics za kizamani. Hivi hizo propaganda za akina Mugabe na wenzake ili waendelee kukaa madarakani bado unazikubali. Kwa mtindo wako wapinzani hawana chao. Hivi ni nchi gani ambayo imepiga hatua na hawa the so called "wapigania uhuru??" TZ inabidi tuamke, la sivyo maendeleo tutayasikia bombani na tutaishia kulalamikia na kuwatukana Mafisadi kwenye JF tu wakati wao ndiyo kwanza wanapeta. Kweli kelele za Mpangaji....... Hili game la Mugabe ndiyo wanatuchezea CCM ndiyo maana wakati wa uchaguzi Mbowe alipoleta Helicopta wakaanza kumlink na Conservative Part ya UK. Fumbua macho mzee!!!!!!
 
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2008
Messages
21,972
Likes
134
Points
145
Fidel80

Fidel80

JF-Expert Member
Joined May 3, 2008
21,972 134 145
Zito bwana...hatima ya nchi ya Zimbabwe ipo mikononi mwa Wazimbabwe wenyewe.Kama tulivyo sisi hapa TZ hatima ya kuendelea kuyakumbatia mafisadi au kuyatosa ipo mikononi mwa wananchi wenyewe lasivyo tutakuwa tunampigia gitaa mbuzi.
Zitto komaa na mafisadi tu endelea kuwafichua huko Zimba waachie wenyewe TZ hatuwezi lolote kwani mzee Julius aliye kuwa anaweza kuzima maswala kama haya hatunae tena walio bakia ni wanafiki hawawezi chochote.
Kitu kingine kule Waingereza ndo wanachangia sana mgogoro huu.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Jamani kama sura hii ni ya wanasiasa basi naona wengine tutajitoa kabisa. Kila saa wapizani wapizani. Hivi nyie mmefunikwa macho kabisaaaaaaaaa.

Hamjui kabisa kwamba vyama vya siasa ni miradi ka miradi mengine like NGO, projects n.k. Kama hujui basi we shabikia tu mwishowe utajikuta unamkata shemejio shingo kwa kumtetea mtu anayekula na kulindwa kwake. Na kama mambo yakimzidi anaenda kufia Newyork na kuzikwa Huston Marekani shauri lenu.


I hate Politics !! I hate! I hate all of politics ideas MMMMMMRRRRRRRRRR!!!!!!
Kabwe naye hana nyimbo zaidi ya kutaka urasi tu. Akifika huko anakuwa more The Mugabe, the Mkapas and all culprits arround mm!

You hate politics yet yo do not know that what yon are doing here is politics ? Kuwa JF pekee na kuandika ni siasa na hili kumbe hulijui na huku unachukia siasa ?Pole wewe hata hivyo una mawazo giza sana kusema Siasa na Vyama ni NGO kwa kulinganisha .Unaonekana unakurupuka wewe ndiyo wale wale wa kuja kuangusha JF .
 

Forum statistics

Threads 1,237,586
Members 475,561
Posts 29,294,023