Zimbabwe inakubali kulipa fidia ya dola bilioni 3.5 kwa wakulima weupe

bg2017

JF-Expert Member
Jul 31, 2017
424
1,000
Zimbabwe inakubali kulipa fidia ya dola bilioni 3.5 kwa wakulima weupe

Zimbabwe ilikubali Jumatano kulipa $ bilioni 3.5 kwa fidia kwa wazungu weupe ambao ardhi yao ilifutwa na serikali kuweka tena familia nyeusi, kusonga hatua karibu na kusuluhisha moja ya sera zilizogawanya zaidi za enzi ya Robert Mugabe.

Rais wa Zimbabwe Emmerson Mnangagwa akizungumza wakati wa mkutano wake na Rais wa Belarusi Alexander Lukashenko huko Minsk, Belarusi Januari 17, 2019.

Lakini taifa hilo la kusini mwa Afrika halina pesa hizo na litatoa vifungo vya muda mrefu na kwa pamoja watafikie wafadhili wa kimataifa na wakulima kuongeza fedha, kulingana na makubaliano ya fidia.

Miongo ishirini iliyopita serikali ya Mugabe ilifanya wakati wa kufukuzwa kwa vurugu kwa wakulima weupe 4,500 na kusambazwa tena kwa familia takriban 300,000 nyeusi, ikisema ilikuwa inarekebisha usawa wa ardhi wa kikoloni.

Makubaliano yaliyotiwa saini katika ofisi za Rais wa Jimbo la Rais Emmerson Mnangagwa jijini Harare yalionyesha kuwa wazungu watalipwa fidia kwa miundombinu kwenye mashamba na sio ardhi yenyewe, kulingana na katiba ya kitaifa.
 

t blj

JF-Expert Member
Dec 2, 2011
2,052
2,000
Africans are cursed! Manguvu mengi akili robo kijiko. Hivi wakati Mugabe akiwapora ardhi hiyo alikuwa hajui kitakachofuata?

Wazungu wamemzidi akili mtu mweusi. Whether you like or not!


JESUS IS LORD!
Siku tukija kuubali ukweli huu mchungu tutaanza kusonga mbele , kwa Sasa basi tunajidanganya typo level moja nao katika kufikiri
 

Mndengereko

JF-Expert Member
Mar 24, 2011
7,209
2,000
Wale wazungu hawakuwa wezi. Walikuwa pale kwa mujibu wa sheria na taratibu, ndio maana sasa wamedai fidia na imeonekana wana haki ya kufidiwa.


YESU NI BWANA
Wamedai fidia kwenye mahakama gani by the way first thing first kwani settlers walikuwepo kihalali zimbawe at very first time?(colonialism) tuache siasa kwenye mambo yanayotuangamiza
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom