Ziara na Mapokezi ya Mama Salma, anastahili?


B

Big Dady

Member
Joined
Nov 10, 2009
Messages
59
Likes
0
Points
0
B

Big Dady

Member
Joined Nov 10, 2009
59 0 0
Mke wa Rais, mama Salma amekuwa akifanya ziara katika mikoa mbalimbali hapa nchini na kupokelewa na viongozi wakiwemo wakuu wa mikoa. Je, ana cheo gani kitaifa hadi kupokelewa rasmi hivyo. Je, kuwa fisrt lady ni cheo kinachotambulika na katiba yetu. Au ni mradi wa kutangaza WAMA na wakati huo huo kumwandalia mzee njia ya oktoba mwaka huu. Lakini je ni halali yeye kufanya ziara kama kiongozi wa serikali.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,072
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,072 280
Yeye ni mama mkuu wa taifa.
Hiko ni cheo tosha.
She is the second most powerfull personin tz.
Why not????????
 
B

Big Dady

Member
Joined
Nov 10, 2009
Messages
59
Likes
0
Points
0
B

Big Dady

Member
Joined Nov 10, 2009
59 0 0
Lakini The Boss hujanjibu kisawaswa, katiba inamruhusu, isije ikawa ni kutumia feza za walipakodi kwa maslahi binafsi na kifamilia. Mbona wake wa marais wengine hatuoni wakifanya hivyo?
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,835
Likes
23,072
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,835 23,072 280
lakini the boss hujanjibu kisawaswa, katiba inamruhusu, isije ikawa ni kutumia feza za walipakodi kwa maslahi binafsi na kifamilia. Mbona wake wa marais wengine hatuoni wakifanya hivyo?
yapo mambo huitaji katiba kuyafanya..
Katiba yenyewe ina loopholes kibao..

Kwa mfano vipo vifungu vya sheria zetu
vinasema kwa mujibu wa tamaduni na mila zetu....

Sasa mila na tamaduni zetu ni zipi?
Juzi jacob zuma kaoa mke wa tatu,
na sherehe za harusi na gharama za wake zake
zinalipiwa na kodi ya wananchi....

Na anachokifanya ni kuendeleza mila na
dessturi tu za kwao.
 
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2009
Messages
12,765
Likes
1,029
Points
280
Wacha1

Wacha1

JF-Expert Member
Joined Dec 21, 2009
12,765 1,029 280
Mke wa Rais, mama Salma amekuwa akifanya ziara katika mikoa mbalimbali hapa nchini na kupokelewa na viongozi wakiwemo wakuu wa mikoa. Je, ana cheo gani kitaifa hadi kupokelewa rasmi hivyo. Je, kuwa fisrt lady ni cheo kinachotambulika na katiba yetu. Au ni mradi wa kutangaza WAMA na wakati huo huo kumwandalia mzee njia ya oktoba mwaka huu. Lakini je ni halali yeye kufanya ziara kama kiongozi wa serikali.
Sio halali ni uvunjaji wa sheria. Mke wa rais hatambuliki kikatiba na hana cheo chochote serikalini.
 
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
476
Likes
3
Points
35
O

Omumura

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
476 3 35
Acheni aule, ila anavojishebedua huyoo, we acha tu!
 
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined
Jun 28, 2009
Messages
3,158
Likes
11
Points
0
Tumain

Tumain

JF-Expert Member
Joined Jun 28, 2009
3,158 11 0
Afadhali na huyu siyo fisadi kale anna fisadi kalipokelewa sana.
 
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
9,842
Likes
2,933
Points
280
Bramo

Bramo

JF Bronze Member
Joined Oct 21, 2009
9,842 2,933 280
Yeye ni mama mkuu wa taifa.
Hiko ni cheo tosha.
She is the second most powerfull personin tz.
Why not????????
Kuna title ya Mama Mkuu wa Taifa????
Du..ndo naisikia leo hiyo,any way Cheo cha first lady hakitambuliki kikatiba,so hata zile Gharama za kubembea Jamaica nasikia Muungwana alitoa mfukoni mwake,kama hakutoa bai ana deni.
 
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2008
Messages
5,151
Likes
744
Points
280
Mahesabu

Mahesabu

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2008
5,151 744 280
KAMA wewe hutaki kumpokea usiende kumpokea.......wanaohitaji kwenda kumpokea wacha waende....wana sababu zao za kwenda kama wewe ulivyo na sababu za kutokwenda.....!
by the way wewe unataka yeye atambuliwe na katiba? kwani mimi katiba inanitambua kwa cheo?
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
101
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 101 160
JK angefanya kama mwenzake Museveni. Akampa uwaziri huyu mke wake. Matatizo yaliyoko sehemu kama Tarime yanahitaji kuundiwa wizara sio mkoa wa kipolisi!! Mama Salma awe waziri wa Tarime kama mwenzake Janet alivyo waziri wa Karamoja.
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,011
Likes
99
Points
145
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,011 99 145
Yeye ni mama mkuu wa taifa.
Hiko ni cheo tosha.
She is the second most powerfull personin tz.
Why not????????
Who said that? what does the constitution say?
 
Kidudu Mtu

Kidudu Mtu

Member
Joined
Nov 7, 2009
Messages
66
Likes
0
Points
0
Kidudu Mtu

Kidudu Mtu

Member
Joined Nov 7, 2009
66 0 0
Wanampokea kwa kuwa wana nidhamu ya woga na si vinginevyo. Katiba haiko wazi kuhusiana na First Lady hivyo viongozi ngazi mbali mbali wanafanya hivyo kutokana na mazoea na kuhofia kupokwa madaraka yao.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,712
Likes
15,728
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,712 15,728 280
Yeye ni mama mkuu wa taifa.
Hiko ni cheo tosha.
She is the second most powerfull personin tz.
Why not????????
Second most powerful person by which organization chart?
 
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2008
Messages
2,278
Likes
100
Points
160
Ng'wanza Madaso

Ng'wanza Madaso

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2008
2,278 100 160
Lakini The Boss hujanjibu kisawaswa, katiba inamruhusu, isije ikawa ni kutumia feza za walipakodi kwa maslahi binafsi na kifamilia. Mbona wake wa marais wengine hatuoni wakifanya hivyo?
Yaani first Lady anapewa heshima zote, lazima apewe ulinzi mkali na mapokezi yote kama first lady.
 
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
41,712
Likes
15,728
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
41,712 15,728 280
Yaani first Lady anapewa heshima zote, lazima apewe ulinzi mkali na mapokezi yote kama first lady.
This is hardly about ulinzi.

Lazima mkuu wa mkoa na wapambe wengine wote waache kazi zao? Mimi naona si first lady tu, hata rais mwenyewe akifika sehemu si lazima viongozi wote wamzonge wakati kazi zinalala.

So medieval!
 
MwalimuZawadi

MwalimuZawadi

JF-Expert Member
Joined
Sep 1, 2007
Messages
643
Likes
5
Points
0
MwalimuZawadi

MwalimuZawadi

JF-Expert Member
Joined Sep 1, 2007
643 5 0
Halafu tunajiuliza kwa nini sisi ni masikini?
 
Mvina

Mvina

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2009
Messages
1,000
Likes
5
Points
135
Mvina

Mvina

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2009
1,000 5 135
This is hardly about ulinzi.

Lazima mkuu wa mkoa na wapambe wengine wote waache kazi zao? Mimi naona si first lady tu, hata rais mwenyewe akifika sehemu si lazima viongozi wote wamzonge wakati kazi zinalala.

So medieval!
Tatizo la hawa viongozi wetu sijui wakuu wa wilaya na mikoa wengi hawana kazi au hawajui wafanye nini ndo matokeo yake hayo.
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,873
Likes
655
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,873 655 280
JK angefanya kama mwenzake Museveni. Akampa uwaziri huyu mke wake. Matatizo yaliyoko sehemu kama Tarime yanahitaji kuundiwa wizara sio mkoa wa kipolisi!! Mama Salma awe waziri wa Tarime kama mwenzake Janet alivyo waziri wa Karamoja.

Ni kweli mkuu,tena awe waziri wa elimu,kwa sababu alikuwa mwalimu bila shaka matataizo ya walimu atayatatua kirahisi.
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
hapa mie nashindwa Ku-coment
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,675
Likes
672
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,675 672 280
JK angefanya kama mwenzake Museveni. Akampa uwaziri huyu mke wake. Matatizo yaliyoko sehemu kama Tarime yanahitaji kuundiwa wizara sio mkoa wa kipolisi!! Mama Salma awe waziri wa Tarime kama mwenzake Janet alivyo waziri wa Karamoja.
haha uwaziri mkuu bila skuli inakuja kweli?
 

Forum statistics

Threads 1,215,832
Members 463,433
Posts 28,561,543