Zanzibar haitaendelea na serikali kubwa hivi


K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,314
Likes
735
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,314 735 280
Ndugu zetu wa Zanzibar hawataweza kuendelea kwa sababu serikali yao ni kubwa sana ukilinganisha na idadi ya watu. Zanzibar ina budget ya $400 million tu na watu wasiozidi 1,500,000!. Zanzibar serikali yao ni kubwa kiasi kwamba inawezekana $200 million inatumika kuwahudumia viongozi tu kuanzia wabunge, mawaziri, ikulu, wakuu wa mikoa, wakuu wa jeshi na polisi. Zanzibar inatakiwa kuwa na serikali ndogo sana. Zanzibar ina watu kama mji wa mwanza lakini angalia ni watu wangapi wanategemea serikali. Je pesa ya shule itatoka wapi?, pesa ya hospitali itatoka wapi wakati hospitali moja ya kisasa ya rufaa inaweza kujengwa kwa hadi $80-$100m hivyo ndugu zangu wa Zanzibar kama kweli tunataka maendeleo tuanza na ukubwa wa serikali.
 
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2009
Messages
14,908
Likes
4,388
Points
280
BONGOLALA

BONGOLALA

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2009
14,908 4,388 280
Ushauri wako ni makini lakini kwa utawala wa ccm hilo ni kinyume!hawapo kumfikiria mwananchi wa hali ya chini.
 
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
1,335
Likes
412
Points
180
Endeleaaa

Endeleaaa

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
1,335 412 180
Pesa za Muungano zinawalea, subiri siku hiyo gundi ya muunganisho itakapo expire ndio watajua kumbe hata mnyama ni mboga...
 
R

Rogers_ic

Member
Joined
Nov 7, 2010
Messages
51
Likes
0
Points
0
R

Rogers_ic

Member
Joined Nov 7, 2010
51 0 0
omba mungu tu? kwa mikakati ya ccm, hamtafurukuta watawapeleka watakavyo na akili zao ndogo. walaaniwe utawala wa ccm amen
 
M

msela2010

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
8
Likes
2
Points
5
M

msela2010

Member
Joined Nov 1, 2010
8 2 5
Siamini nchi ndogo kama Zanzibar kuwa na Makamu wa maraisi 2 hata sijui hao makamu nani atafanya nini. Its one thing kushare madaraka lakini its another thing for them to have big govt for the money they dont have ( We dont have).
 
Mkosoaji

Mkosoaji

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2009
Messages
363
Likes
1
Points
35
Mkosoaji

Mkosoaji

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2009
363 1 35
Siamini nchi ndogo kama Zanzibar kuwa na Makamu wa maraisi 2 hata sijui hao makamu nani atafanya nini. Its one thing kushare madaraka lakini its another thing for them to have big govt for the money they dont have ( We dont have).
Makamu wa 1- kazi yake kuzindua mikutano
Makamu wa 2- waziri kiongozi
 
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
1,809
Likes
251
Points
180
Kiherehere

Kiherehere

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
1,809 251 180
hivi KWA NINI TULIUNGA NA ZANZIBAR??????????????????, kwa nini SIO KENYA au UGANDA??? ni swali tu Sina maana ya ubaguzi, kwa kuwa naona sababu nilizowahi kuzisiakia SIO ZA MSINGI SAAAAAANA .Naomba SASU ZA MSINGI JIULIZE KABLA YA KUJIBU!!!!!!!!!!!

Nimewasilisha
 
F

Fishyfish

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
231
Likes
0
Points
0
F

Fishyfish

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
231 0 0
No, Zanzibar won't progress because of CCM.
 
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined
Apr 24, 2008
Messages
7,700
Likes
202
Points
160
Kaa la Moto

Kaa la Moto

JF-Expert Member
Joined Apr 24, 2008
7,700 202 160
Under ccm Zanzibar will remain the same unless a leader of Salmin's type comes up on power again! Otherwise we will have the same cries every five years!
 
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2010
Messages
596
Likes
4
Points
0
M

Mtu Mmoja

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2010
596 4 0
zanzibar ni nchi si mkoa bwana, ebo!

kama kwweli zenji ina budget ys $400mil kwa mwaka, basi wako mbali sana ukilinganisha na huku kwetu! wamepiga hatua kubwa sana basing on its profile
 
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2006
Messages
2,314
Likes
735
Points
280
K

Kamundu

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2006
2,314 735 280
wanapewa kama 10% ya pesa ya Tanzania nzima ya budget hivyo sio kwamba wanafanya vizuri ni mgao.Vilevile pesa inaishia kwenye matumizi ya viongozi!!
 
Jembajemba

Jembajemba

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2007
Messages
257
Likes
2
Points
33
Jembajemba

Jembajemba

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2007
257 2 33
zanzibar ni nchi si mkoa bwana, ebo!

kama kwweli zenji ina budget ys $400mil kwa mwaka, basi wako mbali sana ukilinganisha na huku kwetu! wamepiga hatua kubwa sana basing on its profile
Hiyo pesa wanapewa kama msaada au ni gawio lao kutoka BOT???
 
Jembajemba

Jembajemba

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2007
Messages
257
Likes
2
Points
33
Jembajemba

Jembajemba

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2007
257 2 33
wanapewa kama 10% ya pesa ya Tanzania nzima ya budget hivyo sio kwamba wanafanya vizuri ni mgao.Vilevile pesa inaishia kwenye matumizi ya viongozi!!
Hiyo pesa wanapewa kama msaada au ni gawio lao kutoka BOT???
 
takashi

takashi

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2009
Messages
909
Likes
1
Points
35
takashi

takashi

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2009
909 1 35
hivi KWA NINI TULIUNGA NA ZANZIBAR??????????????????, kwa nini SIO KENYA au UGANDA??? ni swali tu Sina maana ya ubaguzi, kwa kuwa naona sababu nilizowahi kuzisiakia SIO ZA MSINGI SAAAAAANA .Naomba SASU ZA MSINGI JIULIZE KABLA YA KUJIBU!!!!!!!!!!!

Nimewasilisha
Akili na mawazo ya waTanganyika ni kuiona Zanzibar ni sehemu yao...kwahiyo huu Muungano ulikuwa kama mtego wa kuichukua tena Zanzibar...Lakini waZanzibari ni watu makini sana, hili wameligundua ndio utaona Zanzibar hawana hamu ya Muungano ila ni sisi Tanganyika.
 
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2008
Messages
7,725
Likes
27
Points
145
N

Ngekewa

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2008
7,725 27 145
Hivyo Watanganyika hamna la kujadili bali kujadili lisilokuhusuni? Lengo lenu kuiona Zanzibar ikisambaratika lakini wapi!! Mkisema kuwa Wazanzibari hawawezi kuishi kwa amani lakini you were proved wrong! Badala yake ni nyie mliyobaki katika lindi la kukosa amani. Waachieni Wazanzibari kwani si kweli kuwa wanawategemea nyinyi. Natowa changamoto! Waachieni muuone viroho vitakavyowauma kwa maendeleo ya Zanzibar.
 
Mtanganyika

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2007
Messages
1,611
Likes
322
Points
180
Mtanganyika

Mtanganyika

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2007
1,611 322 180
Swali. Jee maalim atawaambia CCM wapunguze ukubwa wa serikali?
 
kisu

kisu

JF-Expert Member
Joined
Mar 31, 2009
Messages
830
Likes
66
Points
45
kisu

kisu

JF-Expert Member
Joined Mar 31, 2009
830 66 45
Hapa ni swala la usawa na si swala kubembelezana!!!
 
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,611
Likes
629,803
Points
280
Rutashubanyuma

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,611 629,803 280
Zanzibar serikali yao ni kubwa kiasi kwamba inawezekana $200 million inatumika kuwahudumia viongozi tu kuanzia wabunge, mawaziri, ikulu, wakuu wa mikoa, wakuu wa jeshi na polisi. Zanzibar inatakiwa kuwa na serikali ndogo sana.
Ningependa usitumie maneno ya .......huenda......................hivi takwimu za matumizi yao halisi ya kawaida yakiuendeshaji wa serikali si yapo tu hadharani..........ni vyema tukajadili mambo tukiwa na uhakika zaidi........
 
Jembajemba

Jembajemba

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2007
Messages
257
Likes
2
Points
33
Jembajemba

Jembajemba

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2007
257 2 33
Hivyo Watanganyika hamna la kujadili bali kujadili lisilokuhusuni? Lengo lenu kuiona Zanzibar ikisambaratika lakini wapi!! Mkisema kuwa Wazanzibari hawawezi kuishi kwa amani lakini you were proved wrong! Badala yake ni nyie mliyobaki katika lindi la kukosa amani. Waachieni Wazanzibari kwani si kweli kuwa wanawategemea nyinyi. Natowa changamoto! Waachieni muuone viroho vitakavyowauma kwa maendeleo ya Zanzibar.
Mkuu hata mimi nashangaa hawa jamaa kuisakama Znz kiasi hicho - lakini huu wote ni wivu na choyo kimewakaa kwenye roho zao. Kama ZNZ inawategemea nyinyi kwa nini basi munaendela na Muungano ambao hauna maslahi na nyiyi??? Zanzibar ilikuwepo kabla ya Muungano so kwa nini isiendelee kuwepo bila ya Muungano???. Wacheni hizo nyie
 

Forum statistics

Threads 1,236,081
Members 474,965
Posts 29,245,993