Zaidi ya bilioni 25 zatafunwa; Watendaji waanza kuwajibishwa!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Wednesday, 17 February 2010

Uchunguzi wa awali wa vyanzo vyetu mbalimbali unadokeza kuwa hadi hivi sasa zaidi ya shilingi bilioni 25 za vocha ya manunuzi ya pembejeo za kilimo (hususan mbolea na mbegu) zimetafunwa katika mikoa ipatayo 20 iliyopewa mfumo huo wa ruzuku ya serikali. Watendaji mbalimbali wa serikali kuanzia mkoa hadi vijijini kwa kushirikiana na watumishi wa ngazi mbalimbali wameshirikiana katika kutumia vibaya vocha hizo ambayo karibu nusu ya fedha zilizotengwa katika kusaidia upatikanaji wa zana na pembejeo za kilimo zinaonekana kutumiwa vibaya.

Tangu tuliporipoti juu ya wizi wa vocha za zaidi ya bilioni 7 huko Rukwa uchunguzi wetu wa awali kwa mikoa ya Mbeya, Ruvuma, Morogoro, Kigoma na Iringa unaonesha kuwa serikali ya Rais Kikwete imejilundikia kashfa nyingine kubwa.

uchunguzi wetu huu wa awali ambao tutaufunua siku chache zijazo unaonesha kwa mara ya kwanza mfumo wa ufisadi umeweza kutawanywa hadi ngazi za chini kabisa ambazo zamani zilionekana kukingwa. Katika mtindo huu wa sasa inaonekana hadi watumishi wa ngaza za chini sana wamehusishwa katika kushiriki katika kufanikisha mtandao wa uchotaji wa fedha hizi kwa kutumia mbinu ambayo imekuwa ikitumika katika manunuzi mengine.

Watu ambao wanaendelea kuumizwa ni wakulima wa kawaida ambao sasa wanataka mbolea (ambayo ipo) lakini hawana vocha za kununulia na hivyo wengine kulazimika kulipia ununuzi wa pembejeo hizo katika bei yake halisi na hivyo kudefeat kabisa lengo zima la vocha.
 
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2009
Messages
4,373
Likes
136
Points
160
Nyunyu

Nyunyu

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2009
4,373 136 160
Wednesday, 17 February 2010
breakingnewskuu.jpg
Uchunguzi wa awali wa vyanzo vyetu mbalimbali unadokeza kuwa hadi hivi sasa zaidi ya shilingi bilioni 25 za vocha ya manunuzi ya pembejeo za kilimo (hususan mbolea na mbegu) zimetafunwa katika mikoa ipatayo 20 iliyopewa mfumo huo wa ruzuku ya serikali. Watendaji mbalimbali wa serikali kuanzia mkoa hadi vijijini kwa kushirikiana na watumishi wa ngazi mbalimbali wameshirikiana katika kutumia vibaya vocha hizo ambayo karibu nusu ya fedha zilizotengwa katika kusaidia upatikanaji wa zana na pembejeo za kilimo
zinaonekana kutumiwa vibaya. Tangu tuliporipoti juu ya wizi wa vocha za zaidi ya bilioni 7 huko Rukwa uchunguzi wetu wa awali kwa mikoa ya Mbeya, Ruvuma, Morogoro, Kigoma na Iringa unaonesha kuwa serikali ya Rais Kikwete imejilundikia kashfa nyingine kubwa.​
Jamani hivi tutafika kweli? Hivi kweli muungwana anayajua haya? :mad:
 
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined
Jul 16, 2009
Messages
8,609
Likes
56
Points
145
Kimbweka

Kimbweka

JF-Expert Member
Joined Jul 16, 2009
8,609 56 145
Kilimo kwanzaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa! Sijui tumelogwa/?
 
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined
Sep 3, 2009
Messages
4,891
Likes
196
Points
160
nguvumali

nguvumali

JF Bronze Member
Joined Sep 3, 2009
4,891 196 160
wanatafuta pesa kwa ajili ya uchaguzi mkuu, maana kila mtendaji sasa hivi anatafuta jimbo la uchaguzi ili either akamng'oe mmbunge, Diwani wa eneo hilo...
nachoka kusoma ufisadi, ila inakwaza.......pamoja na kuchoka bado sikati tamaa, na tusikate tamaa, kuwalani hawa wezi wa raslimali zetu.
 
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
655
Likes
27
Points
35
Mkaa Mweupe

Mkaa Mweupe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
655 27 35
Hatua za kisheria zishike hatamu, vinginevyo Chukua Chako Mapema.
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Matukio kama haya ni mazuri sana kwenye mustakabali wa Taifa letu... maana tutajua kwa uhakika zaidi kwamba adui yetu ni akina nani, na wako wapi?

Baada ya kung'amua maadui wa Taifa hili, then tutachukua hatua muafaka kuwaondoa, kwa sasa silaha zetu zinalenga at least 45% from the actual enemy!

Sio sasa muda wote tunavyodhani ati adui yetu ni akina RA? sasa hapo napo alikuwepo...????
 
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2008
Messages
14,741
Likes
2,024
Points
280
Ndahani

Ndahani

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2008
14,741 2,024 280
Tulipofika, kila kukicha afadhali ya jana. Sijui tunajua athari ya haya tunayoyafanya? au tunaona kwamba nchi yetu ina immune haiwezi kufanana na nchi nyingine zilizoanguka!
Hii ndio nchi inayojengwa na Chama Chetu kitukufu. Nchi ya watu wezi kuanzia ngazi za juu kabisa mpaka vijijini kwa watumishi wa chini kabisa.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
Wednesday, 17 February 2010
breakingnewskuu.jpg
Uchunguzi wa awali wa vyanzo vyetu mbalimbali unadokeza kuwa hadi hivi sasa zaidi ya shilingi bilioni 25 za vocha ya manunuzi ya pembejeo za kilimo (hususan mbolea na mbegu) zimetafunwa katika mikoa ipatayo 20 iliyopewa mfumo huo wa ruzuku ya serikali. Watendaji mbalimbali wa serikali kuanzia mkoa hadi vijijini kwa kushirikiana na watumishi wa ngazi mbalimbali wameshirikiana katika kutumia vibaya vocha hizo ambayo karibu nusu ya fedha zilizotengwa katika kusaidia upatikanaji wa zana na pembejeo za kilimo zinaonekana kutumiwa vibaya. Tangu tuliporipoti juu ya wizi wa vocha za zaidi ya bilioni 7 huko Rukwa uchunguzi wetu wa awali kwa mikoa ya Mbeya, Ruvuma, Morogoro, Kigoma na Iringa unaonesha kuwa serikali ya Rais Kikwete imejilundikia kashfa nyingine kubwa.​
Mwaka wa uchaguzi huu mkuu,
Hiyo fweza ya ruzuku ya pembejeo za kilimo ndio mbadala wa EPA, Kagoda na deep green finance!!
Suala la kashfa kwa serikali ya Kikwete ni kitu kidogo sana kwao, after all sh. bilioni saba ni kitu gani, si vijisenti tu hivyo.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
113
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 113 160
Matukio kama haya ni mazuri sana kwenye mustakabali wa Taifa letu... maana tutajua kwa uhakika zaidi kwamba adui yetu ni akina nani, na wako wapi?

Baada ya kung'amua maadui wa Taifa hili, then tutachukua hatua muafaka kuwaondoa, kwa sasa silaha zetu zinalenga at least 45% from the actual enemy!

Sio sasa muda wote tunavyodhani ati adui yetu ni akina RA? sasa hapo napo alikuwepo...????

Acha mchecheto wewe,

umefanya uchunguzi na kuthibitisha kwamba hakuhusika? au ndo umepata pa kumsafishia?kama mnasema lowasa ni safi haitakuwa ajabu kusema RA nae ni malaika.
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Wednesday, 17 February 2010
breakingnewskuu.jpg
Uchunguzi wa awali wa vyanzo vyetu mbalimbali unadokeza kuwa hadi hivi sasa zaidi ya shilingi bilioni 25 za vocha ya manunuzi ya pembejeo za kilimo (hususan mbolea na mbegu) zimetafunwa katika mikoa ipatayo 20 iliyopewa mfumo huo wa ruzuku ya serikali. Watendaji mbalimbali wa serikali kuanzia mkoa hadi vijijini kwa kushirikiana na watumishi wa ngazi mbalimbali wameshirikiana katika kutumia vibaya vocha hizo ambayo karibu nusu ya fedha zilizotengwa katika kusaidia upatikanaji wa zana na pembejeo za kilimo zinaonekana kutumiwa vibaya. Tangu tuliporipoti juu ya wizi wa vocha za zaidi ya bilioni 7 huko Rukwa uchunguzi wetu wa awali kwa mikoa ya Mbeya, Ruvuma, Morogoro, Kigoma na Iringa unaonesha kuwa serikali ya Rais Kikwete imejilundikia kashfa nyingine kubwa.​



uchunguzi wetu huu wa awali ambao tutaufunua siku chache zijazo unaonesha kwa mara ya kwanza mfumo wa ufisadi umeweza kutawanywa hadi ngazi za chini kabisa ambazo zamani zilionekana kukingwa. Katika mtindo huu wa sasa inaonekana hadi watumishi wa ngaza za chini sana wamehusishwa katika kushiriki katika kufanikisha mtandao wa uchotaji wa fedha hizi kwa kutumia mbinu ambayo imekuwa ikitumika katika manunuzi mengine.​

Watu ambao wanaendelea kuumizwa ni wakulima wa kawaida ambao sasa wanataka mbolea (ambayo ipo) lakini hawana vocha za kununulia na hivyo wengine kulazimika kulipia ununuzi wa pembejeo hizo katika bei yake halisi na hivyo kudefeat kabisa lengo zima la vocha.​

Kwani wewe ulitegemea mradi ungeenda kama ulivyopangwa kwenye makaratasi? Fedha zote zinazoliwa kifisadi hapa nchini hazichotwi hazina moja kwa moja, bali uhalalishwa kupitia miradi mbalimbali kama hii. Labda tukumbushane mfano wa hivi karibuni...mabilioni ya Kikwete ambayo hata Mh. mwenyewe anaogopa kuyaongelea mpaka leo!!
 
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,872
Likes
8,023
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,872 8,023 280
Hivi sisi tuna utajiri gani? kwa sababu wakati mwingine naelewa kwanini Kikwete alishindwa kuelewa kwanini Watanzania ni maskini. Yawezekana ni kwa sababu ni matajiri sana kiasi kwamba tumekubali kuwa maskini?
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,579
Likes
3,128
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,579 3,128 280
Kilimo kwanza = Ufisadi kwanza
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
101
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 101 145
Jamani hivi tutafika kweli? Hivi kweli muungwana anayajua haya? :mad:
Let direct problems/challenges to the appropriate owner.... hii sio kazi ya Rais ni Kazi ya Waziri Mkuu!!!!
 
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2007
Messages
4,470
Likes
30
Points
135
Nyambala

Nyambala

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2007
4,470 30 135
Kwa mtindo wa CCM wa kutotaka mushkeli wakati wa uchaguzi, hii ni kagoda nyingine. It will just be paused or silenced forever. By the way hao waliofisadiwa moja kwa moja si ndio wapiga kura wakubwa wa CCM? Kazi ipop serikali ya awamu ya nne...........uozo after uozo!!!!!!! 25bn ni hela nyingi sana kama tungekuwa na leadership ya kueleweka. Ikiwa properly invested inaweza kuzalisha chakula ya kutosha probably nusu ya nchi!!!!!!!

That country just make me sick!!!!!!!!
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
104
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 104 160
Naweza kuanza kuelewa kwa nini Wassira anazitetea sana vocha hizi.
 
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2009
Messages
1,461
Likes
55
Points
145
Brooklyn

Brooklyn

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2009
1,461 55 145
Let direct problems/challenges to the appropriate owner.... hii sio kazi ya Rais ni Kazi ya Waziri Mkuu!!!!

Huwezi kwepa kumlaumu mwenye nyumba, hata kama urafiki wenu umetoka mbali na 'hamjakutana barabarani'. Yeye ana jukumu la kuhakikisha anateua wasaidizi ambao ni wasafi kiutendaji, na anahakikisha anafuatilia performance zao on regular basis na sio bla bla za kwenye TV. If you cant be on top of the events, why run for presidency? Hatutaki visingizio vya kitoto kwamba rais ni mzuri na mwadilifu ila wasaidizi wake ndo wenye matatizo!
 
Next Level

Next Level

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2008
Messages
3,158
Likes
22
Points
135
Next Level

Next Level

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2008
3,158 22 135
Hakuna usimamizi wowote kny fedha /vocha za Ruzuku pembejeo! Wajanja wengi sana wametajirikia kny vocha hizi, nimeona kwa macho yangu, watendaji wa vijiji, kata, wilaya, mikoa wakicollude na wafanyabiashara na kuwapa vocha wafanyabiashara, ambao wakishazipata vocha hizo, huchukua mbolea na kuilangua kwa wakulima at market price or higher depending on demand!

Nakumbuka mwaka 2007, IR demand ya mbolea aina ya DAP ilikuwa kubwa sana kwa ajili ya kupandia viazi.....mbolea ya ruzuku ilikuwa inatakiwa iuzwe kati ya Tshs 30,000 mpk 40,000! Lakini mbolea yote iliishia kwa wajanja, vijiji kwa mfano vya Njombe kila kimoja kiliambulia only 0.3tons (300kgs=6bags)....??? mbolea nyingine yote walipewa walanguzi na kuiuza kwa zaidi ya Tshs 90,000 per bag!

Hali kadhalika mkoani Morogoro mambo yalikuwa hivyo hivyo kwa mbolea ya Ruzuku, ambapo ma-agent wakubwa wa kusambaza mbolea hiyo walikuwa wacollude na watendaji wa serikali na pembejeo kuwapa walanguzi ambao waliipeleka mikoa mingine eg IR na kuilangua huko! Pia huko Mtwara, mwishoni mwa mwaka jana wafanyabiashara walikuwa wanamiminika kutoka mikoa ya nyanda za juu kusini kwenda kufuata mbolea ya ruzuku, kwani demand ya mbolea Mtwara ni ndogo kulinganisha na mikoa ya Mbeya, Rukwa na Iringa.

Nchi hii mfumo mzima wa utawala kuanzia ngazi ya juu mpaka chini kabisa kny serikali za mitaa, upo kifisadi fisadi. Utawala wa nchi hii, haupo kwa ajili ya kuleta maendeleo ya wananchi bali kujiletea maendeleo yao binafsi. Nchi hii watu watakuja kuuza mpaka anga, barabara na hata wanachi tutakuja uzwa mambo yakiachwa yaendelee hivi hivi......!
 
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2006
Messages
1,480
Likes
523
Points
280
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2006
1,480 523 280
Let direct problems/challenges to the appropriate owner.... hii sio kazi ya Rais ni Kazi ya Waziri Mkuu!!!!
Kasheshe,
Hatumchagui Waziri Mkuu, tunamchagua Rais; kwa hiyo 'appropriate owner" ndiyo Rais.
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
Kwani wewe ulitegemea mradi ungeenda kama ulivyopangwa kwenye makaratasi? Fedha zote zinazoliwa kifisadi hapa nchini hazichotwi hazina moja kwa moja, bali uhalalishwa kupitia miradi mbalimbali kama hii. Labda tukumbushane mfano wa hivi karibuni...mabilioni ya Kikwete ambayo hata Mh. mwenyewe anaogopa kuyaongelea mpaka leo!!

Wajinga ndio waliwao ila wakiamka kutoka usingizini ni balaaaaaaaaaa
Yote yana mwisho.
 
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2006
Messages
1,480
Likes
523
Points
280
I

Interested Observer

JF-Expert Member
Joined Mar 27, 2006
1,480 523 280
Hivi sisi tuna utajiri gani? kwa sababu wakati mwingine naelewa kwanini Kikwete alishindwa kuelewa kwanini Watanzania ni maskini. Yawezekana ni kwa sababu ni matajiri sana kiasi kwamba tumekubali kuwa maskini?
Mwanakijiji,
Wizi, Rushwa na ufisadi vikwisha kuwa ndiyo "system"; virus, ukiambukizwa na "virus" maana yake organ iko pamoja. you cannot kill a virus without killing an organ. Hapa ndipo kwenye ngoma. Nani msafi? wewe fikiria nani atamrekebisha nani? We are already dead as a nation.
 

Forum statistics

Threads 1,236,053
Members 474,965
Posts 29,245,051